สงสัยว่าถูกแบนหรือปล่าว

• ผู้เริ่มกระทู้ I2eCose
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
คือล๊อคอินเข้าเกมไม่ได้อะ พอใส่ ID กับ PW และเลือกเวิลด์แล้ว มันเข้าเกมไม่ได้ แต่กลับขึ้นว่า

เซสชันหมดอายุแล้ว

เซสชัน (session) ของคุณหมดอายุแล้ว กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ที่ หน้าแรกของเว็บ

เป็นอย่างงี้มา 2-3 วันแล้วแต่เวิลด์อื่นก็เข้าไปเล่นได้ธรรมดานะ อยากรู้ว่าที่เข้าไม่ได้เพราะถูกแบนหรือยังไง แล้วเพราะสาเหตุอะไรที่ได้ถูกแบนช่วยบอกเหตุผลหน่อย หรือเป็นข้อผิดพลาดที่เกิดกับเครื่องคอมเราเอง

DeletedUser

Guest
แบบนี้คงไม่ใช่โดนแบนครับ ถ้าโดนแบนมันจะขึ้นอีกแบบ (ที่เร้าใจกว่านั้น) ก็ทางแก้คือแนะนำให้เคลียร์ Cookie / Cache ของ Web Browser แล้วลองใหม่ครับ (หากไม่หายฝากเปลี่ยน Web browser เป็นตัวอื่นเช่น Firefox/Google Chrome แล้วลองดูว่าหายไหมนะครับ) ถ้ายังไงมีปัญหาอยู่ก็ติดต่อที่ http://www.tribalwars.asia/help.php ครับ

vogoley

คะแนน react
0
โดนแบน

ถ้าเรา โดนแบน มันจะขึ้นยังงัยครับ

เข้าสู่ระบบไม่ได้ หรือ ไม่มีเวิลให้เข้าครับ

DeletedUser

Guest
เข้าสู่ระบบไม่ได้ - หากโดนแบนแบบทั้งเกมส์ (กรณีเลวร้า้ยจริงๆ) แต่มันจะบอกว่าถูกแบนครับ
ถ้าในกรณีปกติ เข้าสู่เวิลด์ได้ แต่ระบบแจ้งว่าถูกแบน และมีลิ้งค์ให้กดรับโทษ หรืออุทธรณ์ครับ

DeletedUser

Guest
ถ้า จำไม่ผิด ถ้าโดนแบน จะมีลิ้งตัวหนาๆ มีคำว่า อุทธรณ์

บน