ขอทราบเหตุผล

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผมไม่ทราบว่าจะผิดหมวดไหมนะครับ คืออยากทราบจริงๆว่าผู้เล่นท่านนี้ tanaynong ในเวิล5โดนแบนด้วยเหตุผลอะไรครับ เพราะเมื่อตอนเย็นๆผมยังคุยกันเค้าอยู่เลยครับ คนทั้งสหภาพอยากทราบเห็ตผลครับ ยังไงช่วยบอกเหตุผลแบบระเอียดๆหน่อยนะครับ พอดีผมยิ่งโง่ๆอยู่ด้วย= =

DeletedUser

Guest
สรุปเค้าว่าต้องรอเจ้าตัว อุธร ก่อนปัญหาอยู่ตรงนี้แระครับ เจ้าตัวจะทราบได้ยังไงว่าต้องอุธรที่ไหน ยังไง รอคำตอบกี่วัน แล้วถ้าเกิน14วัน โดนลบidแต่สรุปเหตุผลที่แบนฟังไม่เข้าท่า จะแก้ไขยังไงครับ ที่เวิล1เจอกันมาแล้วครับ ที่ผู้ดูแลเวิล แบนคนอื่นเหตุเพราะโจมตีเผ่าของเค้าทำให้โดนไล่คนดูแลเวิลคนนี้ออกมาก็มีมาแล้วนะครับ ผมเป็นห่วงก็ตรงนี้และครับ กลัวโดนแกล้ง จากผู้เล่น _ลวๆ คนเดียว

DeletedUser

Guest
เจ้าตัวทราบอยู่แล้วครับ เพราะล็อกอินเข้าไปจะเจอเหตุผล และลิ้งค์สำหรับให้อทุธรณ์ ปัญหาคือถ้าเค้ามาเหวี่ยงๆ ไม่มีเหตุผลมาโต้แย้ง ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ
ส่วนเรื่องเกิน 14 วันไม่ต้องห่วงหรอกครับ มันไม่เกินหรอก เพราะจริงๆ พูดด้วยเหตุผลมันก็จบใน 1-2 วันครับ ถ้ามัวแต่ยกนู้นนี่นั่นมาอ้าง เหตุและผลหาไม่ได้ในอุทธรณ์ก็คงทำอะไรไม่ได้จริงๆ ครับ เพราะถือว่าให้โอกาสเคลียร์ตัวเอง ถ้าผิดก็ยอมรับผิดคุยกันเรื่องโทษ ส่วนเรื่องแบนเพราะเผ่าไร้สาระนั่นคงไม่ใช่แหละครับ เพราะรายนี้ผมแบนเองกับมือครับ แล้วถ้าต้องรอนานๆ กลัวว่าจะโดนลบก่อนบอกให้ทีมงานขยายเส้นตายออกไปยังได้เลยครับ ทุกอย่างมันคุยได้อยู่แล้ว ถ้ามีเหตุที่จำเป็น ทีมงานก็ช่วยได้แหละครับ

อีกอย่างคือรบกวนอ่านกฎของฟอรัมด้วยนะครับ เพราะอย่างที่บอก pm ก็มีเป็นช่องทางไว้ให้ถามถ้าอยากรู้ว่าผู้เล่นอื่นหายไปไหน การตั้งกระทู้ในฟอรัมไม่ได้ช่วย โดยเฉพาะกรณีนี้เรื่องของคนอื่นนี่ยิ่งไม่ช่วยอะไรนอกจากทำให้ช้าลงนะครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
เจ้าตัวทราบอยู่แล้วครับ เพราะล็อกอินเข้าไปจะเจอเหตุผล และลิ้งค์สำหรับให้อทุธรณ์ ปัญหาคือถ้าเค้ามาเหวี่ยงๆ ไม่มีเหตุผลมาโต้แย้ง ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ
ส่วนเรื่องเกิน 14 วันไม่ต้องห่วงหรอกครับ มันไม่เกินหรอก เพราะจริงๆ พูดด้วยเหตุผลมันก็จบใน 1-2 วันครับ ถ้ามัวแต่ยกนู้นนี่นั่นมาอ้าง เหตุและผลหาไม่ได้ในอุทธรณ์ก็คงทำอะไรไม่ได้จริงๆ ครับ เพราะถือว่าให้โอกาสเคลียร์ตัวเอง ถ้าผิดก็ยอมรับผิดคุยกันเรื่องโทษ ส่วนเรื่องแบนเพราะเผ่าไร้สาระนั่นคงไม่ใช่แหละครับ เพราะรายนี้ผมแบนเองกับมือครับ แล้วถ้าต้องรอนานๆ กลัวว่าจะโดนลบก่อนบอกให้ทีมงานขยายเส้นตายออกไปยังได้เลยครับ ทุกอย่างมันคุยได้อยู่แล้ว ถ้ามีเหตุที่จำเป็น ทีมงานก็ช่วยได้แหละครับ

อีกอย่างคือรบกวนอ่านกฎของฟอรัมด้วยนะครับ เพราะอย่างที่บอก pm ก็มีเป็นช่องทางไว้ให้ถามถ้าอยากรู้ว่าผู้เล่นอื่นหายไปไหน การตั้งกระทู้ในฟอรัมไม่ได้ช่วย โดยเฉพาะกรณีนี้เรื่องของคนอื่นนี่ยิ่งไม่ช่วยอะไรนอกจากทำให้ช้าลงนะครับ

ขอบคุณครับ

สรุปผมยุ่งไม่เข้าเรื่อง แต่จากกรณีนี้นะครับ มีอีกหลายร้อยคนที่เล่นหลายบัญชี มีเยอะครับ ยังไงก็ช่วยตัดสินให้ยุติธรรมที่สุดด้วยครับ ปัญหาเกิดจากเล่นหลาย บัญชี ซึ่งบัญชีหลักไม่สามารถ โจมตีได้ แต่บัญชีนี้โดนยืดไปแล้ว มีบ้าน23หลัง- - อยากรู้จริงๆ บัญชี หลักเค้าจะคะแนนเท่าไหร่= =

DeletedUser

Guest
ขออภัยด้วยครับที่พูดจาตรงไปตรงมาถึงคั่นแรงเกินไป แต่ที่เวิลเก่าที่ผมเคยเล่น มีจริงครับที่ผู้ดูแลเวิล[ไม่ใช่คุณt0nyนะครับ]แบนมั่วๆซึ่งก็โดนไล่ออกจากทีมงานไปแล้ว อย่าบอกนะครับว่าจำไม่ได้

DeletedUser

Guest
ทีนี้จะลบยังไงเนี่ย ผมตั้งฟอรัมผิดกฎ ยังไงอ่านแล้วกรุณา ลบไปเลยนะครับ ขออภัยจริงๆ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน