แชร์แนวทางการเริ่มเล่นกัน (ก่อนท่องยุทธภพ)

DeletedUser

Guest
ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ครับว่าจะตัดกำลังอะไร หรือ ตอบโต้จากการบุกด้วยอะไร

เช่น ตัดกำลังทหาร ก็ยิงค่ายทหาร

ตัดกำลังการปล้นก็ยิง ค่ายม้าหรือโกดัง

ตัดกำลังคนโดยรวม ก็ยิงฟาร์ม

ตัดกำลังของสิ่งก่อสร้าง (มักใช้ต่อเมื่อทำลาย 3 อย่างข้างบนแล้ว) ก็ที่ทำการหมู่บ้านครับ

ผมคิดว่าที่เค้าถามคืออะไรสำคัญที่สุดต้องตอบฟาร์มครับ จากประสบการณ์ตรง การโจมตีฟาร์มพร้อมปล้นทรัพยากรออกมาหมด จะทำให้ เมืองที่โดนตี ช็อตไปหลายชม.ถึงหลายวัน เช่นนะครับ ฟาร์มละดับ 20-เหลือ 15 ทรัพยากรโดนปล้นไป อย่างละ 3หมื่น คุณต้องรอทรัพยากรใหม่อีกเป็นวันๆเลยทีเดียว ถ้าโจมตีค่ายทหาร โรงม้า หรืออะไรอย่างอื่น ยังสร้างต่อได้ แต่ฟาร์มแล้วทรัพยากรหมดนี่ ทำอะไรไม่ได้เลยนะครับ

DeletedUser

Guest
อยากถามเรื่อง การส่งม้าสอดแนม อะคับ

ถ้าบ้านที่เราส่งไป มีม้าสอดแนมอยู่ด้วยจะเป็นยังงัยคับ

เช่นเราส่งไป 1 ทางนู้ มี 1 ผลคือตายทั้งคู่หรือปล่าว ไม่ได้ข่าวสาร
แล้วถ้าทางนู้มีม้าสอดแนมด้วย ต้อง ส่ง ไปยังงัย ถึงจะสามารถ สอดแนมฝ่ายตรงข้ามได้อะคับ

ขอบคุณ

DeletedUser

Guest
อยากถามเรื่อง การส่งม้าสอดแนม อะคับ

ถ้าบ้านที่เราส่งไป มีม้าสอดแนมอยู่ด้วยจะเป็นยังงัยคับ

เช่นเราส่งไป 1 ทางนู้ มี 1 ผลคือตายทั้งคู่หรือปล่าว ไม่ได้ข่าวสาร
แล้วถ้าทางนู้มีม้าสอดแนมด้วย ต้อง ส่ง ไปยังงัย ถึงจะสามารถ สอดแนมฝ่ายตรงข้ามได้อะคับ

ขอบคุณ

ม้าสอดแนม ฝ่ายป้องกันต้องมี2เท่าของฝ่ายโจมตีครับ ฝ่ายโจมตีถึงจะตายหมด
แต่บางทีเรื่องโชคมันเข้ามาเกี่ยวด้วย
เลยอาจจะทำให้มันไม่เป๊ะๆ ครับ

DeletedUser

Guest

ขอบคุณ

ม้าสอดแนมฝ่ายบุกจะตายด้วยม้าสอดแนมด้วยกันเองครับ
ส่วนม้าสอดแนมฝ่ายรับจะตายด้วยอะไรก็ได้ที่บุกมาตี แต่ถ้าเป็นม้าสอดแนมที่บุกมาตีฝ่ายรับจะไม่ตายครับ ฝ่ายบุกจะตายและหักลบกันแล้ว การส่งข้อมูลครบไม่ครบเป็นเปอร์เซ็นการเหลือรอดกลับไปของม้าสอดแนมฝ่ายบุกครับ:d

audon

คะแนน react
0
เล่นsvนอกมามันสร้าง1เมืองไว้ สร้างม้าสอดแนมโดยเฉพาะ โดนมันเอามาส่อง4500ตัว ก่อน ลงเมืองผมหายไปพร้อมทหารผมรวมมันเกือบ60Kตัว - - (รุม5คน)

hermit

คะแนน react
0
ตอนนี้ผมเริ่มลองบุกหมู่บ้านอื่นที่มีคนเล่นอยู่บ้างแล้วครับ เลยมีข้อสงสัยอีกอย่างหนึ่ง

นั่นคือ มีสิ่งก่อสร้างไหนบ้างครับที่เราไม่สามารถทำลายได้หมด เพราะผมเคยลองส่งแมวไป 30 แต่ทำลายฟาร์มกับโบสถ์ระดับ 1 ไม่ได้เสียที

goodknife

Member
คะแนน react
0
ตอนนี้ผมเริ่มลองบุกหมู่บ้านอื่นที่มีคนเล่นอยู่บ้างแล้วครับ เลยมีข้อสงสัยอีกอย่างหนึ่ง

นั่นคือ มีสิ่งก่อสร้างไหนบ้างครับที่เราไม่สามารถทำลายได้หมด เพราะผมเคยลองส่งแมวไป 30 แต่ทำลายฟาร์มกับโบสถ์ระดับ 1 ไม่ได้เสียที

ฟาร์ม โกดัง อาคารหลัก ทำลายได้สูงสุดคือ เหลือ 1 ครับ ไม่สามารถทำลายให้เหลือ 0 ได้

hermit

คะแนน react
0
แล้วถ้าผมส่งกำลังสนับสนุนเพื่อน เมื่อไปถึงที่หมายแล้วสามารถสั่งกำลังพลของผมให้บุกโจมตีศัตรูได้ไหมครับ ถ้าได้...อำนาจการสั่งการจะอยู่ที่ผมหรือเพื่อนครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าผมส่งกำลังสนับสนุนเพื่อน เมื่อไปถึงที่หมายแล้วสามารถสั่งกำลังพลของผมให้บุกโจมตีศัตรูได้ไหมครับ ถ้าได้...อำนาจการสั่งการจะอยู่ที่ผมหรือเพื่อนครับ

สั่งบุกอะไรไม่ได้เลยครับ ส่งเรน(สนับสนุน)นั้น มีหน้าที่เอาไปช่วยป้องกันในเป้าหมายที่ส่งไป และมีสิทธิ์เรียกกลับคืนเท่านั้นครับ :d

DeletedUser

Guest
เอ่อ กระทู้ปักหมุดนี้สำหรับแนวทางการเล่นของมือใหม่ครับ คำตั้งช่วยรบกวนตั้งใหม่เลยครับ :d

DeletedUser

Guest
มีอะไรจะถามหน่อยครับ ถ้าผมเอาพลขวานเป็นแนวหน้า แบบว่าสร้างไว้เยอะๆ

เพื่อเอาเป็นกองทัพเปิดหรือกองทัพชนอ่ะครับ จะเหมาะหรือเปล่า มันจะแสดงประสิทธิภาพได้ดีหรือเปล่า

หรือว่าเอาม้าเบาเปิดดีกว่าครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ ^_^

DeletedUser

Guest
มีอะไรจะถามหน่อยครับ ถ้าผมเอาพลขวานเป็นแนวหน้า แบบว่าสร้างไว้เยอะๆ

เพื่อเอาเป็นกองทัพเปิดหรือกองทัพชนอ่ะครับ จะเหมาะหรือเปล่า มันจะแสดงประสิทธิภาพได้ดีหรือเปล่า

หรือว่าเอาม้าเบาเปิดดีกว่าครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ ^_^

ไปพร้อมกันดีที่สุดครับ เพื่อลด% การสูญเสียและเพิ่ม % การชนะ :d

DeletedUser

Guest
ถ้าส่งม้าเบามาเยอะๆ ผมมีหอกเยอะๆคอยกัน ม้าเบาคุณก็ตายเยอะนะครับ
คุณจึงต้องมีขวานเดินมากับม้าเบาด้วย คิดถึงหลักความเป็นจริงที่เราสู้รบเหมือนในหนังหน่ะครับ หุหุหุ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากครับ หุหุ

อ้อ แล้วโปรแกรมจำลองอ่ะครับ มี% ความน่าจะเป็นสูงมากมั้ยครับ

ผมส่งม้าไปส่องแล้วได้ข้อมูลกลับมาอ่ะครับเลยลองคำนวณดูอ่ะครับ

แต่อยากรู้ว่าโปรแกรมจะมี % การผิดพลาดเยอะหรือเปล่าอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากครับ หุหุ

อ้อ แล้วโปรแกรมจำลองอ่ะครับ มี% ความน่าจะเป็นสูงมากมั้ยครับ

ผมส่งม้าไปส่องแล้วได้ข้อมูลกลับมาอ่ะครับเลยลองคำนวณดูอ่ะครับ

แต่อยากรู้ว่าโปรแกรมจะมี % การผิดพลาดเยอะหรือเปล่าอ่ะครับ

อยู่ที่การใช่โชคเข้าไปครับ ถ้าจะเอาให้ชัวใส่ -25% ไว้ครับ คือเราโชคร้ายที่สุดแล้วเอาไปแบบที่เสียน้อยที่สุด โปรแกรมจำลองไม่มีผิดพลาดนะครับ :d

DeletedUser

Guest
ในโปรแกรมจำลอง จะมีให้ติ๊ก เลื่อมใสในศาสนา อ่ะครับ

มันคืออะไรหรอครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณมากนะครับ

DeletedUser

Guest
ในโปรแกรมจำลอง จะมีให้ติ๊ก เลื่อมใสในศาสนา อ่ะครับ

มันคืออะไรหรอครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณมากนะครับ

การสู้รบกันภายใต้รัศมีของโบสถ์ครับ :D

DeletedUser

Guest
ก็ยัง งง อยู่ดีอ่ะคับ เพราะมันมีให้ติ๊กทั้งสองฝ่าย

ถ้าอยู่ไกลหรือนอกรัศมีของผมก็ไม่ต้องติ๊กของฝั่งผมใช่มิครับ

แล้วที่ให้ติ๊กคำว่า โบสถ์ อ่ะครับ ที่อยู่บรรทัดเดียวกับ ระดับสิ่งก่อสร้างของเป้าหมายของเครื่องยิงหิน อ่ะครับ

ปล.ขออธิบายแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ผมขอขอบคุณอย่างมากเลยครับ

บน