สอบถามเรื่องรางวัลปิดเวิร์ลครับ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ทำไมเวิร์ล 7 กับ เวิร์ล 8 ถึงไม่เหมือนกันละครับ แบบนี้ถ้าเวิร์อื่นปิดก็ต้องรอลุ้นว่าจะได้เงื่อนไขแบบไหนเหรอครับ รบกวนสต้าฟชี้แจ้งด้วยครับ

เรียน ผู้เล่น,

อย่างที่หลายๆ ท่านในเวิลด์ 7 ทราบว่าเกมส์ได้จบลงแล้วเมื่อช่วงอาทิตย์ก่อน ด้วยการชนะโดยการครอบครองความลับ ทั้งนี้ทีมงานจะมีรางวัลมอบให้แก่ผู้ชนะดังนี้สำหรับเผ่าผู้ชนะ

อันดับ 1 ของเผ่าที่ชนะ 1,000 คะแนนพรีเมี่ยม
อันดับ 2 ของเผ่าที่ชนะ 750 คะแนนพรีเมี่ยม
อันดับ 3 ของเผ่าที่ชนะ 500 คะแนนพรีเมี่ยม
และสมาชิกของเผ่าที่ชนะคนละ 200 คะแนนพรีเมี่ยม และสมาชิกที่ถือความลับก่อนจบจะได้รับเพิ่มอีก 50 คะแนนเป็น 250 คะแนนครับ

โดยรางวัลจะโอนให้ท่านภายในวันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2555 นี้
* ผู้เล่นที่มีสิทธิ์ได้รับรางวัลต้องเป็นผู้เล่นที่ active อยู่ (ยังไม่ได้ถูกลบเพราะการโดนแบน หรือการที่ไม่ได้เข้าสู่ระบบนานเกินไป)

ทีมงานขอแสดงความยินดีกับเผ่า Special Boat Service@ (S.B.S@) มา ณ ที่นี้ด้วยครับ โดยชื่อของเหล่าผู้กล้าจะปรากฎใน http://th7.tribalwars.asia/hall_of_fame.php ตลอดไป!

โดยทีมงานจะยังเปิดให้เข้าสู่ระบบเพื่อพูดคุยกันถึงวันที่ 26 ธันวาคมนี้ก่อนที่จะทำการปิดการเข้าสู่ระบบและปิดเวิลด์ต่อไปครับ

ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนเรามาเป็นอย่างดีและหวังว่าจะได้พบท่านในเวิลด์ต่อๆ ไป

* เนื่องจากเวิลด์นี้เป็นเวิลด์แรกที่ถูกปิดทีมงานกำลังหาของรางวัลพิเศษเพิ่มเติมให้ ซึ่งจะแจ้งให้ทราบในฟอรัมแห่งนี้ (กระทู้นี้) หลังปีใหม่นี้ ซึ่งท่านสามารถคอยติดตามกระทู้นี้ได้ครับ

ทีมงานไทรบัลวอรส์

เรียน ผู้เล่น,

อย่างที่หลายๆ ท่านในเวิลด์ 8 ทราบว่าเกมส์ได้จบลงแล้วเมื่อช่วง 1-2 อาทิตย์ก่อน ด้วยการชนะโดยการครอบครองความลับ ทั้งนี้ทีมงานจะมีรางวัลมอบให้แก่ผู้ชนะดังนี้สำหรับเผ่าผู้ชนะ

อันดับ 1 ของเผ่าที่ชนะ 1,000 คะแนนพรีเมี่ยม
อันดับ 2 ของเผ่าที่ชนะ 750 คะแนนพรีเมี่ยม
อันดับ 3 ของเผ่าที่ชนะ 500 คะแนนพรีเมี่ยม

โดยรางวัลจะโอนให้ท่านภายในวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2556 นี้
* ผู้เล่นที่มีสิทธิ์ได้รับรางวัลต้องเป็นผู้เล่นที่ active อยู่ (ยังไม่ได้ถูกลบเพราะการโดนแบน หรือการที่ไม่ได้เข้าสู่ระบบนานเกินไป)

ทีมงานขอแสดงความยินดีกับเผ่า 8 kill มา ณ ที่นี้ด้วยครับ โดยชื่อของเหล่าผู้กล้าจะปรากฎใน http://th8.tribalwars.asia/hall_of_fame.php ตลอดไป!

โดยทีมงานจะยังเปิดให้เข้าสู่ระบบเพื่อพูดคุยกันถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์นี้ก่อนที่จะทำการปิดการเข้าสู่ระบบและปิดเวิลด์ต่อไปครับ

ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนเรามาเป็นอย่างดีและหวังว่าจะได้พบท่านในเวิลด์ต่อๆ ไป

ทีมงานไทรบัลวอรส์

DeletedUser

Guest
รางวัลปกติเป็นแบบเวิลด์ 8 นะครับ อันนั้นคือมาตรฐานปกติตามที่ใช้ทั่วไป ส่วนสำหรับเวิลด์ 7 นั้นเนื่องจากเป็นเวิลด์ที่ปิดเวิลด์แรกทีมงานจึงขอเงื่อนไขพิเศษให้ครับ ส่วนเวิลด์ต่อไปที่จะปิดให้ยึดเวิลด์ 8 ไว้เป็นหลักก่อนนะครับ ถ้ามีรางวัลพิเศษอื่นๆ ให้ (ขอตามหลังให้ได้ก็จะจัดการเพิ่มเติมให้ครับ) หรือเวิลด์ใดๆ ที่ช่วงเปิดมีการแจ้งล่วงหน้าว่ารางวัลพิเศษคืออะไรก็จะได้ตามนั้นครับ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ขอบคุณที่ชี้แจงครับคุณโทนี่ จะได้เป็นบรรทัดฐานเดียวกัน

แต่ก็อยากให้ทีมงานพิจารณาด้วยครับว่าการปิดเวิร์ลได้ไม่ใช่เพราะอันดับ 1-3 อย่างเดียวแต่เป็นการร่วมมือกันทั้งเผ่า ให้รางวัลน่าจะให้รางวัลคนที่มีคะแนนน้อยในเผ่าด้วย

ส่วนตัวผมเองเติมพรีเมี่ยมเป็นประจำอยู่แล้วไม่ได้เดือดร้อนอะไร เพราะรางวัลที่ได้เหมือนเวิร์ลเจ็ดนั้นผมโอนแบ่งให้เพื่อนบ่อย ๆ ไป แต่คนที่เขาไม่ค่อยได้เติม เขาก็คงอยากลองได้ใช้งานบ้างหน่ะครับ

เสนอแนะเพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นนะครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ครับผม เดี๋ยวจะรีบเร่งให้ แต่ถ้ามันได้ไม่เยอะ ผมกะจะควักพิเศษให้ เป็นของขวัญให้ก่อนสงกรานต์ครับ ยังไงเดี๋ยวขอดูความแน่นอนก่อนครับ
ส่วนเวิลด์อื่นๆ ต่อไป ผมกำลังคิดว่าจะขอเป็นก้อนใหญ่ เช่น 5,000-10,000 คะแนน แล้วมอบให้ตัวแทนเผ่าไปแบ่งกันครับ ขึ้นอยู่กับอายุเวิลด์ว่ากว่าจะปิดได้เร็วหรือช้า ยิ่งกว่าจะจบนาน อย่างเช่นเวิลด์ 1,2 แบบนี้ก็กะจะให้เยอะเป็นพิเศษครับ

DeletedUser

Guest
ส่วนตัวผม ไม่ได้หวังชนะเอารางวัลพวกนี้หรอก เล่นสนุกดีกว่า แต่ถ้าคนคะแนนน้อยได้ด้วยก็ดี ตอนแรกเห็นนึกว่า ให้ทุกคน เซ็งนิดนึง

DeletedUser

Guest
แล้วเมื่อไหร่เวิลจะปิดหรอครับ หรือต้องรอทางนั้น ปิดเวิลให้ :)

DeletedUser

Guest
แล้วเมื่อไหร่เวิลจะปิดหรอครับ หรือต้องรอทางนั้น ปิดเวิลให้ :)

ปกติถ้าเวิลด์จบ ผมจะประกาศวันปิดไว้นะครับ มันจะปิดหลังจากวันที่ประกาศไว้ไม่เกิน 1 อาทิตย์ แล้วแต่ทาง technical team ว่าจะทำตอนไหนครับ

บน