บทความ "เรื่องเล่าชาว เวิลด์ 3"

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ต้องค่อยๆเล่าไปตามไทม์ ไลน์ครับเอฟ เล่าข้ามเดี๋ยวจะกลายเป็นสปอยล์

ตอนจบครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
:usword:มหาสงคราม SCE ตอนที่2 : แม่ทัพเดฟผู้กล้าหาญ แห่ง K65

จากที่ผมได้เกริ่น และ สปอยล์ไปเล็กน้อยในตอนที่ 1 ตอนนี้จะเป็นการกล่าวขวัญถึงหนุ่มน้อยผู้นี้นะครับ

ผมยกให้เค้าทั้งตอนเลย ขอเล่าประวัติเริ่มต้นโดยย่อนะครับ เดฟ เดิมที่ เป็น ชาว S#CS ซึ่งเป็นทีม

ที่ค่อนข้างจะไม่ชอบ ชาว K@ และมีบ้านอยุ่ไม่กี่หลัง ใน K65 โซนอันตรายนี้ ลายล้อมด้วยบ้าน SCE

ทุกด้าน เข้าตัดสินใจย้ายทีม จากการชักชวน ด้วย รอง1.แมกซี่ ในยุค T-K เริ่มต้น แมกซี่เองก็บอกผม

ว่ายังไม่ไว้ใจเช่นกัน ให้ผมจับตาดูไว้ ผมจึงไม่ค่อยให้ความสำคัญกับเดฟเท่าไร ชื่อผมยังไม่รุ้จักเลย

ในตอนแรก ภารกิจผมก็ไม่เคยมอบให้ เพียงเพราะ ห่วงเรื่อง หนอนสปาย และ การส่งข่าวให้กับ S#

จนมาถึงช่วง สงคราม SCE เดฟ ได้ซิสไอดีให้ ออฟ ที่ออฟติดสอบ และ ไม่มีเวลาดูแลบัญชีหลายวัน(ไม่เข้าตัวมาเลย)

และไอดีออฟถูกโจมตี อย่างหนักจาก สไปซี่ ศาสตรา ต้นต่อ และหลายๆคนใน SCE ภาระทั้งหมดตกลงมาที่เดฟ

ที่รับผิดชอบบัญชีอยุ่ในเวลานั้น และได้แอด msn มาปรึกษากับผมโดยตรงว่าจะกู้สถานการณ์นี้ได้อย่างไร

เมื่อ เดฟเองก้ตีสวนหรือส่งเรนช่วยออฟไม่ได้ แม้ว่าบ้านทั้งคุ่จะอยุ่ใกล้กันมากๆ แต่บ้านผม แมกซี่ พี่แสบ เล็ก บอลทใน 65

นั้นอยุ่คนละทิศละโซนเลย บ้านแกนนำ หลักๆ อยุ่ทางชายแดน 64 54 แต่โซนอันตรายอยุ่ที่เส้น 65 66

ฝั่ง 65 โดนล้อม จาก SCE@00 เยอะมาก และ ฝั่ง 66 โดนล้อมจาก SCE@01 เยอะมากเช่นกัน

บ้านออฟเสียบ้านไปมากผมเริ่มช่วยด้วยการออกประกาศส่งเรนถาวร และให้ เดฟพยายามโยกทหารไว้เรื่อยๆ

และขอเรนดักเวฟจากเพื่อนบ้านคนอื่น ซึ่งเราทำกันได้ดี ทั้งฟิชฮุค และภู ร่วมงานประสานเรนให้กับ ออฟได้ดี

แต่ก็ยังพลาดเีสียบ้านเรื่อยๆ เดฟ แทบไม่ได้เล่นไอดีตัวเอง เฝ้าแต่เวฟดาบให้ออฟ และรอเวลาดักเวฟขุนนาง ตัวรองสุดท้าย

ตามคำแนะนำของผม เพื่อช่วยป้องกันบ้าน แม้ต้องรอเวลาส่งทหาร ตอนตี 3-4 เขาก็อดหลับอดนอน รอเวลา คนที่ทราบเรื่องนี้

จริงๆ คงมีแค่ผมกับออฟ ความรับผิดชอบต่อเพื่อน ต่อทีม และความมุ่งมั่นในการต่อสู้ของเดฟ เปลี่ยนความคิดของผม

เกี่ยวกับเขาใหม่หมดในตอนแรก เขาคือ บุคคลในตำนานของทีมเราในอนาคตแน่นอนถ้าได้รับการช่วยเหลือในครั้งนี้

และรอดพ้นวิกฤติ 3-4 วันนรกนี้ได้ เมื่อเรนถาวรเริ่มเข้า ผมบอกเขาไปเลยให้เลิกเล่นตัวออฟ ก่อน ค่อยๆเข้ามาดูเรื่อยๆแทน

ปล่อยให้ศัตรูตีบ้านไป ใช้บ้านออฟเป็นเหยื่อล่อ ก่อน แล้วมาคุมตัวหลักตัวเองไล่ตีศัตรูแทน ผมบอกเดฟไปว่า ถ้าโดนยึด 1หลัง

เราต้องยึดคืน 2 หลัง แล้วสุดท้ายเราจะมายึดบ้าน ออฟคืนได้เอง ผมเริ่มเปิดภารกิจ สไปซี่ ทันที ด้วยความที่เขาห้าวหาญชาญชัย

เหลือเกินที่จะตีลูกทีมผมไม่หยุดขนาดนี้ คงต้องดับลมหายใจ แกนนำ SCE@00 คนนี้ซะ ตอนนั้นเขาน่าจะเปนคนที่คะแนนสูงสุดใน

ทีมนี้ บ้านมี 80+ หลัง ซึ่งถือว่าเยอะมากในแถบนั้น ออฟมี 20-30+ หลัง ฟิชฮุค 30+ หลัง เดฟ 40+ หลัง ภู 50+ หลัง

การรบข้ามทวีปเริ่มเกิดขึ้น เมื่อผมเกณนักรบหลักๆจากทีมงาน เราไปช่วยกู้สถานการณ์ในศึกนี้ที่ตึงเครียด ถ้าไม่ช่วยในครั้งนี้

เราอาจจะเสียผู้เล่นดีๆในโซนนั้นไปอีกหลายคน ผมเริ่มจากภารกิจเฟค-สอดแนมหาข่าว ในคืนแรก บ้านเฟคสวยๆ เราเข้า

ไปที่บ้านตอ สไปซี่ ก็รวมตอบ้านเฟค ครบทุกหลัง ส่วนฝูงแมลงวันและ พญาอินทรีย์ หาข่าว เจาะเข้าทุกหลัง ส่องเหนบ้านเห็นทหาร

และเรามีข้อมูลบ้านทหารตีส่วนใหญ่ของสไปซี่ที่ตายไปเยอะจากการไล่ตีทีมเรา รวบรวมข่าวต่างๆได้มาก จุดอ่อนของเขาคือ

เรนน้อย และ ไม่มีสอดแนมเฝ้าบ้าน สอดแนม 5 ตัวที่เป็นฝูงแมงวัน ที่ผมส่งไปเพื่อก่อกวนจาก k46 k57 เข้าได้หมด

เวฟนรกกว่า 300+ เวฟ ใน 2คืนแรกยังไม่หมด การแทรกเวฟเกิดขึ้นตามทันที เมื่อข่าวเข้ามาครบๆ เราพบบ้านจุดอ่อน

ก็ส่งภารกิจให้คนแถบนั้นเริ่มยึด และทำการ ตุ๋ย ทันที เดฟไม่ทำให้ผิดหวัง ถล่มบ้านสไปซี่อย่างไม่มีการกลัวเกรง

เดินทัพตามแบบแผนและระบบทีมที่วางไว้ได้อย่างแม่นยำ ผ่านการประสานงาน จากพี่สินและเคนที่มีบ้านแถบนั้น

และการแทรกเวฟป่วนจากผม และ เพื่อนในทีมอีกหลายๆคน ผมเพิ่มความสนุกของสงครามครั้งนี้ด้วย กิจกรรมทุบสนุกแจกสนั่น

ให้ลูกทีมแทรกเวฟเข้าไปทุบบ้าน เราทุบ ทั้งโรงตีเหล็ก และ รร ของสไปซี่ไปมากมายในการแทรกเวฟครั้งนี้ และเริ่ม

เดินทัพม้าป่วน สลับกับ ฝูงแมงวัน เล่นเอามึน โดยทั้งตีทัพเปิด ทัพขุนนางตายคาบ้าน และโดนปล้นแร่ และบ้านตอ

ทหารก็ลดลงเพราะถูกตุ๋ยบ้านไป ผ่านไป 4 วัน4 คืน สไปซี่ก็ถอดใจ น่าจะไม่เข้าตัวมาดูมาโยกทหารแล้ว

เราก็เริ่มตีบ้านยึดบ้านสบายขึ้น จนวันที่ 7 บ้านเหลือ 40+ หลังผมเปิดภารกิจ รุกฆาต ทันทีให้เพื่อนๆทุกคนจากแดนไกล

มายึดบ้าน เดินขุนนางเข้ายึดทันที ผมก็ได้บ้านมาด้วยหลังหนึ่งเช่นกัน ผม พง บอลท ตั้ม เล็ก ริท ลงบ้านได้ ก็นรกมาเยือนโซนนั้นทันที

เราต่อยอด 7*7 และได้บ้านเพิ่มกันมาอีกมากมาย จากลูกทีม SCE และ บ้านสไปซี่เอง โดยได้รับการแบคอัพจาก เดฟ

พี่สิน และ เคน ซึ่งเฝ้าโซนนั้นอยุ่ สุดท้าย ขวัญกำลังใจ SCE คงลดลง จากที่กล้าตีเราในช่วงแรก พอ ผู้บริหารจบไป 1 ท่าน

ในเวลา 1 สัปดาห์ เล่นเอาบ้านเมืองโซนอันตรายในแถบนั้นเริ่มมีเวลาพักผ่อน และออกทหารกันมากขึ้น ผมไม่รอให้เขามาตีแล้วค่อย

ขอเรน แต่ผมขอเรนถาวรให้กับทุกคนที่เดินทัพลงบ้านไว้รอเลย เพื่อสร้างฐานบุกกลางดง SCE ต่อไป

ผลของสงครามครั้งนี้ เดฟได้ สร้างผลงานมากที่สุด ผมให้รางวัลแม่ทัพแดนใต้ กับเดฟเป็นสิ่งตอบแทนในผลงาน ของเขา และ

ภายหลังมาเดฟก็หายไปเฉยๆ ไม่ออน ทั้งเกม และ msn ปรกติผมจะออนเอมคุยกับเดฟมาทักทายผมทุกวัน แต่ผมไม่เหนเขาอีกเลย

สอบถามไปที่ใครก็ไม่ได้ข่าว ผมเกรงว่าจะเป็นข่าวร้าย ก็หวังว่าซักวันนึงจะได้เจอเดฟอีกครั้งนะครับ คิดถึงเสมอครับ

ขอให้น้องเขาโชคดี และ ไม่มีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้นนะครับ เขาคือแม่ทัพเดฟในความทรงจำผมตลอดไปครับ ถึงแม้จะเป็นช่วง

เวลาสั้นๆ แต่ เขาคือ บุคคลสุดยอดคนหนึ่งในทีมเราเลยชุดนี้ครับ ถ้าวันนี้น้องเขายังเล่นร่วมกันอยุ่ผมเชื่อว่า เขาจะเป็นบุคคล

ในตำนานของทีม T เราแน่นอนครับ ............

สปอยล์ ตอนต่อไป มหาสงคราม SCE "ศึก ปอ บอสใหญ่ SCE@01"

ขอบคุณครับ
็ํHYdestiny

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ผมว่าผมกำลังโดน กลยุทธ์นี้(บางส่วน)ยุเเน่เลยเเหะ:eek:

deuce

คะแนน react
0
ยุ่น (เดฟ) พวกเราคิดถึงนายมาก ^^
ขออย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นกับนายเลย
เราจะรอให้นายกลับมาทักเอมเราเหมือนแต่ก่อนนะทั้งเช้าทั้งเย็น
ไม่ว่าออนเวลาไหนก็จะเจอนายมาชวนคุยตลอดไว้เจอกันเพื่อน ^^

นายจะอยู่ในความทรงจำของพวกเราตลอดไป
ดิวซ์

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับคุณตี๋ที่ส่ง link ให้ผมเข้ามาอ่าน

ผมเองในฐานะของผู้บริหาร SCE@07 (ที่กำลังจะถูกยึดบ้านทั้งหมดภายใน 2-3 วันนี้)
ผมได้ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณตี๋ ใจความสรุปว่า
"ผมได้รับเกียรติเป็นอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับทัพจากบ้านคุณตี๋ในวันนี้"
จึงทำให้ผมได้เข้ามาในฟอรั่มนี้

ผมชื่นชมคุณตี๋ที่มีความสามารถเชื่อมโลกเวิลด์ 3 เข้าด้วยกันเป็นปึกแ่ผ่นได้
ถึงผมจะเป็นผู้แพ้ในสงคราม ผมก็ยอมรับครับ เกมก็คือเกม
อย่างน้อยผมก็ภูมิใจที่จุดจบของผม อยู่ภายใต้การบัญชาการรบของคุณตี๋
ซึ่งหลาย ๆ คนไม่ได้รับเกียรตินี้

บุคคลที่เป็นขุนพลสำคัญในทีมของ T ที่คุณตี๋กล่าวถึงในตอนท้าย ๆ
โดยเฉพาะในพื้นที่รอยต่อระหว่าง K65 K66 (บ้านของผม 60 หลัง อยู่ตรงนี้พอดี)
ผมรู้จักคุ้นเคยกันเป็นอย่างดีครับ เพราะอดีตเคยอยู่ร่วมสหภาพ S# และ SCE@ มาด้วยกัน
ที่สำคัญคือ ในวันนี้ บุคคลเหล่านั้น ได้มีส่วนในการปิดบัญชีให้กับผมในครั้งนี้ด้วย

ขอบคุณสำหรับความทรงจำที่ดีในเวิลด์ 3 ครับ
ใครที่ยังเล่นอยู่ ขอให้โชคดีนะครับ

บลู
SCE@07

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ผมว่าคุณ บลู รุ้จักผม ช้าไปนะครับ บ้านก็ใกล้ๆกันพอสมควร

แต่ผมไมไ่ด้ข้ามไปฝั่ง 66 เท่าไร เลยไม่ได้สังเกต และ ก็ยังไมไ่ด้กดจุดแดงทีมคุณ

เลยเปนสีน้ำตาล มากดจุดแดงตอนคุณเริ่มมาตีทีมเราและมีการร้องเรียนเข้ามา

ยังไงก้ยังไม่สายที่จะสู้ร่วมกันนะครับ ผมยังไม่มีกะใจจะยึดบ้านคุณหรอกครับ

ส่งทหารไปทักทายตามนิสัยผมเท่านั้นเอง เมื่อได้เปรียบ ผมจะซ้ำ เมื่อ จังหวะไม่ดี

ผมก็จะชลอ สงคราม มันก็เป็นแบบนี้หละครับ อาจจะดูโหดร้าย แต่ถ้าไม่กดไว้

พอคุณมีทหารมามากๆ ก็คงมาไล่ตีลูกทีมผมอีก จริงใหมหละครับ

หน้าที่กับเรื่องส่วนตัวบางทีต้องแยกออกจากกันครับ

ขออภัยสำหรับ การส่งทหารไปเยือนในวันนี้นะครับ

HYdestiny

DeftNess

คะแนน react
0
เดฟเองงับ

ขอโทษที่หายไปไม่บอกกล่าว
ขอโทษที่ทำให้เป็นห่วงคับ
ขอโทษในทุกๆสิ่ง
คือช่วงนั้นคอมผมเสีย + กับผมมีปัญหาส่วนตัว
เลยตัดสินใจหายไปเลย
ขอโทดพี่ตี๋ และทุกๆคนจิงๆ ครับ ผมไม่เคยลืมทุกคน
จนเคลียทุกอย่างเสดแล้ว แต่ก็ผมไม่กล้าที่จะเข้าไป
ถ้ามีโอกาสผมอยากเล่นกับพวกพี่จิงๆจังๆ อีกสักครั้ง...

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เดฟมาก็ดีเลยครับ มาสานต่อได้เลยครับ พอดีมีไอดีลูกทีมเลิกเล่น

แต่ผมยังไม่ประกาศให้เคลมบ้าน รักษาไอดีไว้ให้อยุ่ บ้านอาจจะยังไม่มาก

แต่เรื่องบ้านไม่ใช่ปัญหาใหญ่ เดี๋ยวหาเพิ่มให้ได้ครับ

ยังไงถ้าเดฟจะเล่นจริงๆ ก็จดหมายหาผม หรือ msn มาคุยกับผมได้เลยนะครับ

crewmember

Member
คะแนน react
0
ยู้ฮู
เกิดอารัยขึ้น ได้ข่าวว่ารวม s# sce@
มาร่วมรบกับ sbs
อ่าว ไหนว่าผมเป่าหูอ่า ทำไมมันเกิดขึ้นจริงล่ะครับ
มีข่าวว่าจะกลับมาเป็น w# แล้วรบกับk@ ด้วย

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ยู้ฮู
เกิดอารัยขึ้น ได้ข่าวว่ารวม s# sce@
มาร่วมรบกับ sbs
อ่าว ไหนว่าผมเป่าหูอ่า ทำไมมันเกิดขึ้นจริงล่ะครับ
มีข่าวว่าจะกลับมาเป็น w# แล้วรบกับk@ ด้วย

คุณรู้ มากกว่าผมอีก ครับ นั่งเทียนเก่งจริงๆครับ ^_^

xGJx

คะแนน react
0
บอกแล้ว ว่าเวิร์ลแห่งการหักหลัง หักไปหักมา สุดท้ายก็มาลงที่พวกเดียวกัน เล่นกันมาตั้งนาน ก็น่าจะรู้ละ - -

xGJx

คะแนน react
0
SBS กับ 15th นะพวกเดียวกัน เผลอแปปเดียว แยกออกมาไวขนาดนั้นเลย หุหุ ไวมากครับ ^^

hydestiny

Member
คะแนน react
0
บัญชีพร้อมที่จะถูกลบ
บัญชีกำลังจะถูกลบในเร็วๆ นี้ จึงไม่สามารถเข้าใช้งานบัญชีนี้ได้

ยกเลิกการลบบัญชี

ลาก่อนครับ ทุกท่าน อีก 5วันชื่อผมจะกลายเป็น หมู่บ้านคนเถื่อน
พรีเมียมสุดท้ายผมได้แจกจ่ายให้กับเพื่อนๆ ที่เหลือหมดเรียบร้อยไม่
มีอะไรเหลือแล้ว และ ก็ ขอขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

ที่ร่วมงานกันมาอย่างยาวนาน ผมจะเขียน เล่าเรื่องราวต่อจนจบหลังจากนี้

ขอโทษเพื่อนๆ ทุกท่านอีกครั้ง ทั้งมิตรสหายและ ศัตรู ที่ผมต้องจากลาไปก่อน

ในวันนี้ ซึ่งผมเชื่อว่ามันจะเป็นผลดีกับหลายๆคน ที่เฝ้ามองและหวาดระแวงผมอยุ่

น้ำผึ้งหยดเดียวที่ผมสร้างไว้ที่ T นี่คือ ผลของสิ่งนั้นครับ ผมทำภารกิจในส่วนของผม

ที่เหลือ จนครบสมบูรณ์ และได้ช่วยเหลือ คุณหนุ่ม บ้างอีกเล็กน้อย แต่ได้ฝากฝังเพื่อนๆใน T

ช่วยกันต่อไปแ้ล้ว ผมก็จากไปได้และรับผิดชอบใน จดหมายฉบับนั้น ตามความผิดพลาดของผม

ผมถือว่าได้ชดใช้ ความผิดของตัวเองเรียบร้อยแล้วนะครับ หลังจากนี้

อย่าได้ดูถูกผม หรือเพื่อนพ้อง ใดๆ ผมอีก ผมทำผิดรับผิดและยินดีชดใช้ความผิดทั้งหมดของตัวเอง

ไม่มีใครสั่ง ไม่มีใครบอกให้ผมทำ ผมตัดสินใจด้วยตัวผมเอง และอยากจะบอกกับทุกคนว่า

ผมจากไปแล้ว แต่ความเป็นเพื่อน ยังมีให้ทุกคนเสมอ นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ

หลังจากนี้ ปณิธาน ของ T จะเปลี่ยนไป ผมจะบอกความหมายที่แท้จริง ของ T ให้ทุกท่านทราบวันนี้นะครับ

T คือ 3 สิ่ง ไม่ใช่ 3 ทีมใหญ่อีกต่อไปแล้ว หลังจากนี้เจน2 ขอให้นำความหมายที่ผมมอบให้สุดท้ายนี้

ไป สร้างสรรผลงานกันต่อนะครับ เป็น สิ่งสุดท้ายที่ผมจะฝากถึงเพื่อนๆ รุ่นต่อไปของเรา

1. Tribal Wars
2. world Three
3. Thailand

นี่คือ Tripple Alliances ในยุคต่อไปหลังจากนี้ครับ
สโลแกนจากพี่แสบ จะบอกถึงตัวตนของเรา "เราคือของจริง"

ลาก่อนครับเพื่อนๆทุกคน
รักและเคารพทุกท่านเสมอ
HYdestiny

บน