ได้เวลาลาจากเกมนี้แล้ว

musicial

คะแนน react
0
เราขอจากลากับเกมนี้แล้วงับ :rolleyes:
ไหน ๆ เราก็ไม่ได้ตั้งใจจะเล่นอยู่จนจบเกมซักหน่อย
เราตั้งใจว่า แต่สามารถขยายหมู่บ้านได้บ้างก็พอใจแล้ว
แล้วที่มาถึงตรงนี้ได้ ยันตัวคนเดียว จนถึงตอนนี้ก็เก่งแล้วสำหรับเรา ซึ่งไม่มีสมาชิกใดเลย
และเราก็หลบ user ไปแล้วด้วย (ทีแรกไม่รู้ด้วยว่า ต้องมีหมู่บ้านเดียวถึงจะเริ่มเล่นใหม่ได้ แต่ก็ไม่เป็นไร เราก็ลบมันไปซะเลย
ฮ่า ๆ ๆ

พอกดว่าลบบัญชีปุบ รู้สึกสบายใจขึ้นมาทันที

เผ่า A...A เป็นเผ่าที่ชักชวนเราเข้า ทีแรก ทำท่าว่าจะมาดี
พอเราปฏิเสธไปแหละ ธาตุแท้เริ่มโผล่ ว่าให้ลองคิดใหม่ดี ๆ (เริ่มข่มขู่- ถ้าว่าด้วยตามกม. น่าสั่งฟ้องนะเนี่ย?)
ตอนนั้นเรากลัว เพราะว่าเป็นช่วงที่เพิ่มกำลัง แต่ยังไม่ได้เต็มที่ ถ้าโดนจู่โจมเมื่อไร ไม่ได้เกิดแน่ ๆ
แต่ว่า เขาก็ปล่อยเวลาไป คอยส่งข้อความมาชักชวนเป็นระยะ ๆ
แต่เราทำเป็นไม่สนใจ พยายามที่จะสร้างกองกำลังของตนเองให้ได้มากที่สุด

จนในที่สุด เราก็สามารถขยายอาณาเขตไปยังหมู่บ้านอื่นได้ แม้ว่าจะไม่มากนัก
ตอนนั้น เรามั่นว่า ถ้าถูกผู้เล่นโจมดี 1 ต่อ 1 เรายังมีโอกาสจะชนะได้

แต่......ในที่สุด เผ่านั้นก็หมคความอดทน ในเมื่อไม่ยอมมาอยู่ในอาณัติ ก็ไม่ต้องปล่อยไว้ให้เติบโตหรอก

จากนั้น เราก็ต้องถูกจู่โจมจาก เผ่า นี้ โดยที่คนที่เป็นเผ่านี้อยู่ในบริเวณใกล้ ๆ กับเรานั้น ช่วยกันโจมตี สลับกันไป สลับกันมาไม่หยุด

จนเราคิดว่า ถ้าอยู่คนเดียวแบบนี้คงจะสู้ไม่ได้แน่
ทีแรกนึกว่าจะให้เพื่อนมาช่วย แต่คิดว่าเขาคงไม่ว่างมั้ง?
และอีกอย่าง อาจจะทำให้มันกลายเป็นสงครามใหญ่ก็ได้
เรานึกถึงเป้าหมายเก่าของเราที่เข้ามาเล่นเกมนี้ แล้วนึกได้ จึงปล่อยไว้ แล้วลบuser ทิ้ง แล้วเราก็เด้งออกจากเกมนี้ทันที

จะบอกว่าเราขี้ขาดก็ได้
แต่เราจะไม่ยอมเข้ากับเผ่า ไหนก็ตามที่ใช้วิธีบังคับ ข่มขู่ และ ใช้กำลังเข้าจัดการ เผื่อว่าเราจะยอมสวามิภักดิ์กับเผ่านั้น
แต่นั้น! สำหรับเรา มันคือการทำให้เกลียด เกลียดมากขึ้น จนไม่คิดจะเข้าพวกกับมันเป็นอันขาด เรายอมเข้าเผ่าอื่นดีกว่า เข้ากับเผ่ามัน ( แต่ก็คงไม่ทัน หรือว่าเป็นการชักศึกเข้าเผ่าอื่นด้วย) เราจึงลบทิ้ง

ตอนนี้เราสบายใจแล้วล่ะ โอลัลล่า ๆ ๆ

DeletedUser

Guest
:eek:
เราขอจากลากับเกมนี้แล้วงับ :rolleyes:
ไหน ๆ เราก็ไม่ได้ตั้งใจจะเล่นอยู่จนจบเกมซักหน่อย
เราตั้งใจว่า แต่สามารถขยายหมู่บ้านได้บ้างก็พอใจแล้ว
แล้วที่มาถึงตรงนี้ได้ ยันตัวคนเดียว จนถึงตอนนี้ก็เก่งแล้วสำหรับเรา ซึ่งไม่มีสมาชิกใดเลย
และเราก็หลบ user ไปแล้วด้วย (ทีแรกไม่รู้ด้วยว่า ต้องมีหมู่บ้านเดียวถึงจะเริ่มเล่นใหม่ได้ แต่ก็ไม่เป็นไร เราก็ลบมันไปซะเลย
ฮ่า ๆ ๆ

พอกดว่าลบบัญชีปุบ รู้สึกสบายใจขึ้นมาทันที

เผ่า A...A เป็นเผ่าที่ชักชวนเราเข้า ทีแรก ทำท่าว่าจะมาดี
พอเราปฏิเสธไปแหละ ธาตุแท้เริ่มโผล่ ว่าให้ลองคิดใหม่ดี ๆ (เริ่มข่มขู่- ถ้าว่าด้วยตามกม. น่าสั่งฟ้องนะเนี่ย?)
ตอนนั้นเรากลัว เพราะว่าเป็นช่วงที่เพิ่มกำลัง แต่ยังไม่ได้เต็มที่ ถ้าโดนจู่โจมเมื่อไร ไม่ได้เกิดแน่ ๆ
แต่ว่า เขาก็ปล่อยเวลาไป คอยส่งข้อความมาชักชวนเป็นระยะ ๆ
แต่เราทำเป็นไม่สนใจ พยายามที่จะสร้างกองกำลังของตนเองให้ได้มากที่สุด

จนในที่สุด เราก็สามารถขยายอาณาเขตไปยังหมู่บ้านอื่นได้ แม้ว่าจะไม่มากนัก
ตอนนั้น เรามั่นว่า ถ้าถูกผู้เล่นโจมดี 1 ต่อ 1 เรายังมีโอกาสจะชนะได้

แต่......ในที่สุด เผ่านั้นก็หมคความอดทน ในเมื่อไม่ยอมมาอยู่ในอาณัติ ก็ไม่ต้องปล่อยไว้ให้เติบโตหรอก

จากนั้น เราก็ต้องถูกจู่โจมจาก เผ่า นี้ โดยที่คนที่เป็นเผ่านี้อยู่ในบริเวณใกล้ ๆ กับเรานั้น ช่วยกันโจมตี สลับกันไป สลับกันมาไม่หยุด

จนเราคิดว่า ถ้าอยู่คนเดียวแบบนี้คงจะสู้ไม่ได้แน่
ทีแรกนึกว่าจะให้เพื่อนมาช่วย แต่คิดว่าเขาคงไม่ว่างมั้ง?
และอีกอย่าง อาจจะทำให้มันกลายเป็นสงครามใหญ่ก็ได้
เรานึกถึงเป้าหมายเก่าของเราที่เข้ามาเล่นเกมนี้ แล้วนึกได้ จึงปล่อยไว้ แล้วลบuser ทิ้ง แล้วเราก็เด้งออกจากเกมนี้ทันที

แต่เราจะไม่ยอมเข้ากับเผ่า ไหนก็ตามที่ใช้วิธีบังคับ ข่มขู่ และ ใช้กำลังเข้าจัดการ เผื่อว่าเราจะยอมสวามิภักดิ์กับเผ่านั้น
แต่นั้น! สำหรับเรา มันคือการทำให้เกลียด เกลียดมากขึ้น จนไม่คิดจะเข้าพวกกับมันเป็นอันขาด เรายอมเข้าเผ่าอื่นดีกว่า เข้ากับเผ่ามัน ( แต่ก็คงไม่ทัน หรือว่าเป็นการชักศึกเข้าเผ่าอื่นด้วย) เราจึงลบทิ้ง

ตอนนี้เราสบายใจแล้วล่ะ โอลัลล่า ๆ ๆ

:cool:เริ่มแรกของเกมส์เขาก้อบอกให้หาทางเอาตัวรอด หามิตรดีๆและเผ่าที่มีอยู่ในที่ของเรา มันทำให้เรามีเพื่อนมากขึ้น และถ้าเกิดเผ่าที่เราเข้าอยู่นั้นมีสมาชิกที่ออนบ่อยๆมันจะดีกับเรามากๆ ผมก้อเป็นคนหนึ่งที่คิดตั้งเผ่าเอง อีกทั้งไม่มีใครเคยชวนเข้าเผ่าซะด้วยซ้ำ ผมถูกถล่มต่างๆนาๆ แต่เรามีวิธีเจรจาและต่อรอง จนทำให้ผมยังคงอยู่ได้จนถึงทุกวันนี้ เกมส์นี้ผมมองว่ามันได้อะไรหลายๆอย่าง แต่คุนเองแค่เริ่มก้อถอดใจแล้ว มีคนชวนเข้าเผ่าก้อไม่เข้า พอถูกตีก้อมาบ่น แล้วคุนจะไม่คิดหามิตรและสร้างสัมพันธไมตรีบ้างเลยหรือ

DeletedUser

Guest
ครับ เรื่องการชักชวนผู้อื่นเข้าร่วมเผ่าด้วยวิธีต่างๆ ตั้งแต่พูดเจรจา จนถึง ใช้ทหารลุย มันเป็นธรรมดา หลายเผ่าที่ยิ่งใหญแล้ว ก็เคยใช้วิธีนี้กันทั้งนั้นและครับ ผมเองก็ขอยอมรับเลยว่าผมก็เคยใช้วิธีนี้ กับคนอื่น แต่ก็ไม่มากนักแค่ 3-4คน(เมืองสำคัญๆที่เป็นหน้าด่านให้เราได้) แต่วิธีนี้มันก็มีผลเสียคือพอเราจะล่ม ไอพวกนั้นมันจะซำเราหรือทิ้งเราเลยครับ ผมก็เจอมาแล้วพวกที่ใช้วิธีนี้ ถ้าจะใช้วิธีทหารนั้น เราคงต้องทำแบบ เผ่า=X= สมัยก่อน ที่ใช้ทหารตีก่อนแล้วจึงส่งคำชวนครับ ถึงตอนนี้เผ่า=X= จะรวมกับ 1point (มันรวมกันไปได้ไง ทั้งๆที่ทราบว่า 1point เกิดจากการรวมตัวของเผ่า1pointเอง และ th[bk] และรู้ๆกันอยู่ว่าth[bk] กับเผ่า=X= เป็นอริกัน ผมยังไม่อยากเชื่อเลย) ถึงยังไงตอนนี้ยุคก็เปลี่ยนไปแล้วมันคงไม่ต้องไปนึกถึงอดีตหรอกครับ แต่ถ้าใครอยากรอดในยุคนี้ผมแนะนำนะครับว่าถ้าพึ่งเล่นให้ไปหาเผ่าที่มีอำนาจประมาณอันดับที่20ลงไป ของทวีป แล้วขอเข้าร่วมผมรับรอง 60%ว่าเขา จะให้คุณเข้าร่วมได้ และเมื่อเข้าร่วมแล้วคุณก็ลองมองหาเผ่าเก่งๆไว้ก่อน พอคุณมีอำนาจ มีทหารค่อยย้ายไปอยู่เผ่าใหม่ครับ มันอาจจะเป็นวิธีที่ไม่ดีนัก แต่มันคือทางเอาตัวรอดสำหรับยุคนี้ครับ

DeletedUser

Guest
วิธีของวองโกเล่ก็ดีนะ แต่อย่าสานสัมพันธ์ในเผ่าให้มากล่ะ เดี๋ยวมันจะถอนตัวไม่ขึ้น เพราะทรยศไม่ลง^^

elderq

Member
คะแนน react
0
เห้ออ.. หนักใจกับแต่ละโพสของ Vongola Family จิงๆ
รู้ได้ไงคับว่า =x= กับ th[bk] เป็นอริกัน ผมเข้า =x= มาตั้งแต่คะแนนผมยัง 200 กว่า
เข้าฟอรั่มเกือบทุกวัน เท่าที่เห็นยังไม่เคยเจอแผนอะไรที่เกี่ยวกับ th[bk] ออกมาเลยครับ
หรือว่ามีสายอีกแล้ว สายท่านนี่เยอะจิงๆนะครับ

DeletedUser

Guest
ครั้งหนึ่งผมเคยวางแผนจะล้มเผ่า=X= ในสมัยก่อน ด้วยเผ่าmafia มาขอร้องให้ช่วย ทางผมจึงก็แสวงหาเผ่ามิตรอยู่จนมาเจอเผ่าth[bk]ทางเข้าก็ตกลงจะช่วย แต่ต่อมาผมไม่ได้เล่นหลายวัน มาดูอีกที่th[bk]หายไป ทางผมจึงล้มเลิกแผนจะเข้าตีเผ่า=X= ครับ แต่ตอนนี้แผนนั้นก็หายไปแล้ว

DeletedUser

Guest
เรื่องที่คุณที่ตีสมาชิกเผ่าผมเมื่อก่อนผมไม่ยกไปตีคุณหลายครั้งก็บุญแล้วครับ คุณรู้ตัวไว้ซะด้วย ตั้งแต่ตีสมาชิกเผ่าผมที่ชายแดนk33-k34

elderq

Member
คะแนน react
0
อ่อ.. หรอครับ แต่เท่าที่ผมจำได้ผมว่าคุณขอร้องให้ผมหยุดตีไม่ใช่หรอครับ พอผมบอกข้างบนสั่งมาให้เก็บ ก็บอกขอชื่อหน่อยจะขอไปคุยเอง ละก็โดนเมิน
สงสัยผมเข้าใจผิดเองล่ะครับ เล่นมานานแล้วก็เบลอๆไปบ้าง ขออภัย
ว่าแต่ทำไมปล่อยให้ลูกเผ่าคุณโดนผมตีจนกลายเป็นเมืองคนเถื่อนไปถึง 2 คนล่ะครับ
คนในเผ่าเค้าไม่เรนมาช่วยกันบ้างเลยหรอครับ ก็อย่างว่าละครับ คติของคุณคือไม่อยากมีปัญหากับเผ่าใหญ่ ตีแต่เมืองคนเถื่อน ไม่เคยตีเมืองคนเล่นเลย
ผมจำได้ว่าคุณเคยส่งมาหาผมแบบนี้ สงสัยผมจะจำผิดอีกซะแล้วซิ แย่ๆๆ

DeletedUser

Guest
โฮ่ๆทำไมไม่ส่งข้อความเถียงกันล่ะครับ คนอื่นอ่านแล้วมันคันปากนะจะบอกให้^^

DeletedUser

Guest
เรื่องที่สมาชิกเผ่ากลายเป็นเมืองเถื่อน เรื่องนี้ผมขอปิดเป็นความลับครับ
เพราะมันเชื่อมโยงมายังผมได้

DeletedUser

Guest
โถ่ผู้ใดใช้วาจาข่มขู่เเจ้งผู้ดูเเลระบบสิ

Zipcom

คะแนน react
0
ผม เป็น คนหนึ่งในสมาชิกเผ่า th[bk] เดิม ผมอยู่ ตอนนั้น เผ่าth[bk] ไม่ได้เป็นอริ กับ =X= นะ เหอๆๆ ค้าน ครับ ค้าน

uddy

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เป็นเช่นนี้

ทุกเกมส์ ก็เป็นแบบนี้หล่ะครับ

อยู่ที่จะมาแบบใหนเท่านั้น ไอที่เราเรียกว่าปัญหา เอาใจช่วยทุกคน
ย่อมมีอุดมการณ์เป็นของตัวเอง ไม่มีผิดถูก

DeletedUser

Guest
- -

ฮ่า ๆ ๆ

เผ่า a...a เป็นเผ่าที่ชักชวนเราเข้า ทีแรก ทำท่าว่าจะมาดี

เล่น เกม สง ครามนะครัฟ

สัจจะ ไม่มีในหมู่โจรหรอก

DeletedUser

Guest
ก้สยสาเหตุนี้ผมถึงจะสร้างเผ่านี้ขึ้นมาไงครับ

บน