ทำไมเวิล8คนเล่นน้อย(มั้ง)

• ผู้เริ่มกระทู้ remaxker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ทุกคนว่าไง ผมว่ามันดูน้อยแปลกๆนะคับ สงสัยกลัวเป็นแบบเวิล7กัน

DeletedUser

Guest
คับ ผม ว่าน้อย ๆ จิง ๆ แต่นี้ก็เหลือแต่คนแอดทีฟแล้วนะคับ

gohkik2

คะแนน react
0
น้อยครับ ลองดูแล้ว คนคงกลัวจะเหมือนเวิร์ล7อย่างที่ว่าจริงๆ เวิร์ล7 เกิดใหม่มาแล้ว สามรอบ 555+ ศัตรูเยอะก็เงี๊ยอะครับ ก็เล่นต่อไป

เวิร์ล8 คงรอให้มันเต็มทวีปแล้วออกไปอยู่รอบนอกๆดีกว่า ขี้เกียจมีสงคราม ตั้งแต่แรก มีสงครามตั้งแต่แรก ก็โตช้า เพราะมัวแต่ตีคนอื่น

jayfv

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมว่าที่คนเล่นน้อย
เวิด7คนเติมพรีเยอะจัด เพราะโดนส่งไปเกิดใหม่เร็ว แค้นกดพีสะนั่นเวิล คนในเวิด7มีการแข่งขัน(กดพี)กันสูง พอเวิด8มา คนจะมาเล่นเอามะเขื่ออะรัยละ มันก็เวิด7ดีๆนี้เอง สู้ไปเกิดใหม่เวิด7 ในทวีปใหม่ๆ แล้วหายึดเมื่องยังโตง่ายกว่าอีก และอีกเดียวความลับก็มาแล้ว(มั่ง) แล้วพวกที่ยุเวิล7 ก็เล่นจนเทพเพราะไม่รู้ว่าเวิลมีแต่พีเมี่ยมแล้วมันจะเกิดปัณหาตามมา เกมไม่สมดุล คนเล่นน้อย ที่ยังเล่นๆเพราะเสียดายพี + เสียดายบ้านที่สร้างมา

ถ้ามีเวิล8มา แล้วยังสไตเดิมเหมื่อนเวิด7 คนเขารู้กันหมดแล้ว เขาไม่มากดพีเท่ารัยหรอก ถ้ากดก็กดไป แต่จะสู้กับใครละ จะมีคนกดพีเยอะเหมื่อนเวิด7ไหม เพราะมีเวิด7เป็นประสบการแล้ว:p:p

แหะๆ ขอแจมด้วยคน อิอิ :D:D

DeletedUser

Guest
เวิด7คนเติมพรีเยอะจัด เพราะโดนส่งไปเกิดใหม่เร็ว แค้นกดพีสะนั่นเวิล คนในเวิด7มีการแข่งขัน(กดพี)กันสูง พอเวิด8มา คนจะมาเล่นเอามะเขื่ออะรัยละ มันก็เวิด7ดีๆนี้เอง สู้ไปเกิดใหม่เวิด7 ในทวีปใหม่ๆ แล้วหายึดเมื่องยังโตง่ายกว่าอีก และอีกเดียวความลับก็มาแล้ว(มั่ง) แล้วพวกที่ยุเวิล7 ก็เล่นจนเทพเพราะไม่รู้ว่าเวิลมีแต่พีเมี่ยมแล้วมันจะเกิดปัณหาตามมา เกมไม่สมดุล คนเล่นน้อย ที่ยังเล่นๆเพราะเสียดายพี + เสียดายบ้านที่สร้างมา

ถ้ามีเวิล8มา แล้วยังสไตเดิมเหมื่อนเวิด7 คนเขารู้กันหมดแล้ว เขาไม่มากดพีเท่ารัยหรอก ถ้ากดก็กดไป แต่จะสู้กับใครละ จะมีคนกดพีเยอะเหมื่อนเวิด7ไหม เพราะมีเวิด7เป็นประสบการแล้ว:p:p

แหะๆ ขอแจมด้วยคน อิอิ :D:D

อธิบายได้ตรงใจมากเลยครับ

DeletedUser

Guest
ต้องยอมรับ ว่า ไทรบัลวอร์ เป็นเกมส์ที่เลย จุด พีค มานานแล้ว ซึ่งก็ จะเป็นแบบนี้ทุกเกมส์ ที่ประสบปัญหาเดียวกัน
1. ผู้เล่น หมดความท้าทายใหม่ๆ เพราะเวิร์ดก็เปิดมา 8เซฟแล้ว เล่นสักเวิด 2 เวิดก็ พอ
2. ระบบเกมส์ ตัวเกมส์ทำออกมาไม่เวิร์ค การต่อเติม สิ่งต่างๆ จนขาด ความขลัง
3. ระบบออฟชั่นเสริม ต่างๆ ที่ทำออกมาเอื้อประโยช์นให้กลุ่มคนกลุ่มเล็กๆ แต่ส่งผลกระทบต่อคนส่วนใหญ่
4. การเปิด เซิฟ 7 นับเป็นข้อผิดพลาดที่ใหญ่หลวงของ ไทรบัลวอร์ไืืทย เพราะเป็นการ เขียนเสือให้วัวกลัวกันไปซะแล้ว เหมือนที่คนกลัวการเริ่มเล่นใหม่ แล้วเจอ พลัง พรีเมี่ยมในเซิฟถัดๆไป ที่จะเปิดใหม่

ดังนั้น เมื่อเกมส์เริ่มหมดมนต์ขลัง แล้ว คนที่เล่นอยู่ก็คือกลุ่มคนเล็กๆที่เติมพรีเมี่ยม และสุดท้ายก็ จะเซ็งจนเลิกกันไปเพราะำไม่มีบ้านให้ยึด

อวสาน ไทรบัล ไทย ~:d:d

DeletedUser

Guest

แหะๆ ขอแจมด้วยคน อิอิ :d:d

เวิล 8 กดไม่ได้นะครับ

jayfv

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
จะเหลืออะรัยละครับ แลกแร่ กดเวิด8 1:0 นะครับ *1:0 นะครับ เวิด7แค่ 0.8 เอง คิดดูก็แล้วกัน อะรัยมันจะเกิด

DeletedUser

Guest
จะเหลืออะรัยละครับ แลกแร่ กดเวิด8 1:0 นะครับ *1:0 นะครับ เวิด7แค่ 0.8 เอง คิดดูก็แล้วกัน อะรัยมันจะเกิด

*1:0 สรุปง่ายๆครับคือ ถ้าเรามีดินเหนียว100 กดแลกแร่กับดินเหนียวด้วยกันเอง ก็ได้ดินเหนียวกลับมา100เท่าเดิม
แต่ถ้ากดแลก ดินเหนีว100กับไม้ก็จะได้ไม้มา100แทน มันไม่โกงเลยครับ สรุปแล้วคือมันไม่ได้อะไรเลยถ้ากดเอานะ

คืออะไรที่คูณ1แล้วมันก็ได้เท่าเดิมละครับ ที่เหลือ 0.8 มันโกงกว่าครับเพราะคูรไปมันก็เพิ่มขึ้น ^^ โปรดเข้าใจด้วย อิอิ

DeletedUser

Guest
เสริมอีกนิด ถ้ากด*1แล้วได้เพิ่มขึ้นมาปานี้ผมกดระนาวไปแล้ว ลองดูคะแนนดิจะหมดคุ้มครองแล้วคะแนนยังอยู่ที่300กว่าๆอยู่เลย ตอนw7 วันที่3ก็ปาไปสี่พันหรือหลังที่สองแล้ว ^^

บน