ไอเทมของขุนพลครับ

DeletedUser

Guest
งง

เวลาถ้าส่งไปตีคนอื่นแล้วเราชนะอ่าครับ เราจะได้%ยังไงครับงง
ตามหน้าแรกๆผมอ่านแล้วงง บางคนเขียนว่า"ตามทหารที่เราฆ่าได้"
บางคนเขียนว่า"ตามข้าวที่ทหารแต่ละตัวกิน"งงอ่าครับ
ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ:confused:

DeletedUser

Guest
เวลาถ้าส่งไปตีคนอื่นแล้วเราชนะอ่าครับ เราจะได้%ยังไงครับงง
ตามหน้าแรกๆผมอ่านแล้วงง บางคนเขียนว่า"ตามทหารที่เราฆ่าได้"
บางคนเขียนว่า"ตามข้าวที่ทหารแต่ละตัวกิน"งงอ่าครับ
ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ:confused:

ช่วยตอบทีครับ

grade

คะแนน react
0

dewza2540

คะแนน react
0
เด็กใหม่

ผมพึ่งเล่นครับเล่นไปเล่นมาเกมนี่หนุกกว่าที่คิดอิอิ
เข้าเรื่องเลยคืออยากรู้ว่าอาวุธที่มีทั้งหลายทำไงถึงได้มาครับผม

DeletedUser

Guest
ของขุนพลใช่ไหมครับ
ต้องไปที่อนุสาวรีย์ ครับ
แล้วกดที่ คลังแสง จะมีบอกว่าได้ กี่เปอร์เซ็นต์ แล้วโดยปกติจะขึ้นวันละ 3 ครับ
ถ้าโจมตีแล้วฆ่าทหารไปเยอะก็จะได้เปอร์เซ็นต์เยอะ
ส่วนเรื่องเพิ่มเปอรเซ็นต์โดยการยอมเสียแร่อะนะผมโพสหลายกระทู้แล้ว
(ใช้ Firefox)
1. สร้างทหารสายโจมตี(แล้วแต่)
2. สร้างทหารดจมตี(เพราะถ้าสร้างเรนมันจะไม่ดีเท้าที่ควรส่วนเหตุผลดูในข้อต่อไป)-(ควรน้อยกว่าทหารชุดแรกสัก ครึ่งนึง)
3. ไปที่บ้านที่เราจะตี(คนเถื่อน โบนัส) เลือกส่งทหาร (เปิด 2 แทบ)
4. ส่งทหารชุด 2 ไป ให้ถึง ตกลง อย่าเพิ่งกดเพราะเด่วมีคนตัดหน้า
5. ส่งชุดแรกไป พร้อมขุนพล กดถึง ตกลง (แทบ 2)
6. ตั้งเปน ออฟไลน์
7. กด โจมตี ทั้ง 2 แทบ
8. กด รีแทบทั้งหมด
9. รอทหารไปถึงจะได้รายงานเลย

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ความหมายของเรป บน คือ เอาทหารไปเรน แล้วเอาทหารไปตีเองใช่มิ
เรนบ้านคนเถื่อน โบนัส แล้วแต่ ส่งทหารสายตีไปเรน แล้ว ก็ส่งทหารสายตีไปตีอีกที โดน กะเวลาให้ เรนถึงก่อนนิจหน่อย เพื่อกันคนอื่นมาปล้นละเจอเรนของเรา
ทีว่าเสียแร่ ก็เพราะ ต้องเอาแร่ไปลงสร้างทหาร
มันก็ไม่ยากสำหรับ บ้านที สงบ อะนะ ไม่มีไรทำ จะไปตีคนอื่นก็ไม่ได้ มันก็ดีอะ
**
ความจริงพิม ผิดมากกว่านี้นะนี้เพราะพิม มั่วมากนี้นังอ่านไปละ2รอบนะนี้ 0..0

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ความสามารถพิเศษที่ได้รับจากไอเทมของขุนพลนั้นมีผลเฉพาะกับทหารของเราเอง หรือว่ามีผลกับทหารในหมู่บ้านที่เราไปเรนด้วยครับ?? :confused::confused:

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เรนทหารเมืองทีไปเรนไม่ได้รับผล ของขุนพลทีไปเรนครับ
*
มีเฉพาะทหารของเมืองที ขุนพล ปะจำการเท่านั้นครับ(แล้วขุนพลต้องอยู่ด้วยเท่านั้น)
ถ้าเรามีหลายเมือง ขุนพลประจำเมืองใหนเมืองนั้นได้ผลไอเทม เมืองอื่นไม่ได้ครับ
*
ถ้าขุนไปปล้นกับกองทัพ ทหารทีเหลือในเมืองก็ ไม่ได้รับพลไอเทม หรือเมืองทีขุนพลประจำการส่งทหารไปปล้น ไปตี เมืองอื่น ไม่ได้เอา ขุนพล ไปด้วยกองทัพนั้นๆก็ไม่ได้รับผลไอเทม
**ก็ตามนี้ละครับ จะได้รับผล ขุนต้องอยู่ด้วยเสมอ**

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากครับ นั้นแสดงว่าถ้าเรนให้ตัวเองเมืองไหนก็ต้องย้ายขุนพลไปประจำการเท่านั้น ใช้กรณีส่งกำลังเสริมไม่ได้นี้เอง

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
มีคำถามครับ
ถ้าเมือง1 มี ขุนพลอยู่5ตัว
ประจำการ1ตัวถือ หอก
เรน4ตัว ถือ หอก หอก ดาบ ม้าหนัก

เวลาถูกโจมตี จะ+หอกกี่เปอ ครับ แล้ว ดาบ กับม้าหนัก จะได้ โบนัส ไหม

DeletedUser

Guest
เรื่องเรนใช่ไหม
ทหารจะคิดแยกกันครับ
เช่นผมจะส่งทัพไปเรนบ้านเพื่อนแล้วไม่มีไอเทมไอเทมที่ถือก้อจะไม่มีผลครับ
เอาง่ายๆคือถ้าขุนพลไม่ไปในทัพจะไม่มีผล
ส่วนเรื่องขุนพลถือไอเทมเหมือกัน สอง ตัวนั้น แยกทัพกันครับ

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่า ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้ 3 หมู่บ้าน
เราคงยังมีขุนพลแค่ 1 ตัวรึเปล่าค่ะ

หมายถึงมีหมู่บ้านละ 1 ตัว
หรือจะมีกี่หมู่บ้านเราก็มีได้แค่ 1 ตัวค่ะ

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่า ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้ 3 หมู่บ้าน
เราคงยังมีขุนพลแค่ 1 ตัวรึเปล่าค่ะ

หมายถึงมีหมู่บ้านละ 1 ตัว
หรือจะมีกี่หมู่บ้านเราก็มีได้แค่ 1 ตัวค่ะ

ไอดีเดียว มีขุนพลได้ ตัวเดียวครับ
แตาสามารถส่งไปประจำการบ้านอื่นๆได้แต่ใกล้ ไกล แค่ไหนก็ใช้เวลา หก ชั่วโมง เท่านั้นเอง

gugangna

คะแนน react
0
สอบถามครับ
กองไฟนี่บวกป้องกัน10เท่าเฉพาะเครื่องยิงหินเท่านั้นหรอครับ
หรือบวก10เท่าของทุกกองกำลัง

DeletedUser

Guest
ไอเทมกองไฟนี่ถ้ามีจะมีความสามารถในการทำป้องกันได้ทุกอย่างนะ
เห็น ig mod บอก

บน