กรุณาให้คำตอบ เรื่องการส่งกองกำลังสนับสนุน

DeletedUser

Guest
คือผมอยากถามท่านผู้ดูแลว่า เมื่อเราส่งกองกำลังสนับสนุนไปยังหมู่บ้านทวีปอื่นที่เป็นลูกเผ่าเรา แบบนี้อะครับ

เวลาที่จะมาถึง จะมาถึงในอีก
ส่งกำลังสนับสนุน //////// วันที่ 06.07. เวลา05:31 173.09.00

เวลาที่นับถอยหลัง 173.09.00 นั้นหมายความว่าเป็นเวลาที่กองกำลังจะไปถึงหมู่บ้านที่เราส่งไปช่วยใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนั้นคงหลายวันกว่าจะถึงหมู่บ้านแตกก่อนมั้งนี้

กรุณา ช่วยให้ความรู้แก่ผมด้วยครับ ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้

goodknife

Member
คะแนน react
0
ถ้ามันเร็วสุดได้แค่นั้น มันก็ได้แค่นั้นแหละครับ = ="

ปล. มันจะไปถึงตอน วันที่ 6 เดือน 7 เวลา 5:31 ครับ ก็อีกราวๆ 7-8 วันน่ะ (คาดว่าเนื่องจากระยะทางไกลมากๆ หรือไม่ก็คุณส่งทหารเดินช้าไป แล้วไม่ได้ส่งขุนพลไปด้วย)

lind

คะแนน react
0
ใช่ครับ อีกนานครับ เวลานั้นนับถอยหลัง จะว่าแตกก่อนก็แตกก่อนครับ ถ้าเค้าส่งขุนนางมา

แต่ช่วยได้เยอะนะ ถ้าเค้ามาถึง เราก็เรื่มปล้นใหม่ จริงไหม

laonped

Member
คะแนน react
0
ขอถามต่อหน่อยนะครับ ถ้าเรา่ส่งทหารเราไปสนับสนุนหมู่บ้านคนเถื่อนไว้ แล้วมีคนอื่นมาโจมตี เราจะได้คะแนนจากฝ่ายป้องกันไหมครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากที่ให้ความรู้ครับ ถ้ากำลังไปถึงหมด ของทุกคนในเผ่า คงเต็มหมู่บ้านเลย 555

DeletedUser

Guest
3วันผมก็ว่าไกลละนะ นี่ 6-7วันเลยเหรอ เดินทางไปกลับ 2อาทิตย์เลยแฮะ (ถ้าได้กลับนะ อิอิ)

DeletedUser

Guest
ก็ไม่หวังเอากลับครับทิ้งไว้เลยจนกว่าจะหมดอิอิ ส่งขาดครับไม่มีผ่อน อิอิ

DeletedUser

Guest
ขอถามต่อหน่อยนะครับ ถ้าเรา่ส่งทหารเราไปสนับสนุนหมู่บ้านคนเถื่อนไว้ แล้วมีคนอื่นมาโจมตี เราจะได้คะแนนจากฝ่ายป้องกันไหมครับ

ไม่ได้ค่ะ เช่นเดียวกับเวลาส่งกองกำลังไปสนับสนุนผู้เล่นอื่น เราจะไม่ได้ค่า od ฝ่ายป้องกัน ผู้เล่นที่เราส่งไปสนับสนุนจะเป็นฝ่ายได้ไปค่ะ

DeletedUser

Guest
เวลาส่งไปสนับ สนุนก็เอา ขุน พลไปด้วยครับ ระยะเวลาของทหารทั้งหมดจะเดินเท่าขุนพล

ถ้าหากไม่ส่งขุนพลไปด้วย มันก็จะเดิน ตามระยะเวลาของทหาร

มันเป็นเทคนิคของเกมส์ หรือ บัค อย่างไรก็ไม่ทราบนะครับ

ลองดูสิ เออ!!!:p

DeletedUser

Guest
เทคนิค อีกอย่าง คือถ้าไม้ต้องการส่งขุนพลไปเรน เราก็ส่งขุนพลไปพร้อมทหารจะได้เดินไวไว เมือไปถึงเราก็เรียกขุนพลกลับทิ้งทหารไว้ เพราะเราสามารถเรียกกลับบางส่วนได้เราก็เรียกขุนพลกลับมาตัวเดียว

พฤษภา

คะแนน react
0
ถามอะไรหน่อยครับ
คือว่าผมกำลังจะเลิกเล่นแต่เสียดายทหารในเมืองเลยจะส่งไปให้เพื่อนในเผ่า
ถ้าผมเลิกเล่นไปแล้วทหารที่กำลังเดินทางไปจะกลายเป็นทหารของหมู่บ้านนั้น
หรือกลายเป็นทหารเถื่อนครับ
มันจะโจมตีหมู่บ้านที่ผมส่งไปสนับสนุนหรือไปช่วยครับ

ManChesTeRutd

คะแนน react
0
ถ้าเจ้าของทหารลบไอดีแล้วทหารไปเรนอยู่ทหารก็จะหายไปเลย

ถ้ากำลังเดินอยู่ก็คงจะหลงป่าอยู่แล้วก็หายไปเลยกลายเป็นคนเถื่อน

DeletedUser

Guest
ไปดูกระทู้เก่าตัวเองมั่งสิเฮ้ย ถามซ้ำทำไมตั้ง 3 หน

DeletedUser

Guest
;)ขอบคุณครับเข้าใจแล้วครับ แต่ขุนพลมีคนเดียว แต่ส่งพร้อมกัน3หมู่บ้าน 55
:Dแต่ถ้าแยกร่างได้ก็ดีนะครับ อิอิ ได้ความรู้เยอะเลยมาถามผู้รู้ที่นี้ ดีกว่าถามกันเอง

:confused:บางที่มีคนมาถามไม่รู้จะตอบยังไง

:Dเลยบอกให้มาถามที่บอร์ดเกมส์มีคนสอนเยอะ55

บน