วิธีสมัครเปิดบัญชี www.PayPal.com

DeletedUser

Guest
สำหรับท่านผู้เล่นเกม ที่ต้องการเติมคะแนนพรีเมี่ยมผ่านบัตรเครดิต และต้องการเชื่อมโยงบัตรเครดิตกับบัญชี paypal
ผมมาแนะนำวิธีสมัครเปิดบัญชี paypal และการเชื่อมโยงบัตรเครดิต เพื่อความสะดวกและปลอดภัยในการชำระเงินครับ

3486d51053a8c89bb29fb851d8a8b580
1. ลงทะเบียน (ภาพด้านล่าง)

c8808e0a9795a51764a895cc411f5985

3486d51053a8c89bb29fb851d8a8b580
2. คลิก "เริ่มกันเลย" เพื่อสมัคร (ภาพด้านล่าง)

abb25b72be9b206464c2a58d7bb1f266

3. กรอกข้อมูลส่วนตัวและรายละเอียดต่างๆ จากนั้นกดปุ่ม "ยอมรับและสร้างบัญชี" (ภาพด้านล่าง)

09866a0b8aac82a41ea9d9b4c32a1788

4. เมื่อสร้างบัญชีเสร็จเรียบร้อยแล้ว ท่านจะได้รับอีเมลยืนยันการเปิดบัญชี
4.1 ให้ท่านไปยังอีเมลของท่าน(ที่ระบุไว้ตอนสมัคร)
4.2 คลิก "เปิดใช้บัญชีของฉัน" เพียงเท่านี้บัญชีก็พร้อมใช้งานแล้วครับ

ปล. หากตอนสมัครไม่ได้กรอกหมายเลขบัตรเครดิต สามารถเพิ่มตอนสร้างบัญชีเสร็จแล้วได้ครับ

การเชื่อมโยงบัญชี PayPal กับบัตรเครดิต เพื่อไว้ชำระเงิน
1. เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
คลิก 'เชื่อมโยงและยืนยัน บัตรเดบิตหรือบัตรเครดิต' ในกล่อง 'การแจ้ง'

2-A. ป้อนรายละเอียดของบัตร (หากคุณยังไม่ได้เพิ่มบัตรใบดังกล่าว หากกรอกบัตรไว้แล้วตอนสมัคร ให้ดูที่ข้อ 2-B ด้านล่าง)
ป้อนรายละเอียดของบัตร แล้วคลิก 'เพิ่มบัตร' ขั้นตอนนี้เป็นการอนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงินจำนวนเล็กน้อยจากบัตรของคุณ
ซึ่งเราจะคืนให้ในภายหลัง โดยเงินที่เรียกเก็บนี้จะสร้างรหัส PayPal 4 หลักขึ้น (คล้ายกับรหัส PIN)
ซึ่งคุณต้องใช้ในการยืนยันตัวตนในขั้นตอนสุดท้าย

2-B. ตรวจสอบข้อมูลของบัตร (หากคุณเพิ่มบัตรไว้แล้ว)
หากคุณป้อนรายละเอียดของบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตไว้แล้ว หน้านี้จะมีข้อมูลกรอกไว้ให้คุณเรียบร้อยแล้ว
คุณเพียงแค่ตรวจสอบความถูกต้อง แล้วคลิก 'ดำเนินการต่อ' เพื่ออนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงินจำนวนเล็กน้อยจากบัตรของคุณ
ซึ่งเราจะคืนให้ในภายหลัง โดยเงินที่เรียกเก็บนี้จะสร้างรหัส PayPal 4 หลักขึ้น (คล้ายกับรหัส PIN)
ซึ่งคุณต้องใช้ในการยืนยันตัวตนในขั้นตอนสุดท้าย

3. ตรวจสอบรหัส PayPal 4 หลัก
ตรวจสอบรายการค่าใช้จ่ายของบัตรแบบออนไลน์ (ภายใน 2-3 วันทำการ) หรือ
เอกสารแจ้งค่าใช้จ่ายรอบถัดไปที่ส่งมาทางไปรษณีย์ นับจากวันที่ คุณอนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงิน
จำนวนไม่มากนักที่เราจะคืนให้ภายหลังจากบัตรของคุณ ให้มองหารหัส 4 หลักที่อยู่ถัดจากเงินที่เรียกเก็บจำนวน US$1.95 หรือ
เทียบเท่าในสกุลเงินท้องถิ่น (เช่น 70.00 บาทสำหรับผู้ใช้ชาวไทย)

4. เข้าสู่ระบบเพื่อป้อนรหัส 4 หลัก
A. เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ อีกครั้งแล้วคลิกลิงก์ 'ยืนยัน บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตของฉัน' ใน 'การแจ้ง' ในหน้า 'ภาพรวมบัญชี'

B. ป้อนเฉพาะรหัส 4 หลัก (เช่น 2867 หรือ 4366) เพื่อยืนยันตัวตนให้เรียบร้อย

เพียงเท่านี้ท่านก็สามารถใช้บัญชี Paypal ในการเติมคะแนนพรีเมี่ยมอย่างปลอดภัยเพิ่มอีก 1 ช่องทางครับ
แต่หากท่านไม่ต้องการสมัคร Paypal ให้ยุ่งยาก ก็สามารถใช้บัตรเครดิตจ่ายโดยตรงในการเติมคะแนนพรีเมี่ยมได้เลยครับ

ขอให้เล่นเกมไทรบัลวอรส์ด้วยความสนุกนะครับ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
เพิ่มเต็มอีกนิดนะครับ บัตร Debit บางประเภทก็สมัครได้นะครับ เช่น

1.บัตรบีเฟริสต์ ของ ธนาคารกรุงเทพ (อันนี้ชัวร์แน่นอน เพราะเคยนำมาสมัครแล้ว)
2.บัตรเดบิต ของธนาคารไทยพาณิชย์ ( Debit Plus Card & Debit Card)
3.K-web Card ของธนาคารกสิกรไทย หรือ บัตรเดบิตกสิกรไทย

*บัตรทุกใบที่กล่าวมานี้จำเป็นต้องมีเลข ccv (เลข 3 หลักหลังบัตร)

DeletedUser

Guest
กำลังทำคำแนะนำอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีเวลา :d

bubeboyd

คะแนน react
0
รบกวนถามหน่อยครับ ผมทำรายการถึงขั้นตอนที่ป้อนรหัส4ตัวเรียบร้อยแล้วและในบัญชีpaypal เห็นยอดเงินคงเหลือแล้วแต่จะจ่ายค่าพรีเมี่ยมทำยังไงครับไม่รู้ว่าจะจ่ายยังไงอะครับ

DeletedUser

Guest
รบกวนถามหน่อยครับ ผมทำรายการถึงขั้นตอนที่ป้อนรหัส4ตัวเรียบร้อยแล้วและในบัญชีpaypal เห็นยอดเงินคงเหลือแล้วแต่จะจ่ายค่าพรีเมี่ยมทำยังไงครับไม่รู้ว่าจะจ่ายยังไงอะครับ

จะต้องทำการเพิ่มบัตรเครดิตเข้าไปในบัญชี paypal ครับ
สำหรับวิธีสามารถทำตามขั้นตอนของระบบเค้าได้เลยครับ

แต่หากแบบสะดวกสบายก็สามารถใช้บัตรเครดิตซื้อได้เลยครับ
ไม่จำเป็นต้องผ่าน paypal ครับ

วิธีซื้อคะแนนพรีเมี่ยมโดยใช้บัตรเครดิตโดยตรงอ่านได้ที่
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3804

DeletedUser

Guest
บัตรเครดิตนี้ถูกปฏิเสธโดยธนาคารที่ออกบัตรเครดิตของคุณ สำหรับรายละเอียดของสาเหตุที่บัตรของคุณถูกปฏิเสธ โปรดติดต่อแผนกบริการลูกค้าของผู้ออกบัตรเครดิตของคุณ หรือคุณต้องการลองเพิ่มบัตรเครดิตอื่น

มันขึ้นแบบนี้ตอนสมัคร paypal อะครับ

DeletedUser

Guest
ครับ ตามที่ paypal แจ้งเลยครับ
ลองสอบถามไปยังธนาคารเจ้าของบัตรนะครับ
เพราะหากเป็นการใช้บัตรออนไลน์ครั้งแรก
บางธนาคารอาจไม่ให้ใช้งานออนไลน์ โดยจะต้องโทรให้เค้าเปิดให้ใช้ได้ครับ

กับอีกกรณี คือ คุณกรอกข้อมูลไม่ตรงกับข้อมูลของบัตรครับ

อย่างไรติดต่อธนาคารที่ออกบัตรดูนะครับ

DeletedUser

Guest
ครับ ตามที่ paypal แจ้งเลยครับ
ลองสอบถามไปยังธนาคารเจ้าของบัตรนะครับ
เพราะหากเป็นการใช้บัตรออนไลน์ครั้งแรก
บางธนาคารอาจไม่ให้ใช้งานออนไลน์ โดยจะต้องโทรให้เค้าเปิดให้ใช้ได้ครับ

กับอีกกรณี คือ คุณกรอกข้อมูลไม่ตรงกับข้อมูลของบัตรครับ

อย่างไรติดต่อธนาคารที่ออกบัตรดูนะครับ

ครับ รับทราบครับ ^^

บน