แชร์แนวทางการเริ่มเล่นกัน (ก่อนท่องยุทธภพ)

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ก็ได้ครับ แต่ถ้ามีกำลังทหารอยู่ในระดับหนึ่งแล้ว การปล้น น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า

DeletedUser

Guest
ขอบคุนที่ช่วยตอบคับ
^^ รบกวนอีกคับ

คือ ผมควรอัพเหมืองเหล็กก่อนดีไหมคับ
แบบว่า มันไม่ค่อยพออัพอะคับ
เพราะม้าเบามันกินเหล็กเยอะจัง

ขอบคุนคับ

แนะนำสร้างตลาดไว้ให้ถึง 10 ครับ ไว้แลกเปลี่ยน ไม้เป็นเหล็กในกรณีสร้างม้าเบาจะเหลือไม้และดินเหนียวมาก ใช้ตลาดเป็นที่แลกเปลี่ยน ส่วนที่ผลิตทรัพยากรผมไม่ค่อยได้อัพครับ:d

mafiaz00

คะแนน react
0
แนะนำสร้างตลาดไว้ให้ถึง 10 ครับ ไว้แลกเปลี่ยน ไม้เป็นเหล็กในกรณีสร้างม้าเบาจะเหลือไม้และดินเหนียวมาก ใช้ตลาดเป็นที่แลกเปลี่ยน ส่วนที่ผลิตทรัพยากรผมไม่ค่อยได้อัพครับ:d

ถ้าไม่ Active มากอัพไว้ก็ได้

ถ้า Active สุดๆปล้นเท่านั้น

เราเฝ้าปล้นวันละ 18 ชม (ที่เหลือนอน)

= ='

พึ่งจะมาอัพเพิ่มเนี่ย

ปล.ม้าเบา 300 กระทุ้ง 50 เอาไรต่อดี =_="

13enz

Member
คะแนน react
0

แล้ววิธีแรกเราต้องทำไงอะคับ

DeletedUser

Guest

แล้ววิธีแรกเราต้องทำไงอะคับ

ตลาด 1 ระดับต่อพ่อค้า 1 คนครับ พ่อค้า 1 คนแบกได้ 1000 หน่วย เรามีอะไรเหลือก็เอาไปแลกที่ขาด เช่น เหลือดินเหนียวเยอะ ขาดเหล็กเยอะ ก็ไปที่ข้อเสนอของคุณ ดินเหนียว 1000 แลกเหล็ก 1000 24 ชม. 3 ข้อเสนอ...:d

หรือหาในข้อเสนอของคนอื่นก็ได้ครับ แต่หาแลกแบบ 1ต่อ1 ยาก

ปล.ตลาดช่วยในเรื่องโกดังเต็มสามารถเอาไปเก็บไว้ก่อนได้

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่ active มากอัพไว้ก็ได้

ถ้า active สุดๆปล้นเท่านั้น

เราเฝ้าปล้นวันละ 18 ชม (ที่เหลือนอน)

= ='

พึ่งจะมาอัพเพิ่มเนี่ย

ปล.ม้าเบา 300 กระทุ้ง 50 เอาไรต่อดี =_="

แนะนำกำลังพลพร้อมรบครับ
นี่สำหรับการบุก
ม้าเบา 750-1500 หน่วย ขวาน *2ของคะแนนตัวเอง คะแนน 1000 ขวานสัก 2000 หน่วย เครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหิน อย่างละ 100 ม้าสอดแนม 100 ม้าธนู(แล้วแต่) ม้าหนัก(แล้วแต่) เน้นขวานกับม้าเบาครับ

นี่สำหรับการรับ
พลหอก(สำหรับกันม้า) 500 หน่วย พลดาบ(สำหรับกันทหารราบ>พลหอก,พลดาบ,พลขวาน,พลธนู) 500 หน่วย พลธนู (ป้องกันได้ทุกอย่างครับดีมากแต่แพงหน่อย) 200-500 ม้าสอดแนม(ป้องกันการสอดแนมของม้าฝ่ายโจมตี) 100 ม้าหนัก(นี่แพงหน่อยนะแต่ดีที่สุด) กำแพงระดับ 14 ขึ้นไป

จะเห็นได้ว่า ถ้าไม่รีบอัพคะแนนเมือง แต้ม 1000 คะแนน สามารถมีทหารระดับนี้ได้แล้วนะครับ

ปล.ขวาน,ม้าเบา,ม้าธนู ไม่เหมาะแก่การป้องกัน >>>> พลหอก,พลดาบ,พลธนู ไม่เหมาะแก่การบุก :d

DeletedUser

Guest
อยากทราบวิธีการใช้ตลาดอย่างละเอียดอะคับ อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจตรงข้อเสนอกับระยะเวลาเดินทางสูงสุดอะคับ รบกวนผู้รู้อธิบายที ขอบคุนล่วงหน้าครับ

DevilLang

คะแนน react
0
ตลาดมีไวเพื่อ แลกเปลี่ยน ทรัพยากรครับ โดยจะมีเป็นข้อเสนอทรัยกรครับ แบบลักษณ์แบบชาร์ต เช่น

นาย a เสนอ ไม้ จำนวน 500 เพื่อแลกกับ เหล็ก 600

นาย b เสนอ ดินเหนียว 1000 แลกกับ ไม้ 800

ถ้าเรามี เหล็ก เกิน 600 และกำลังต้องการไม้ และพอใจในอัตตราแลกเปลี่ยนก็ กด รับข้อเสนอเลยครับ

ส่วนระยะทางเดินสูงสุดก็มาจาก เวลาที่กำหนดให้ พอเดินไปส่งขออีกเมือง ได้โดยไม่เกิน 5 ชม.

กล่าวคือ ถ้าเมือง A ไกลจากเมืองเราต้องใส่เวลาเดินทาง 10 ชม ก็จะไม่เห็นขอเสนอของเรา
เมือง B ไกลจากเมืองเรา ต้องใช้เวลาเดิน 3 ชม.เขาก็จะมองเห็นข้อเสนอของเรา

DeletedUser

Guest
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ที่บ้านผมมีน่องสามคนอ่ะคับ ไม่ทราบว่าจาต้องสมัครยังไงอ่ะครับ

เพราะเมื่อคืนผมสมัครให้น้องชายไป กลายเป็นโดนแบนไปเลย รวมถึงของผมเองด้วยอ่ะคับ แล้วผมจะสมัครใหม่จะโดนแบนรึป่าวเอ่ย

ขอบคุนมากครับ

DevilLang

คะแนน react
0
แนะนำให้เปิดระบบ การใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกันครับ อยู่ในการตั้งค่าครับ

สมมุติ ว่า นาย a b c เป็นผู้เล่นในเครื่องเดียวกัน

นาย a ต้อง add ชื่อของ นาย b และ c

นาย b ต้อง add ชื่อของ นาย a และ c

นาย c ต้อง add ชื่อของ นาย a และ b ครับ

DeletedUser

Guest
Id ที่โดนแบนไป จาขอกลับมา ได้รึป่าวอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้า เมืองของเรา อยู่ เฉียง กับ เมืองโบนัส แล้วเวลาทหารเดินมันจะนับเป็น 2 ช่อง หรือ ช่องเดียวครับ
(ถ้าเหมือน 1 ช่อง ระยะการเดินจะเท่ากับช่องเดียวรึป่าว)

DeletedUser

Guest
ถ้า เมืองของเรา อยู่ เฉียง กับ เมืองโบนัส แล้วเวลาทหารเดินมันจะนับเป็น 2 ช่อง หรือ ช่องเดียวครับ
(ถ้าเหมือน 1 ช่อง ระยะการเดินจะเท่ากับช่องเดียวรึป่าว)

ช่องครึี่่งครับ *1.5

DeletedUser

Guest
ที่บอกว่า

" เอาละตั้งแต่ 6 ชั่วโมงเป็นต้นไป
ตามที่บอกครับให้อัพที่ทำการหมู่บ้าน (ถึงระดับ 5) / ค่ายทหาร (ระดับ 1) / โรงตีเหล็ก (ระดับ 1) โดย ห้าม!!! สร้างทหารเด็ดขาด ใช้แต่ขุนพลนั้นแหละจนกว่าจะสร้างโรงตีเหล็กและอัพเกรดพลดาบได้ (ทำไมผมไม่ต้องอัพมันก็มีเลย เป็น bug เปล่าหว่า ลองสังเกตุ bug นะครับ เกมส์เปิดใหม่จะมีมาก แล้วก็จะเกิดช่องว่างทั้งที่ดีและก็ไม่ดี) "

มานเปน bug ยังไงหรอครับ งง

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

DeletedUser

Guest
ที่บอกว่า

" เอาละตั้งแต่ 6 ชั่วโมงเป็นต้นไป
ตามที่บอกครับให้อัพที่ทำการหมู่บ้าน (ถึงระดับ 5) / ค่ายทหาร (ระดับ 1) / โรงตีเหล็ก (ระดับ 1) โดย ห้าม!!! สร้างทหารเด็ดขาด ใช้แต่ขุนพลนั้นแหละจนกว่าจะสร้างโรงตีเหล็กและอัพเกรดพลดาบได้ (ทำไมผมไม่ต้องอัพมันก็มีเลย เป็น bug เปล่าหว่า ลองสังเกตุ bug นะครับ เกมส์เปิดใหม่จะมีมาก แล้วก็จะเกิดช่องว่างทั้งที่ดีและก็ไม่ดี) "

มานเปน bug ยังไงหรอครับ งง

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

ไม่บัคครับ เวิลล์นี้เปิดให้สร้างพลดาบได้โดยไม่ต้องวิจัย เค้านึกว่าบั๊ค จริงไม่บัคนะครับ อาจจะเป็นเงื่อนไขของเวิลล์อื่นๆที่พลดาบต้องวิจัย

DevilLang

คะแนน react
0
ยืนยันไม่ใช่บัคครับ แต่แค่แถมให้ไม่ต้องวิจัย พลดาบครับ

hermit

คะแนน react
0
เวลาบุกโดยเอาเครื่องยิงหินไปด้วยนี่ ควรจะเลือกอะไรเป็นเป้าหมายแรกๆดีครับ แบบว่ากำลังอยากลองของ:p

แล้วถ้าที่ว่าการถูกทำลายจนเหลือ 0 นี่จะเป็นยังไงเหรอครับ

DeletedUser

Guest
เวลาบุกโดยเอาเครื่องยิงหินไปด้วยนี่ ควรจะเลือกอะไรเป็นเป้าหมายแรกๆดีครับ แบบว่ากำลังอยากลองของ:p

แล้วถ้าที่ว่าการถูกทำลายจนเหลือ 0 นี่จะเป็นยังไงเหรอครับ

ฟาร์มครับ การลดฟาร์มทำให้เมืองๆนั้นชอตไปดื้อเช่น ฟาร์มระดับ 20 แล้วประชากรคุณเต็มสมมติโดนตีไป ลดไป 5 ระดับ จะทำให้คุณเสียทรัพยากรในการสร้างฟาร์มใหม่เป็นแสนๆและเวลาอีกหลายวัน ตอนฟาร์มลดคุณไม่สามารถสร้างอะไรได้เลยถ้าประชากรคุณล้น

DevilLang

คะแนน react
0
ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ครับว่าจะตัดกำลังอะไร หรือ ตอบโต้จากการบุกด้วยอะไร

เช่น ตัดกำลังทหาร ก็ยิงค่ายทหาร

ตัดกำลังการปล้นก็ยิง ค่ายม้าหรือโกดัง

ตัดกำลังคนโดยรวม ก็ยิงฟาร์ม

ตัดกำลังของสิ่งก่อสร้าง (มักใช้ต่อเมื่อทำลาย 3 อย่างข้างบนแล้ว) ก็ที่ทำการหมู่บ้านครับ

บน