ขอระบายหน่อยนะครับ

DeletedUser

Guest
สวัสดีครับ แนะนำตัวก่อน ผมเป็นเจ้าของร้านเน็ทเล็กๆอยู่ จ.ชลบุรี
วันนึงผมดูคลิปในยูทูป (ถ้าจำไม่ผิด) ได้เห็นลิงค์ของเกมไทรบัลวอร์
พอดีกำลังว่างๆ ไม่มีอะไรทำ ก็เลยเข้าไปลองเล่นดู ประมาณ 1-2 อาทิตย์
ปรากฎว่า อืม ไม่เลวนะ ก็เลยแนะนำให้ลูกค้าที่มาเล่นที่ร้านประจำ 2-3 คนให้ลองไปเล่นดู (ที่บอกไม่กี่คนเพราะถ้าเค้าติดใจเค้าคงจะไปแนะนำให้เพื่อนมาเล่นต่อ) ช่วงอาทิตย์แรก ไม่มีปัญหาอะไร ขยายเมืองสลับกับสร้างทหารไปเรื่อย พอพ้นอาทิตย์แรกเท่านั้น มันมากันแล้ว พวกที่คะแนนสูงๆ มาตี คิดว่าคนที่เพิ่งเล่นอาทิตย์แรก จะมีทหารซักกี่ยูนิตครับ 300 ยูนิตสำหรับอาทิตย์แรกก็เยอะแล้ว มันยกพวกมาตีเป็นพัน บ้านของลูกค้าผมเลยกลายเป็นฟาร์มให้เค้าไปทั้งสองคนเลย น้องๆก็เลยมาปรึกษาว่าจะทำไงดี ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมจะยกทัพไปเสริมการป้องกันให้ ปรากฎว่า ไม่สามารถส่งกำลังสนับสนุนได้เนื่องจากใช้โครงข่ายอินเทอร์เน็ทเดียวกัน ผมก็รู้ได้ทันทีว่าผมคงจะพลาดเรื่องการอ่านกฎระเบียบของเกมไป ก็เลยเริ่มต้นอ่านกฎก็เข้าใจว่าทำไมตัวเกมถึงต้องมีกฎข้อนี้ ก็เลยหาวิธีแก้ไขโดยการขอไอดีของน้องๆที่โดนฟาร์ม โดยผมเล่นให้แทน กะว่าเล่นให้ตั้งตัวได้มีทหารมากพอที่เค้าจะไม่กล้าบุกแล้วก็คืนไอดีของน้องๆไป เวลาผ่านไปคนที่มาทำฟาร์มเริ่มส่งรถยิงหิน เราสร้างอะไรมาเค้าก็ทำลายหมดเป็นแบบนี้ทั้งสองไอดีเลย เพราะสมัครใกล้ๆกันเลยอยู่บริเวณเดียวกันและก็โดนคนๆเดียวกันตี (ประมาณ 2-3 คน) จะขอเจรจาเค้าก็ไม่ยอมคุยด้วย จะหาเผ่าใหญ่ๆที่อยู่ใกล้ๆ เค้าก็ไม่รับเพราะคะแนนเราน้อย ก็พยายามเล่นแบบกระท่อนกระแท่น พอเค้าบุกมาเราก็เอาทหารไปซ่อน พอกลับมาเมืองก็พังราบ ต้องสร้างกันใหม่
วันเวลาผ่านไปเกือบเดือน คะแนนยังไม่ถึงพัน ทั้งที่ผมก็เล่นให้น้องๆทุกวัน วันนึงเข้ามาดูให้หลายรอบ คราวนี้ถึงคราวผมบ้าง โดนบุกบ้านผมคะแนน 6000 กว่าๆ มีบ้านเดียวยังไม่ได้ขยายเพราะตั้งแต่เริ่มเล่นจะเล่นสายป้องกันเพื่อส่งกำลังสนับสนุนให้น้องๆที่มาเล่นที่ร้าน ทหารป้องกันเต็มเมืองใช้ฟาร์มเกือบ 20,000 วันแรกโดนบุกมา 7 กองทัพ ผมสามารถยันได้ทั้งหมด เสียทหารไปเกือบครึ่ง ไม่เป็นไรพอรับมือไหว พอวันที่สองมาอีก 8 กอง และทำท่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ คิดว่าคงจะรับมือไม่ไหว เลยขอกำลังเสริมจากเผ่าที่สังกัดอยู่ โดยไปโพสต์ในฟอรั่มเผ่า ขอกำลังเสริม ปรากฎว่าทางเผ่าขอรายละเอียด วัน เวลา ชื่อ จำนวนครั้งในการโดนตี หลักฐานที่ชนะ 7 กองทัพแรก ผมก็จัดส่งให้หมด เสร็จแล้วก็ได้รับคำตอบว่าให้ยกกำลังพลไปซ่อนที่หมู่บ้านอื่นๆ จบข่าว
แล้วจะขอรายละเอียดไปทำไม -*-
ผมไม่เคยไปรุกรานใครเลย ขนาดบ้านร้างผมยังไม่ได้ไปปล้นเลย ดังนั้นไม่มีศัตรูแน่นอน บ้านผมมีแต่ทหารสายป้องกันที่คอยส่งกำลังสนับสนุนให้หมู่บ้านอื่น ผมพลาดอะไรตรงไหนไปครับ ช่วยบอกผมที เรื่องเจรจาขอสงบศึก กำลังพยายามคุยอยู่แต่ดูเหมือนจะไม่ประสบความสำเร็จ ผมควรทำอย่างไรดีครับ จนปัญหาแล้วจริงๆ

DeletedUser

Guest
กดเริ่มเล่นใหม่ แล้วมาเกิดทาง ภาคตะวันออกเฉียงเหนือคาบ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณท่านที่ส่งกำลังเสริมมาให้นะครับถึงแม้ว่าจะใช้เวลากว่า 200 ชั่วโมงในการเดินทาง น้ำใจของท่านผู้นี้ผมไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี

พวกหมู่บ้านที่ยกมาตีผม อยู่ใกล้ใช้เวลาเดินทัพประมาณ 20-28 ชม. ทัพสุดท้ายที่จะมาถึงวันนี้ถึงตอนสี่ทุ่มกว่าๆ ถ้ามันเอาขุนนางมาด้วยผมคงไม่มีทางเลือกต้องเอาทัพที่ฝากไว้กลับไปป้องกันเมือง เดี๋ยวผลเป็นยังไง4-5ทุ่มผมจะมาบอกละกันครับ

DeletedUser

Guest
กดเริ่มเล่นใหม่ แล้วมาเกิดทาง ภาคตะวันออกเฉียงเหนือคาบ

คือผมอยากรู้แค่ว่า ผมพลาดอะไรไปตรงไหนเหรอครับ จะได้จำเป็นบทเรียน เวลาเล่นใหม่จะได้แก้ไขข้อบกพร่อง (ถ้ายังมีกำลังใจเหลืออยู่) ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณสำหรับกำลังเสริมอีกท่านนะครับ ถึงแม้จะใช้เวลา 200 กว่าชั่วโมงในการเดินทาง ถ้าผมได้มีโอกาสตอบแทน ผมจะไม่ลังเลเลยครับ

DeletedUser

Guest
คุณพลาดตรงที่ มีความสัมพันธ์กับเผ่าน้อย เล่นคนเดียวเอาตัวรอดยาก
พูดคุย ทำความรู้จักคนในเผ่าเรื่อยๆ ให้เขาเชื่อใจไว้ใจเรา

ไม่ใช่ว่าไม่เคยติดต่อเผ่าเลย ไม่เคยช่วยเหลือใครเลย เวลาโดนโจมตีแล้ว ขอความช่วยเหลือ
ใครจะกล้าไปช่วย เพราะไม่รู้จัก ตอนที่ผมเล่น โดนโจมตีหลายครั้ง ก็อาศัยเผ่าเอาตัวรอดมาทุกครั้ง

ต้องเลือกเผ่าให้ดี เผ่าไหนไม่สาคัคีกัน ผมก็ลาออก
คนในเผ่าต้องร่วมมือกัน สาคัคีกัน ร่วมสู้ ร่วมป้องกัน ร่วมวางแผน
แค่นี้ก็...รุ่งแล้ว
เล่นคนเดียวหรือเพียงกลุ่มเล็กๆ รอดยากครับ

DeletedUser

Guest
เราก็เห็นใจ:)

แต่คุณคงพลาดเรื่องการสังเกตมั้ง ว่าศัตรูคุณส่งทหารแบบไหนมา โดยคุณลืมไป

ว่าทหารแต่ละชนิด:uspear::uaxe::usword::uheavy::ulight:

มันมีจุดเด่นต่างกัน แล้วอีกอย่างคุณก็อัพทหารผิดวัตถุประสงค์

ไปผลิตพลขวานป้องกัน:uaxe:

ทั้งๆที่พลขวานโจมตีเก่งก็จริง แต่แทบป้องกันห่วยแตก:eek:

หรือคุณก็อาจมองข้ามสิ่งเล็กๆอย่างพลสอดแนม:uspy:

ที่คุณมีน้อยจนต้านกองกำลังสอดแนมของฝ่ายตรงข้ามไป

ทำให้อีกฝ่ายขโมยข้อมูลของหมู่บ้านคุณไปได้ง่าย

นั่นเหมือนกับการโดนโจมตีไป70เปอร์เซ็นเลยนะ:mad:

ดังนั้นคุณควรต้องลองกลับไปทบทวนตัวเองใหม่ว่าขาดอะไรไปบ้าง

แล้วชัยชนะจะเกิดกับคุณ:cool:

DeletedUser

Guest
คุณพลาดตรงที่ มีความสัมพันธ์กับเผ่าน้อย เล่นคนเดียวเอาตัวรอดยาก
พูดคุย ทำความรู้จักคนในเผ่าเรื่อยๆ ให้เขาเชื่อใจไว้ใจเรา

ไม่ใช่ว่าไม่เคยติดต่อเผ่าเลย ไม่เคยช่วยเหลือใครเลย เวลาโดนโจมตีแล้ว ขอความช่วยเหลือ
ใครจะกล้าไปช่วย เพราะไม่รู้จัก ตอนที่ผมเล่น โดนโจมตีหลายครั้ง ก็อาศัยเผ่าเอาตัวรอดมาทุกครั้ง

ต้องเลือกเผ่าให้ดี เผ่าไหนไม่สาคัคีกัน ผมก็ลาออก
คนในเผ่าต้องร่วมมือกัน สาคัคีกัน ร่วมสู้ ร่วมป้องกัน ร่วมวางแผน
แค่นี้ก็...รุ่งแล้ว
เล่นคนเดียวหรือเพียงกลุ่มเล็กๆ รอดยากครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ นั่นอาจเป็นความผิดพลาดของผมเองที่เน้นไปอยู่กับเผ่าที่มีอาณาบริเวณอยู่ใกล้ๆบ้าน หวังว่าเมื่อเดือดร้อนจะคอยช่วยเหลือกันได้ ซึ่งเผ่าที่ผมเลือกนั้นมีจำนวนคนน้อยคะแนนเฉลี่ยก็ไม่สูงมาก จะว่าไปคะแนนคนที่มาบุกผมคนเดียวยังมากกว่าคะแนนเผ่าของผมทั้งเผ่ารวมกันอีก สรุปว่าไม่ควรเข้าเผ่าเล็กๆใช่ไหมครับ? ผมเคยมีความคิดที่จะสร้างเผ่า แล้วชวนน้องๆที่มาเล่นที่ร้านมาอยู่ด้วยกันเป็นเผ่าเล็กๆแบบรู้จักกัน คอยช่วยเหลือแนะนำกัน นี่ก็คงจะเป็นความคิดที่ผิดพลาดใช่ไหมครับ?
จากที่อ่านผมควรจะ
1.หาเผ่าใหม่อยู่ ที่มีความสามัคคี คอยช่วยเหลือกัน (ถ้าไม่โดนบุกก็คงไม่รู้)
2.เผ่าใหม่ที่จะอยู่นั้นถ้าเป็นไปได้ควรอยู่กับเผ่าที่มีคะแนนสูงอยู่ในระดับต้นๆของเซิฟเวอร์ เพื่อป้องกันเหตุการณ์ปลาใหญ่กินปลาเล็ก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เราก็เห็นใจ:)

แต่คุณคงพลาดเรื่องการสังเกตมั้ง ว่าศัตรูคุณส่งทหารแบบไหนมา โดยคุณลืมไป

ว่าทหารแต่ละชนิด:uspear::uaxe::usword::uheavy::ulight:

มันมีจุดเด่นต่างกัน แล้วอีกอย่างคุณก็อัพทหารผิดวัตถุประสงค์

ไปผลิตพลขวานป้องกัน:uaxe:

ทั้งๆที่พลขวานโจมตีเก่งก็จริง แต่แทบป้องกันห่วยแตก:eek:

หรือคุณก็อาจมองข้ามสิ่งเล็กๆอย่างพลสอดแนม:uspy:

ที่คุณมีน้อยจนต้านกองกำลังสอดแนมของฝ่ายตรงข้ามไป

ทำให้อีกฝ่ายขโมยข้อมูลของหมู่บ้านคุณไปได้ง่าย

นั่นเหมือนกับการโดนโจมตีไป70เปอร์เซ็นเลยนะ:mad:

ดังนั้นคุณควรต้องลองกลับไปทบทวนตัวเองใหม่ว่าขาดอะไรไปบ้าง

แล้วชัยชนะจะเกิดกับคุณ:cool:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จริงๆตรงนี้ผมก็พลาดไปหน่อย ส่วนใหญ่ผมสร้างทหารจำพวกหอก ดาบ ธนู ม้าเกราะ ไว้เยอะมากๆ แต่ก็อดไม่ได้ที่จะสร้างทหารบุกไว้อย่างละร้อยตัว ตั้งใจว่าเวลาจะขยายเมืองอาจได้ใช้บริการทหารสายบุก ส่วนม้าสืบผมสร้างไว้ 300 ตัว ก็คงไม่พอเหมือนกัน
ซัก 500 ตัวนี่พอหรือยังครับ?

DeletedUser

Guest
เราก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากนะ เพราะเราถนัดสายเรนมากกว่าสายบุก
:usword::usnob::uspear::uspy:

ทหารเราก็มีไม่มากหรอก มีอย่างละนิดหน่อย โดยส่วนมากแล้ว เราจะเป็นฝ่ายเรน

ช่วยคนอื่นซะส่วนมาก เพราะรอบข้างหมู่บ้านเราไม่มีศัตรูเยอะเท่าไหร่

แต่เราเห็นด้วยนะที่คุณจะเปลี่ยนเผ่าที่คะแนนสูงๆอยู่แทน เพราะเราก็เคยประสบ

ปัญหาแบบคุณ เราเคยตั้งเผ่าอยู่เอง คิดว่ามันสงบดี ที่ไหนได้ สร้างได้ไม่ถึงเดือน

ก็โดนโจมตียื่งกว่าคุณจากเผ่าใหญ่ เราก็เลยต้องตัดสินใจยุบเผ่าและก็ย้ายไปอยู่ที่

ปลอดภัยกว่า โดยชวนลูกเผ่าไปด้วย เพราะเราไม่ทิ้งกัน

เราก็อยากให้คุณสร้างพลสอดแนมเป็น2เท่าของศัตรูที่มาบุกนะ

ครั้งที่แล้วเค้าส่งมาเท่าไหร่ คุณต้องสร้างเป็น2-3เท่าของครั้งที่แล้ว

คุณต้องอาศัยประสบการณ์ที่มี ลองนึกเอาว่าศัตรูคุณเค้าเคยส่งทหารอะไรมาบ้าง

และก็ให้คิดว่าครั้งต่อไปจะส่งทัพอะไรมาอีก

แล้วกดคำนวณความเป็นไปได้ว่าคุณจะรอดหรือไม่ในโปรแกรมจำลองของหมู่บ้าน

คุณ ถ้าคุณลองจำลองเอาว่าทหารคุณจะต้องมีกี่จำนวนถึงจะฝ่ากองทัพศัตรูได้

และมันจะมีประสิทธิภาพมากถ้าคุณมีชนิดไอเทมขุนพลซึ่งเอื้ออำนวยต่อการ

ป้องกันทหารมาก ฉะนั้น การพาขุนพล+กองกำลังทหารหอก250หน่วยเข้าปล้น

หมู่บ้านคนเถื่อนบ่อยๆ จะทำให้ขุนพลคุณพบไอเทมได้เร็วขึ้น และคุณยังมี

ทรัพยากรเพิ่มไว้ใช้อีกตั้งมากมาย โดยไม่เดือดร้อนใคร เพราะหมู่บ้านคนเถื่อนไม่

มีคนอยู่

***ก่อนไป ลองส่งม้าสอดแนมไปดูก่อนนะว่ามีกองกำลังแอบซ่อนอยู่รึเปล่า

เพราะถ้าแจ๊กพอร์ตเจอศัตรูคุณแอบซุ่มอยู่ คุณอาจช็อกได้***

DeletedUser

Guest
เราก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากนะ เพราะเราถนัดสายเรนมากกว่าสายบุก
:usword::usnob::uspear::uspy:

ทหารเราก็มีไม่มากหรอก มีอย่างละนิดหน่อย โดยส่วนมากแล้ว เราจะเป็นฝ่ายเรน

ช่วยคนอื่นซะส่วนมาก เพราะรอบข้างหมู่บ้านเราไม่มีศัตรูเยอะเท่าไหร่

แต่เราเห็นด้วยนะที่คุณจะเปลี่ยนเผ่าที่คะแนนสูงๆอยู่แทน เพราะเราก็เคยประสบ

ปัญหาแบบคุณ เราเคยตั้งเผ่าอยู่เอง คิดว่ามันสงบดี ที่ไหนได้ สร้างได้ไม่ถึงเดือน

ก็โดนโจมตียื่งกว่าคุณจากเผ่าใหญ่ เราก็เลยต้องตัดสินใจยุบเผ่าและก็ย้ายไปอยู่ที่

ปลอดภัยกว่า โดยชวนลูกเผ่าไปด้วย เพราะเราไม่ทิ้งกัน

เราก็อยากให้คุณสร้างพลสอดแนมเป็น2เท่าของศัตรูที่มาบุกนะ

ครั้งที่แล้วเค้าส่งมาเท่าไหร่ คุณต้องสร้างเป็น2-3เท่าของครั้งที่แล้ว

คุณต้องอาศัยประสบการณ์ที่มี ลองนึกเอาว่าศัตรูคุณเค้าเคยส่งทหารอะไรมาบ้าง

และก็ให้คิดว่าครั้งต่อไปจะส่งทัพอะไรมาอีก

แล้วกดคำนวณความเป็นไปได้ว่าคุณจะรอดหรือไม่ในโปรแกรมจำลองของหมู่บ้าน

คุณ ถ้าคุณลองจำลองเอาว่าทหารคุณจะต้องมีกี่จำนวนถึงจะฝ่ากองทัพศัตรูได้

และมันจะมีประสิทธิภาพมากถ้าคุณมีชนิดไอเทมขุนพลซึ่งเอื้ออำนวยต่อการ

ป้องกันทหารมาก ฉะนั้น การพาขุนพล+กองกำลังทหารหอก250หน่วยเข้าปล้น

หมู่บ้านคนเถื่อนบ่อยๆ จะทำให้ขุนพลคุณพบไอเทมได้เร็วขึ้น และคุณยังมี

ทรัพยากรเพิ่มไว้ใช้อีกตั้งมากมาย โดยไม่เดือดร้อนใคร เพราะหมู่บ้านคนเถื่อนไม่

มีคนอยู่

***ก่อนไป ลองส่งม้าสอดแนมไปดูก่อนนะว่ามีกองกำลังแอบซ่อนอยู่รึเปล่า

เพราะถ้าแจ๊กพอร์ตเจอศัตรูคุณแอบซุ่มอยู่ คุณอาจช็อกได้***

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

DeletedUser

Guest
ศัตรูทั้ง 8 ทัพ ไปหมดแล้ว ทิ้งซากสิ่งปลูกสร้าง ไว้ให้ดูเป็นของต่างหน้า ที่ทำการหมู่บ้านเหลือ 1 กำแพงจากเกือบเต็มหายวับ ไม่เป็นไรพอตั้งต้นใหม่ได้

ยังไม่มีวี่แวว ละลอกที่ 3 ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ส่งกำลังสนับสนุนมาให้นะครับ และก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่มีค่าของทุกท่าน

DeletedUser

Guest
อย่างที่คาดไว้ ระรอกที่สามมากันแล้ว ไม่รู้จะทนไหวถึงกำลังเสริมมาถึงหรือเปล่า
ตอนนี้ผมออกเผ่าเดิมแล้ว กำลังหาเผ่าใหม่อยู่ รอบๆเต็มไปด้วยเผ่าที่เขียนคล้ายกับเผ่าที่มาบุกเลย ผมก็ลองขอเข้าเผ่าดู ไม่มีการตอบสนองใดๆเกิดขึ้น

DeletedUser

Guest
เราว่าเผ่าปัจจุบันของคุณโอเคแล้วนะ มีปัญหายังไงก็บอกเราได้

เรายินดีช่วยเรน และยินดีให้คุณเรนมาพักบ้านเราได้เสมอ:)

DeletedUser

Guest
เกมส์ที่มีคนเล่นลดจำนวนลงเรื่อยๆ

เวลาเข้าเกมส์ลองสังเกตุดูนะครับ
ผมเข้ามาช่วงแรกมี90000กว่า เกือบๆแสนคนเล่นกัน

ตอนนี้เกิดจากอะไรน่าจะพอเดาได้ ตีกันตอนช่วงแรกๆเลย เซ็งไงเลิก...
ระบบป้องกัน จำนวนวันน้อยไปครับ คนเล่นใหม่จะหาเผ่าที่ไหนได้ เริ่มก็งมกันเองทั้งนั้น

ระบบบ้างอย่างต้องปรับเปลี่ยนให้เข้ากับบ้านเรา ไม่ใช่ลอกฝรั่งมาทั้งดุ้น ทำงานง่ายไปรึเปล่า
ที่เตือนนี่ด้วยความหวังดี ถ้าไม่เชื่อทีมงานลองทำกราฟคนเล่นย้อนหลังซัก 3 เดือนดูว่าแนวโน้มเป็นอย่างไร

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือบอกนะคะ

ดูชื่อตามนี้แล้วส่งข้อความไปหาในเกมนะคะ

^^

DeletedUser

Guest
รู้สึกว่า เขาคงไมมาเล่นอีกแล้วล่ะคับ
เสียความรู้สึก เล่นเป็นอาทิตย์ โดนทั้งตี ทั้งยึด
มายังกับสายน้ำ ต้านไมไหว เรนไปให้ก้ไมทัน
ขอแสดงความเสียจัยด้วย

VULCA

คะแนน react
0
ระบบนี้คิดว่ายังใช้ได้ครับ

ระบบคุ้มครองผู้เล่นตอนนี้ ป๋มว่ายังดีอยู่ฮับ

ป๋มก้อไต่เต้าขึ้นมาแบบนี้เหมือนกัน โดยไม่ได้สังกัดเผ่าไหนช่วงแรกๆ

งมโข่งอยู่เหมือนกัน แต่ใช้หลักคิดที่ว่า ถ้าไม่มีทหารบ้านเมืองอ่อนแอ

ช่วงแรกเลยรีบอัพทหาร แล้วก้อ ออกปล้นแร่ ตามหมู่บ้านเถื่อน

แล้วก้อ อัพทหารควบคู่ไปกับการสร้างสิ่งที่จำเป็น ถ้าเราจัดให้เป็นระบบ

เราจะมีโอกาสรอดมาก ฮับ พอพ้นวันคุ้มครอง ป๋มมีทหารเป็นพันแล้วครับ

แล้วคราวนี้ก้อรีบปล้น ปั๊มแร่ ป๋มอยู่ได้ด้วยการปล้น ฮับ แร่ในบ้านป๋ม

ชั่วโมงอย่างล่ะ 200 พอยาใส้อะไร ป๋มไม่รีบสร้างพวกแร่ในบ้าน

สร้างทหารมาอันดับหนึ่ง เด๊วก้อมีคนชวนมาเข้าเผ่า

ท่านก้อเลือกดูให้ดีว่าจะเข้าเผ่าไหน เลือกผิดก้อโดนเผ่าตรงข้ามตามล้างตามเช็ด

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องมีดวงเป็นส่วนประกอบด้วย เพราะ

1.ตอนกดสุ่มสร้างบ้าน ถ้าได้ที่มีแร่ธาตุเยอะ เช่น บ้านป่าเมืองเถื่อน เยอะ

รอดตัวไปเยอะแล้วมีแร่ให้กินเยอะ ก้อจะสร้างบ้านได้ไว

2.ในรอบตัวท่าน มีเผ่าต่างๆ คะแนนไล่เลี่ยกับท่าน ถ้าท่านสร้างได้ไว

ก้อจะเป็นต่อครับ ใครสร้างช้าจะเป็นเหยื่อของท่าน

สรุป คือ ต้องมีบุญจากชาติปางก่อนด้วยฮับ

อยู่ในประเทศสมควรอยู่

มีมิตรมากมายพร้อมให้การช่วยเหลือ

DeletedUser

Guest
อ่านเเล้วก๊ สงสารเเหะ ได้เเต่ให้กําลังใจ ก๊คงได้เเต่กดเริ่มใหม่ทําใจละกันนะครับ

เกมนี้จะบอกว่าจะเล่นง่ายก็ง่าย ยากมันก็ยาก พึ่งดวง ความอดทน เวลา

เเรกๆก๊เป็นเเบบนี้ เจอกันทุกคน

พอรอดจากอุปสรรคด่านเเรกมา ยังมีที่หนักกว่านี้อีกเยอะ

วันเดียวเจอ300 กว่าทัพ ก๊เเถบอ้วก ขอให้สู้ต่อไปครับ เวิล2จะได้ไม่เงียบเหงา

DeletedUser

Guest
เขจบไปนานเขาทำอะไรไปเเล้วม่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

บน