Item ของขุนพลนี้จะหาได้จากไหนคับ

• ผู้เริ่มกระทู้ ToonPond
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับว่า จะหา Item ของขุนพลได้จากไหนรบกวนช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณคับ:)

knanth

คะแนน react
0
ตอบ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับว่า จะหา item ของขุนพลได้จากไหนรบกวนช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณคับ:)

ส่งขุนพลพร้อมทหารออกไปตี ศัตรู บ้านร้าง บ้านคนเถื่อน มันจะค้นพบเองครับ โดยการสุ่ม(เราเลือกไม่ได้) มันจะแจ้งเป็นเปอเซ็นนะ ครบ100 ก็จะได้ 1 อย่าง

boyok96

คะแนน react
0
แล้วขุนพลมันมีไอเทมกี่อย่างอะไรบ้างอะครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แล้วขุนพลมันมีไอเทมกี่อย่างอะไรบ้างอะครับ

มีทั้งหมด 11ชิ้นครับ สำหรับเวิลปรกติ
ส่วน เวิล3 มี9ชิ้น ไม่มี 2อย่าง พลธนูกับม้าธนู

ไอเท็ม 11ชิ้น มี ดังนี้
กองไฟ อาธีน่า ตี100เปอ กันสิบเท่า(เวิล3 ไม่มีป้องกัน)
ธงรบ(ม้าหนัก) โจมตี30เปอ กันป้อง20เปอ
ง้าวของกวนอู(หอกยาว) โจม30 กัน20
ขวานนักรบโจม40 กัน30
ธนูยาว(พลธนู)โจม30 กัน20
ทวน(ม้าเบา) โจม30 กัน20
กระบองหนามโจมตี100 ไม่มีป้องกัน
ดาบยาว(พลดาบ)โจม40 ป้องกัน30
กล้องส่องทางไกล(พลสอดแนม)
คฑาขุนนาง ลดค่าความภักดี ขั้นต่่ำ30
ธนูผสม(ม้าธนู)โจมตี30 ป้องกัน20

เพื่มนิดนึงสำหรับคนที่ยังไม่รู้่ต่อให้ถือกองไฟอาธีน่า3ตัว เท่ากับ1ตัวเท่านั้น
สะสมความรู้ไปเรื่อยๆเดียวก็เก่งขึ้นเองละครับพี่น้อง
ป.ล. ผมได้ไอเท็ม เกือบครบหมดเกือบทุกเวิล (เหลือเวิล6กำลังสะสมอยู่)

แก้ไขล่าสุด:
บน