ไอเทมของขุนพลครับ

DeletedUser

Guest
เด๋วครบอีก 100% ก็ได้อีกชิ้นครับใจเย็นๆ ผมได้ กระบอง carol เพิ่มโจมตีเครื่องกระทุ้ง 100% โหดมากครับ เอาเครื่องกระทุ้งไป 150 อัน กำแพง lv20 นอกรัศมีโบสถ์ โชค -25% ก็เหลือ 0 ครับ :d

โฮ่ๆๆๆ อันที่สองเลยได้กระบองเลย 555+

ลุ้นอันที่สามจะได้อะไร?

bubee11

คะแนน react
0
ขุนพลนี่มีได้มากสุดกี่คน

ขุนพลนี่มีได้มากสุดกี่คนครับ แล้วต้องทำยังไง เพิ่งเล่นช่วยตอบด้วยครับ

DeletedUser

Guest
อยากได้ความชัดเจนเรือง exp ขุนพลครับ เหนบางคนบอกต้องเอาขุนพลไปด้วยจึงจะได้ บางคนบอก exp อิงจากคะแนนทำลายศัตรู เลยงงๆ ตกลงมันยังไงแน่
จากคำอธิบายของคลังแสง

คลังแสง
คลังแสงเป็นสถานที่จัดเก็บไอเทมที่คุณสามารถมอบให้กับขุนพลของคุณนำไปใช้งานได้ ขุนพลของคุณจะค้นพบไอเทมใหม่ๆ จากการเก็บสะสมประสบการณ์ในการต่อสู้ ขุนพลของคุณจะมีการเก็บสะสมประสบการณ์ตลอดเวลา แต่หากคุณส่งกองพลเข้าช่วยในการโจมตี ขุนพลของคุณก็จะพบไอเทมได้เร็วยิ่งขึ้น

จากคำอธิบายนี้น่าจะเข้าข่าย exp อิงจากคะแนนทำลายศัตรู เพราะพูดถึงกองพลไม่ใช่ขุนพล:confused:

goodknife

Member
คะแนน react
0
อยากได้ความชัดเจนเรือง exp ขุนพลครับ เหนบางคนบอกต้องเอาขุนพลไปด้วยจึงจะได้ บางคนบอก exp อิงจากคะแนนทำลายศัตรู เลยงงๆ ตกลงมันยังไงแน่
จากคำอธิบายของคลังแสง

คลังแสง
คลังแสงเป็นสถานที่จัดเก็บไอเทมที่คุณสามารถมอบให้กับขุนพลของคุณนำไปใช้งานได้ ขุนพลของคุณจะค้นพบไอเทมใหม่ๆ จากการเก็บสะสมประสบการณ์ในการต่อสู้ ขุนพลของคุณจะมีการเก็บสะสมประสบการณ์ตลอดเวลา แต่หากคุณส่งกองพลเข้าช่วยในการโจมตี ขุนพลของคุณก็จะพบไอเทมได้เร็วยิ่งขึ้น

จากคำอธิบายนี้น่าจะเข้าข่าย exp อิงจากคะแนนทำลายศัตรู เพราะพูดถึงกองพลไม่ใช่ขุนพล:confused:

exp. ขุนพล คิดจากคะแนนทำลายศัตรูจา่กการโจมตีของไอดีนั้นทั้งไอดีครับ (ซึ่งขุนพลไม่จำเป็นต้องไปด้วยกับทัพนั้นๆ)

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ ทีนี้ก็ชัดเจนละ ลุยๆปั๊มเปอรับไอเทม อิอิ

DeletedUser

Guest
งานเข้าครับ แล้วไมคุณ tony เค้าตอบว่างี้อะครับ

t0ny
Community Manager

สถานที่: Over there #2 วันนี้, 03:20 AM ไปบนสุด
ปกติถ้าขุนพลอยู่นิ่งๆ จะขึ้นประมาณวันละ 3 % ครับ
ถ้าขุนพลซนชอบออกไปปล้นกับทหารในหมู่บ้าน แล้วเผอิญเจอหมู่บ้านที่มีทหารอยู่ แล้วสังหารทหารเหล่านั้นได้ เรียกว่าค่าการทำลายล้าง (o.d.) ครับ
ก็จะได้ % เพิ่มตามสัดส่วนที่สังหารศัตรูได้ครับ

สรุปคือถ้ิาสังหารได้เยอะ % ก็จะขึ้นเร็วขึ้นครับ แต่ถ้ารักสงบก็วันละ 3% ครับ

t0ny
ดูรายละเอียดของ
ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ t0ny
ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ t0ny
Add t0ny to Your Contacts

lXshadowXl
สมาชิกรุ่นเล็ก

ขุนพลต้องไปด้วยหรอครับ หรือนอนอยู่เมืองก็ได้ครับ

lXshadowXl
ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ lXshadowXl
ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ lXshadowXl
Add lXshadowXl to Your Contacts

t0ny

สถานที่: Over there #4 วันนี้, 03:22 AM ไปบนสุด
กรณีค่า o.d. ต้องเอาออกไปซนด้วยครับ

เลยกลับมางงอีกแล้วสิเนี่ย - -*

goodknife

Member
คะแนน react
0
งานเข้าครับ แล้วไมคุณ tony เค้าตอบว่างี้อะครับ

t0ny

สถานที่: Over there #2 วันนี้, 03:20 AM ไปบนสุด
ปกติถ้าขุนพลอยู่นิ่งๆ จะขึ้นประมาณวันละ 3 % ครับ
ถ้าขุนพลซนชอบออกไปปล้นกับทหารในหมู่บ้าน แล้วเผอิญเจอหมู่บ้านที่มีทหารอยู่ แล้วสังหารทหารเหล่านั้นได้ เรียกว่าค่าการทำลายล้าง (o.d.) ครับ
ก็จะได้ % เพิ่มตามสัดส่วนที่สังหารศัตรูได้ครับ

สรุปคือถ้ิาสังหารได้เยอะ % ก็จะขึ้นเร็วขึ้นครับ แต่ถ้ารักสงบก็วันละ 3% ครับ

t0ny
ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ t0ny
ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ t0ny
Add t0ny to Your Contacts

lXshadowXl
สมาชิกรุ่นเล็ก

ขุนพลต้องไปด้วยหรอครับ หรือนอนอยู่เมืองก็ได้ครับ

lXshadowXl
ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ lXshadowXl
ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ lXshadowXl
Add lXshadowXl to Your Contacts

t0ny

สถานที่: Over there #4 วันนี้, 03:22 AM ไปบนสุด
กรณีค่า o.d. ต้องเอาออกไปซนด้วยครับ

เลยกลับมางงอีกแล้วสิเนี่ย - -*

ไม่ยากครับ ลองดูเองเลย แล้วจะรู้ว่ามันขึ้นหรือเปล่า

kranthasit

คะแนน react
0
อยากมีเพื่อนคุยครับ

ไอเทมขุนพลจะได้ตอนไหนครับ.....:confused:

GiSZero

คะแนน react
0
้เห็นว่าเวิลด์ 2 นั้นไอเท็มขุนพลเป็นโจมตีป้องกัน 40/30

แต่ธงบัพติสม้าหนักผมยังเป็น 30/20 นี่ปกติมั้ยครับ -0-

Mazziah

คะแนน react
0
กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

ตามที่ผมเข้าใจก็คือ เวลาโจมตีจะ โจมตีแรงขึ้นอีกเท่านึง
ส่วนเวลาป้องกัน นี่คือความสามารถทุกอย่างจะเพิ่มขึ้นอีก 10 เท่า
ปกติ
พลังโจมตี 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกัน 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกันต่อทหารม้า 50 = 50x10 = 500
พลังป้องกันต่อพลธนู 100 = 100x10 = 1000

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าอะครับ

GiSZero

คะแนน react
0
ถูกต้องครับ พลังป้องกันเพิ่มขึ้นแบบนั้นเลย

first24053

Member
คะแนน react
0
ผมได้ขวานนักรบของ Thorgard ไอเท็มขุนพลนี่มันน่าจาบวกค่าการขนส่ง ไม่ก้อความเร็วด้วยเนอะ จาได้ปล้นสบายๆ ><" (ขวานขนเเค่ 10 เอง) เเต่ก้อดีเเล้วเนอะ

DeletedUser

Guest
กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

ตามที่ผมเข้าใจก็คือ เวลาโจมตีจะ โจมตีแรงขึ้นอีกเท่านึง
ส่วนเวลาป้องกัน นี่คือความสามารถทุกอย่างจะเพิ่มขึ้นอีก 10 เท่า
ปกติ
พลังโจมตี 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกัน 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกันต่อทหารม้า 50 = 50x10 = 500
พลังป้องกันต่อพลธนู 100 = 100x10 = 1000

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าอะครับ

โดนมาแล้ว กองไฟนรกเนี่ย ไม่นึกเลย
คาดไม่ถึงจริงๆ

http://th1.tribalwars.asia/public_report/a92d4b253fbce74762cd356bb970d59a

damontab13

คะแนน react
0
เก็บไอเท็มขุนพล

:rolleyes:ต้องการหาวิธีเก็บไอเท็มขุนพลง่ายๆ

บน