แชร์แนวทางการเริ่มเล่นกัน (ก่อนท่องยุทธภพ)

LordTris

คะแนน react
0
(เวิลด์ 3)

ผมเลือกทําเลด้วยครับเวลาเกิด

ตอนเลือกเกิด โชคดีมาก .. เกิดใกล้เพื่อน, หมู่บ้านโบนัสเยอะ, รอบๆมีพันธมิตรอยู่ 2-3 คน ที่เหลือฟาร์มครับ

ผมวิเคราะห์ดู คิดว่าปลอดภัยพอสมควร

..

ตอนนี้เริ่มอยู่ตัวพอสมควร แล้วก็จากที่เน้น sim ตอนนี้หยุดซิมก่อน เข้าสู่โหมดเกราะสองตัน (ตั้งชื่อเอาเอง 555+) ประมาณว่า สร้างทหารหอก กับ ดาบ อย่างเดี่ยวครับตอนนี้

note ครับ : พลหอก เหมาะสําหรับตั้งรับพวกทหารม้า, พลดาบ เหมาะสําหรับตั้งรับทหารราบ นะครับ

กะไว้ปั๊มสักอย่างละ 1000 นายเป็นอย่างตํ่าก่อนครับ (อัพฟาร์มไปด้วย)

แล้วไว้ค่อยเริ่มสร้างสถานศึกษาครับ

DeletedUser

Guest
ผมอาภัพครับ หาบ้านเถื่อนบ้านโบนัสยากสุดๆ
แต่ก็ลองดูครับ ลำบากก็แค่ช่วงแรกๆเท่านั้นแหละ

DeletedUser

Guest
โฮ่ๆ อยากจะเล่าตอนเริ่มเล่นเวิลด์1จังขอบอกขยันสุดๆ9*9เมืองฟาร์มทั้งนั้น ตอนนี้เบื่อแล้วงงรายงานมันเยอะเกิน555

DeletedUser

Guest
คุณ deltaforce007 พูดถูกครับ เริ่มเเรกก็เหมือนกัน ช่วงหลังเเร่มันเด้งดีเหลือเกิน เหรียญเลยมีเต็มเลย

DeletedUser

Guest
ตอนนี้มี30เมืองแต่ผลิตขุนนางได้อีก26ตัว เนื่องจากสะสมและอัพเมือง กดเหรียญอย่างเดียวไม่ค่อยได้ออกเมืองใหม่

DeletedUser

Guest
เเร่ที่เหลือไม่รู้จะเอาไปใช้อะไรก็กดเเต่เหรียญไว้ ว่างๆ ค่อยสร้างขุนทีหลัง

final007

คะแนน react
0
สอบถามแนวทางของเพื่อน ๆด้วยครับ

ก่อนสร้างสถานศึกษานี่ หรือออกเมือง 2 นี่

เราควรอัพ ระดับของทรัพยากร ทั้งไม้ ดิน เหล็ก ให้ถึง 30 ก่อนมั๊ยครับ

หรือปล้นเอาดีกว่า

DeletedUser

Guest
ปล้นดีกว่าครับ ถ้าถึง สามสิบ ก่อนออกเมือง สอง ก็รอนิดหน่อยแหละครับ มีขุนนาง เยอะรับ ถ้า ถึง สามสิบ แต่ว่า ประมาน ยี่สิบหน้า นี้ครับ กำลังดี
เอาบ้านโบนัสไปก็ได้

final007

คะแนน react
0
อิอิ อย่างนี้ปล้นแหลก งั้นผมอัพแค่ 25 ก่อนดีกว่าครับ แล้วอัพสถานศึกษาเอาขุนนาง ออกเมือง 2 เลยเอาเมืองโบนัส น่าจะไวกว่า

กะว่าจะยึดเมืองโบนัส แต่ไม่แน่ใจ ระหว่าง ทรัพยากรทุกประเภทเพิ่มขึ้น 30 % กะดินเหนียว 100 %
ลังเลจริง ๆ อิอิ

แก้ไขล่าสุด:

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ดินเหนียว ดีมากสำหรับพวกชอบอัฟเมืองเพราะมันใช่เยอะ
แต่ถ้าไม่ไดเล่นอัฟมากเอา30%ทุกอย่างดีกว่า ครับ เอาไปลงทหาร จะดีกว่า

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
มีเรื่องอยากจะถามเรื่อง ตลาด คือผมมี 3บ้าน สามารถส่งทรัพพยากรให้กันได้ใช่มั้ยครับ

ส่งได้ครับ ถ้าตลาดมีระดับเยอะพอที่จะวิ่งทั่วถึง3หลัง

(เน็ตร้านส่งให้กันไม่ได้ ภายใน24ช.ม.)

ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ครับ
ถ้ามีเวลามาตอบนะ ครับ

สักวันผมจะดีพอ

DeletedUser

Guest
เน็ตร้านส่งได้นะ
เพราะมันไิอดีเดียวกัน

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ