หมู่บ้านโบนัส

b@y1931

คะแนน react
0
ทำไมอยู่ๆ ถึงเป็นหมู่บ้านโบนัสครับ
แล้วทำยังไงถึงจะเป็น:confused:

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านร้างมี 2 อย่างนะครับ

1. หมู่บ้านคนเถื่อน คือ หมู่บ้านของผู้เล่นที่เลิกเล่น ระบบก็จะเปลี่ยนเป็นหมู่บ้านคนเถื่อนครับ (ครบ 14 วันหากไม่เข้าเกม)
2. หมู่บ้านโบนัส คือ หมู่บ้านที่ระบบสุ่มขึ้นมาครับ

ทั้ง 2 แบบนี้ผู้เล่นสามารถยึดครองได้โดยการใช้ขุนนางครับ

DeletedUser

Guest
เปลี่ยน14 วัน เป็น 20 ดีกว่าครับ เพราะคนบางคนเขาก็ไม่ได้เข้าเกมส์มาเป็น1-2อาทิตย์นะครับ ผมว่าปรับเปลี่ยนตรงนี้ด้วย และเรื่องการแบนผมคิดว่าควรเปลี่ยนเป็นระงับสิ่งต่างๆเช่นการส่งทรัพยากรอย่างเสรี การตีหมู่บ้านที่ไกลเกิน 15*15 ไม่สามารถใช้พรีเมียมได้ เพื่อป้องกันพวกแพ้แล้วพาลครับ โดนตีแล้วหาว่าคนที่ตีเล่นผิดกฎเกมส์ครับ พวกนี่มันมีอยู่ครับ ทำให้คนที่เล่นแบบถูกต้องต้องซวยเพราะตีไม่ได้ จากการแบน โดนตีอย่างเดียวครับ และกว่าเรื่องจะจบบ้านก็คงหายไปแล้วครับ ผมว่าถ้าโดนฟ้องอย่าพึ่งโดนแบนให้มีจดหมายไปถึงตัวผู้เล่นก่อน และเข้าระบบระงับการทำสิ่งต่างๆที่ผมเอ๋ยไปแล้ว และให้เวลายื่นอุทรธ์ซัก 7วันครับ แต่ถ้ามีการอุทรธ์แต่เรื่องยังไม่จบก็อย่าพึ่งแบนเข้าครับ เพราะการแบนมันจะทำให้ทุกสิ่งทุกอย่างจบได้เลยนะครับ

อย่างเช่น เกมส์ยิงปืน ชื่อหนึ่งไม่ขอเอ๋ยนามนะครับ พวกหนึ่งใช้โปรกันสุดๆ กับพวกไม่ใช้โปรและพยายามต่อต้าน(ทั้งตามกฎ(ยื่นข้อความ ภาพ)และนอกกฎ(ตั้งกระทู้ต่อต้าน)) ปรากฎว่าพวกใช้โปรมันเติมเงินกัน พวกไม่ใช้ไม่ได้เติมเงิน แต่ พวกไม่ใช้เงินกลับโดนแบนครับ เพราะไปยุ่งเกี่ยวกับพวกใช้เงิน นี่คือเกมส์นั้นครับซึ่งต่อมา ผมบอกตรงๆว่ามีแต่พวก เก-รี-ยน มาเล่นกันเท่านั้นครับ คนเทพๆไปเกมส์อื่นหมดเลย ตอนนี้ก็คงมีการจัดการแข่งขันเกมส์... โปรระดับชาติครับแล้วมั้งครับ บอกจะอัพเดธ ปรากฎ อัพเดธแต่ปืน แต่โปรเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก(คนที่เอามาก็คือคนที่ดูแลเกมส์นั้นแหละครับ คิดดูเอาเองละกัน ว่าการเขียนโปรแกรมมันไม่ง่าย แต่โปรมันมาได้ยังไง ทั้งที่ทำยากกว่าอีกสำหรับคนที่ไม่ได้เขียน แต่ถ้าคนที่เขียน ทำได้ง่ายมากครับ)

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ เวิลด์ 1 ยังเหลือหมู่บ้านโบนัสอีกไหมเนี่ย... แถวเมืองผมไม่มีเลย t_t

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน