วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
แล้วเขาตอบรับคุณมารึยังล่ะครับ ว่าเขาจะเป็นพันธมิตรและเพื่อนกับคุณ??
ถ้าเขาตอบรับ แล้วยังโจมตี ก็แปลว่าเขาหักหลังคุณ (ซึ่งไม่ผิดกฏ แต่ผิดความชอบธรรม)

แต่ถ้าเขาไม่ตอบรับคุณ
ก็เท่ากับว่า...คุณคิดไปเอง และเขาคงมองเห็นบ้านคุณเป็นบ้านฟาร์ม
หรือสนามลองฝีมือเท่านั้นครับ (ซึ่งก็ไม่ผิดกฏอีกล่ะนะ -__-)

อยางงี้คนที่เล่นก่อน ก้อเดินตีๆ หมู่บ้านที่สร้างใหม่ แล้วหมู่บ้านที่สร้างใหม่จะสู้ ตนที่เล่นก่อนนานแล้วได้งัยครับ กำ.....
ตอนผมเริ่มเล่น คะแนนรอบๆบ้านจะสูสีกัน เกิดตรงสุดขอบ World (ณ ช่วงเวลานั้น) เหมือนกัน
ซึ่งบ้านของใครพร้อมรบเร็ว ก็จะโจมตีบ้านคนที่ยังไม่พร้อม
คนที่เริ่มเล่นก่อนนานๆ เขาไม่ยกมาตีหรอกครับ มันไกลเกิน ระวังพวกบ้านใกล้ที่แอคทีฟจะดีกว่า
(กรณีนี้ยกเว้นว่าคุณเลือกตำแหน่งเกิดกลางวงล้อมนะครับ ^^)

DeletedUser

Guest
คือว่าผมส่งทหารไปอย่างละ170คนมีพลหอก พลธนู พลดาบ พลขวาน แล้วตีไปหลายรอบมากแล้วด้วยอ่าครับแต่ ทหารของผมนั้นตายไปอย่างละ1-2ตัวผมตรวจสอบดูแล้วทหารอีกฝั่งที่ผมไปตีนั้นไม่มีทหารซักคนเดียว เหตุใดทหารผมถึงตายอ่าครับ:(

DeletedUser

Guest
คือว่าผมส่งทหารไปอย่างละ170คนมีพลหอก พลธนู พลดาบ พลขวาน แล้วตีไปหลายรอบมากแล้วด้วยอ่าครับแต่ ทหารของผมนั้นตายไปอย่างละ1-2ตัวผมตรวจสอบดูแล้วทหารอีกฝั่งที่ผมไปตีนั้นไม่มีทหารซักคนเดียว เหตุใดทหารผมถึงตายอ่าครับ:(

แสดงว่าเมืองนั้นมีกำแพงอยู่ครับ ต้องส่งเครื่องกระทุ้งไปทำลาย
แต่ถ้าเรามีทหารมากกว่าระดับการป้องกันของกำแพงทหารเราก็จะไม่ตายครับ

DeletedUser

Guest
พล ธนู กะพลดาบ หรอ เขาเอาไว้กันบ้ากันนะน

DeletedUser

Guest
อ่อครับ ขอบคุนครับ แล้วพลดาบกับธนูบรรทุกทรัพยากรกับมาได้น้อยหรอครับหรือว่าเท่ากันครับ:confused:

DeletedUser

Guest
พลดาบ มีประสิทธิภาพในการตั้งรับโดยเฉพาะกับทหารราบ บรรทุกได้ 15 เดินทางช้ามาก 22 นาทีต่อ 1 ช่อง
พลธนู พลธนูเป็นฝ่ายป้องกันที่มีประสิทธิภาพมาก บรรทุกได้ 10 ครับ

มันเปนตัวกันบ้านครับ
ที่เรียกม้าธนูเปนหน่วยโจมตีชั้นยอดเพราะมันโจมตีเยอะเหมาะสำหรับฆ่าพวก พลหอก ดาบ ธนู ม้าหนัก ได้ดีครับ เพราะมันกันม้าธนูน้อยย

DeletedUser

Guest
ถ้าเผ่าที่มีสนธิสัญญาไม่รุกรน หรือเป็นพันธมิตรต่อเผ่าเรา

เค้าสามารถเข้ายึดครองหมู่บ้านเราได้มั้ยค่ะ

เห็นประกาสยึดหมู่บ้านของตัวเอง ทั้งๆที่เป็นเผ่าที่เป็นพันธมิตร เลยอยากสอบถามว่าทำได้หรือไม่?

DeletedUser

Guest
สามารถ ยึดได้ครับ ยึดได้ทุกบ้าน บ้านตัวเองยังยึดได้เลย
ทำไมบ้านอื่นจะยึดไม่ได้

DeletedUser

Guest
อยากสอบถามเรื่องการโดนโจมตีด้วยขุนนางอะครับ มันมีวิธีป้องกันการโจมตีจากขุนนางไหมครับ หรือว่าถ้าเค้าส่งขุนนางมา ลดความภักดีเราจนหมด ก็แสดงว่าเราแพ้เลยหรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
อยากสอบถามเรื่องการโดนโจมตีด้วยขุนนางอะครับ มันมีวิธีป้องกันการโจมตีจากขุนนางไหมครับ หรือว่าถ้าเค้าส่งขุนนางมา ลดความภักดีเราจนหมด ก็แสดงว่าเราแพ้เลยหรือเปล่าครับ

วิธีการป้องกันทัพขุนนาง ก็ไม่ต่างจากการป้องกันทั่วไปหรอกครับ
เพียงแต่ ก่อนที่เขาจะส่งขุนนางมา เขาจะส่งทัพใหญ่มาก่อน ตรงนี้แหละคือประเด็น

และถ้าความภักดีเหลือ 0 บ้านไหนก็ถึงคราวเปลี่ยนเจ้าของแล้วครับ ^^

DeletedUser

Guest

ค้องสร้างทหารที่มีความสามารถในการป้องกันครับ เช่น พลดาบ พลหอก พลธนู พวกนี้ครับ และอย่าให้เหลือต่ำกว่า 0 เด็ดขาดไม่งั้นถือว่าบ้านนั้นโดนยึดไปแล้วครับ
ถ้าจะเล่นต่อกดเริ่มเล่นใหม่ดีที่สุดครับ ไม่ต้องลบบัญชีหรอก เกมส์น่าสนุกดีนะ

DeletedUser

Guest
ถ้าเรายึดหมู่บ้านคนเถื่อนได้แล้ว
แต่ทหารที่เราส่งไปพร้อมยึดนั้น ไม่ยอมกลับมา
อยู่ที่หมู่บ้านนั้น เรียกรวมพลก็ไม่เห็นจำนวนทหาร

ทำยังไงดี ถึงจาเรียกทหารกลับมาที่หมู่บ้านหลักได้ค่ะ

DeletedUser

Guest
ถ้าเรายึดหมู่บ้านคนเถื่อนได้แล้ว
แต่ทหารที่เราส่งไปพร้อมยึดนั้น ไม่ยอมกลับมา
อยู่ที่หมู่บ้านนั้น เรียกรวมพลก็ไม่เห็นจำนวนทหาร

ทำยังไงดี ถึงจาเรียกทหารกลับมาที่หมู่บ้านหลักได้ค่ะ

ไปที่บ้านหลัก แล้ว กด ที่ จุดระดมพล ไปที่ กองกำลัง ตรงด้านล่างจะมี ถอนกองกำลัง บางส่วน ทั้งหมด กดที่ทั้งหมดแล้วรอทหารกลับมา

DeletedUser

Guest
การสร้างขุนนาง

....ดีคับ...
อยากจะรู้จักว่าทำยัไงถึงจะสร้างขุนนางได้ครับ
มีแต่ว่าต้องได้เหรียญก่อน..จะต้องทำยังไงดีคับ..ช่วยบอกหน่อยคับ

DeletedUser

Guest
เวิลด์ 1 และ 2 จะต้องาร้างเหรียญ ก่อนครับ ส่วน เวิลด์ 3 ใช้ทรัพยากร ครับ เป็น เท่าตัวครับ
บ้าน 1 หลัง มี ขุนนางได้ 3 ตัว เพราะ ฉะนั้น ต้องอัฟ สถานศึกษาเพิ่ม ถึงสร้างขุนนางตัวถัดไปได้

DeletedUser

Guest
อัตราการผลิตทรัพยากร

ช่วงที่ผมไม่ได้ล้อกอิน ทรัพยากรถูกผลิตในอัตราเท่าไหร่ครับ (ต่อชั่วโมง)

DeletedUser

Guest
เอ้อ...อันนี้ก็แล้วแต่ว่าเราสร้างบ่อแร่ไว้เท่าไหร่อ่ะนะ
เช่นถ้าอัพไว้สูงสุดก็จะได้ 2.400 หน่วย ต่อชั่วโมง

DeletedUser

Guest
แต่ถ้าล้นโกดัง มันจะขึ้นสีแดงอะนะ
แล้วมันก้อจะหยุด

บน