ขุนนางตัวที่ 2-3

daimond201

คะแนน react
0
สร้างยังไงครับ เก็บแร่ไว้ครบแล้วแต่ยังสร้างไม่ได้ เพราะอะไรครับ ทำไมมันบอกว่า ไม่สามารถสร้างขุนนางใด้ หรือมันสร้างได้หมู่บ้านละ 1 ตัวครับ ใครรู้ช่วยตอบที

hundogu

คะแนน react
0
ต้องผลิตเหรียญทองเพิ่มเป็น 2 เหรียญ สำหรับขุนนางคนที่ 2 และเพิ่มจำนวนเหรียญ ตามการผลิตขุนนาง เมือ่ได้เหรียญครบแล้วก็ผลิตได้ ถ้าไม่ได้ต้องอัพฟามให้สูงขึ้นนะครับ

daimond201

คะแนน react
0
ต้องผลิตเหรียญทองเพิ่มเป็น 2 เหรียญ สำหรับขุนนางคนที่ 2 และเพิ่มจำนวนเหรียญ ตามการผลิตขุนนาง เมือ่ได้เหรียญครบแล้วก็ผลิตได้ ถ้าไม่ได้ต้องอัพฟามให้สูงขึ้นนะครับ

เวิล 3 ครับ ไม่ได้ผลิตเหรีญทอง แต่จะเพื่มทรัพยากรณ์ในตัวถัดไป แต่ผมก็รวบรวมครบแล้ว แต่ยังสร้างไม่ได้ หรือว่าต้องอับเกรตสถานศึกษาด้วยครับ เพื่มอีกเป็นแสนเลยนะน่ะตัวที่ 2 อ่า

DeletedUser

Guest
คนในเผ่าผมก็กำลังหาวิธีอยู่ มีใครรู้รบกวนบอกหน่อยนะคัรบ

gundamrid

คะแนน react
0
ต้อง เพิ่มเวล สถานศึกษาก่อนครับ ถึงจะสร้างขุนนางตัวที่ 2 ได้
กรณีที่มีบ้านเดียว

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แล้วถ้าสมมุติว่า เราสร้างขุนนางมา 2 แล้วใช้ยึดบ้านไปแล้วก็สร้างตัวที่ 3 มาแต่ไปตีแล้วตาย จะสร้างขุนนางอีกตัวได้ในบ้านเดิมหรือต้องใช้บ้านหลังที่ 2 หรือ 3 สร้างคับ

DeletedUser

Guest
ถ้สต้องอัพโรงเรียนด้วย อยากรู็จริงๆว่าเเล้วจะเก็บเเร่ในโรงเรียนเพื่ออะไรเพราะไงก้ต้องขยายโกดังมาอัพโรงเรียน

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เมื่อสร้างขุนนางจนมันใช่แร่ เกินทีโกดังจะจุได้ โกดังจุ เต็มที 4แสน
แต่ขุนนางตัวหลังๆๆ20+ มันใช่แร่เกินนั้นมันจึงมีให้เก็บแร่ใส่ สถานศึกษา ได้
(ผมมี ตัวที6 ยังปาไป อย่างละ1แสน+ละครับผมเดาว่าตัวที20+มันเกินความจุของโกดัง ผมประมานเอา)
แล้วเก็บใส่สถานศึกษา นังปล้นไม่ได้ ครับ

DeletedUser

Guest
หมายถึงไม่ว่าจะสร้างจากเมืองไหนก้จะเเพงขึ้นเรื่อยๆหรอคับ
ถ้าเป็นตัวที่หนึ่งจากเมืองสองก็เเพงกว่าตัวเเรกจากเมืองหนึ่งหรอคับ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
คือ บ้านทุกหลัง ของเรา มันนับรวมหมดครับไม่ว่าจะสร้าง ขุนนางจากหลังใหน
มันจะนับต่อๆกันไปครับ ไม่มีแยก
จะสร้างตัวที1จากหลังที3 แต่ถ้าสร้างมาแล้ว3ตัว มันก็นับ เป็ฯตัวที4ครับ
เข้าใจนะครับ

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เอาง่ายๆ เหมือนซื้อเหรียญเวิล 1 เลย

DeletedUser

Guest
ใช่ครับบ

อยากเป็นผู้ดูแลฟอรัมแต่อายุไม่ถึง

บน