ไอเทมของขุนพลครับ

gugangna

คะแนน react
0
ig modคือใครหรอ
เพิ่งเคยใช้ฟอรั่ม
แต่เผ่าผมบอกว่าใช้ได้แค่โยนหินอะ
ตกลงใช้ได้กับทุกกำลังรึเปล่าอะคับ
ใครรู้ช่วยทีคับ

DeletedUser

Guest
IG MOD คือ ผู้ช่วยดูแลเกมส์ครับ

ส่วน Forum MOD คือ ผู้ช่วยดูแลฟอรัม

ถ้าแมวมีกระบองไฟจะกันได้ทุกอย่าง

DeletedUser

Guest
แก้ไขเรื่องเทคนิคการเล่นที่ว่าขุนพลจะไม่มีผลต่อทหารของหมู่บ้านอื่น นั้นเป็นเรื่องเข้าใจผิดครับ

จากการอ่านฟอรัมอย่างละเอียด
http://forum.die-staemme.de/showthread.php?t=133526&highlight=paladin+gegenstand+unterstützung

ทำให้ทราบว่า ขุนพล..
1. ไม่ว่าของใครก็ตามสามารถมีผลต่อพลทหารทุกหน่วยในหมู่บ้านนั้น ๆ
2. หากขุนพลถือของซ้ำกันใน 1 หมู่บ้าน ของที่ถือซ้ำจะไม่บวกโบนัสเพิ่ม นั้นหมายความว่าถึงจะมีขุนพลที่ถือของเหมือนกันกี่ตัวก็ตาม จะคิดแค่ของที่ขุนพลถือเพียงตัวเดียว

นั้นหมายความว่าถ้าหมู่บ้านคุณมีพลหอก 1000 พลดาบ 500 และขุนพลถืออาวุธของพลหอก และได้รับกองกำลังเสริม พลหอก 5000 พลดาบ 1000 และขุนพลที่มีอาวุธของพลดาบ
พลหอก ทั้ง 6000 นาย จะได้รับโบนัสจากขุนพลของเจ้าของบ้าน
พลดาบ ทั้ง 1500 นาย จะได้รับโบนัสจากขุนพลของผู้ที่ส่งมาช่วยเหลือ

อ่านเพิ่มเติมได้ที่ วิกิ http://wiki.die-staemme.de/wiki/Paladin

DeletedUser

Guest
อยากบอกว่า อ่านไม่ออก

ขอแปลให้เฉพาะย่อหน้าที่เกี่ยวข้องก่อนนะครับ เนื่องจากว่ามีงานที่ต้องทำค้างอยู่

Hinweis
Jeder Spieler kann höchstens einen Paladin haben.
Der Paladin kann in der Waffenkammer mit verschiedenen Gegenständen ausgerüstet werden. Diese werden mit der Zeit gefunden.
Wenn durch Unterstützungen von anderen Spielern mehrere Paladine in einem Dorf stehen, so kann durch verschiedene Gegenstände erreicht werden, dass mehrere Einheiten verstärkt werden. Bei mehreren Paladinen mit gleichem Gegenstand wird allerdings nur einer berechnet, d.h. die Verstärkung der sich im Dorf befindenden Truppen ist genau so, wie mit einem Paladin.

หมายเหตุ
ผู้เล่นทุกคนสามารถมีขุนพลได้มากสุด 1 ขุนพล
ขุนพลสามารถสวมใส่อุปกรณ์ต่าง ๆ ที่มีอยู่ในอนุสาวรีได้
หากได้รับกองกำลังสนับสนุนพร้อมทั้งขุนพลจากผู้เล่นคนอื่น ขุนพลที่สวมอุปกรณ์ต่าง ๆ จะส่งผลโบนัสของอุปกรณ์นั้น ๆ ไปยังพลทหารที่เกี่ยวข้องที่อยู่ในหมู่บ้านที่ขุนพลประจำการอยู่ด้วย หากแต่ขุนพลนั้นถือของซ้ำกัน ระบบจะคิดแค่ขุนพลเดียวเท่านั้น นั้นหมายความว่ากองกำลังเสริมที่อยู่ในหมู่บ้านนั้นได้รับอิทธิพลกับขุนพลเดียว

แปลให้แบบคร่าว ๆ นะครับ สงสัยตรงไหนถามเพิ่มได้ :)

pongpond

Member
คะแนน react
0
:):rolleyes:

namazas

Member
คะแนน react
0
1. มีไอเทม 1 อัน ถ้าสวมไว้ตลอดให้กับขุนพล จะเป็นใงบ้างครับ สวมไว้เฉยๆนะเห็นตั้งว่างอยู่ เผื่อใครแอบมาตี
2. ไอเทมของขุนพล ไว้สำหรับโจมตี อย่างเดียว หรือว่าไว้ตั้งรับได้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

pongpond

Member
คะแนน react
0
และัยังทำให้ขุนพลจะถูกฆ่าได้ด้วยพลสอดแนมเท่านั้น

ไม่เข้าใจช่วย บอกที

ขุนพลจะถูกฆ่าได้ด้วยพลสอดแนมเท่านั้นตัวอย่างเราเอาผลสอดแนมไปที่คนคนเถื่อนแล้วเราก็เอาขุนพลไส่ไอเทมกล้องโทรทรรศน์ไปตีคนเถื่อน

gypsy123

คะแนน react
0
วิจัยทหารต้องสร้างอะไร

วิจัยทหารทำยังไง ก้อสร้างค่ายทหารโรงเหล็ก ที่ทำการ สร้างจนได้ระดับที่ต้องการและ แต่มันบอกว่ายังไม่ได้วิจัย อยากทราบว่าจาไปวิจัยหรือซื้อห้องแลบที่ใหน หรือต้องคนคว้าทางเคมีหรือไสยศาสยังไงบอกที อยากได้พลขวาน กับธนู ไว้ตียิงกับหมา แต่สร้างไม่ได้เพราะมานบอกว่าไม่ได้วิจัย แต่ที่เห็นไม่เห็นมานบอกไห้สร้างห้องแลบ แล้วมานจาไปวิจัยกับไคร

DeletedUser

Guest
วิจัยทหารทำยังไง ก้อสร้างค่ายทหารโรงเหล็ก ที่ทำการ สร้างจนได้ระดับที่ต้องการและ แต่มันบอกว่ายังไม่ได้วิจัย อยากทราบว่าจาไปวิจัยหรือซื้อห้องแลบที่ใหน หรือต้องคนคว้าทางเคมีหรือไสยศาสยังไงบอกที อยากได้พลขวาน กับธนู ไว้ตียิงกับหมา แต่สร้างไม่ได้เพราะมานบอกว่าไม่ได้วิจัย แต่ที่เห็นไม่เห็นมานบอกไห้สร้างห้องแลบ แล้วมานจาไปวิจัยกับไคร

กลับไปที่โรงตีหล้กเพื่อวิจัยทหารที่ต้องการก่อนครับ

DeletedUser

Guest
1. มีไอเทม 1 อัน ถ้าสวมไว้ตลอดให้กับขุนพล จะเป็นใงบ้างครับ สวมไว้เฉยๆนะเห็นตั้งว่างอยู่ เผื่อใครแอบมาตี
2. ไอเทมของขุนพล ไว้สำหรับโจมตี อย่างเดียว หรือว่าไว้ตั้งรับได้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

1. สวมไว้ตลอดไม่เสียหายครับ
2. ได้ทั้งสองครับ

DeletedUser

Guest
คือว่าไอเทมขุนพลของผมในเวิล2นั้นได้เป็น 30เปอร์เซนกับ20เปอร์เซน แต่บางอันก้อ40เปอร์เซน30เปอเซนอ่าครับ:confused::confused:

DeletedUser

Guest
ทำไมพลสอดแนมเราไปกับขุนพลแล้ว
แต่ทำไมขุนพลศัตรูไม่ตายอ่ะ

DeletedUser

Guest
ส่งขุนพลไปเมืองอื่นของเรา ไมมันใช้งานไรไม่ได้

มันทำไม่ได้ หรือ เราไม่เข้าใจ

DeletedUser

Guest
ผมขอตอบแทนทีมงานเลยละกันคือมันบวกป้องกัน10เท่าเฉพาะ:ucatapult:เครื่องยิงหิน(แมว)เท่านั้นครับ
ขอบคุณครับ

บน