การซื้อพรีเมียม

topz73

คะแนน react
0
สามารถโอนเงินโดยใช้บัตร ATM ได้รึปล่าวครับ หากได้มีขั้นตอนยังไงครับ
แบบว่าไม่มีเวลาไปธนาคารอะครับ :confused:

DeletedUser

Guest
โอนผ่าน ATM ไม่ได้ครับ เพราะต้องระบุเลขที่อ้างอิงเพื่อทางเราจะได้ทราบว่าผู้เล่นท่านไหนโอนเงินมา และระบบจะได้สามารถเพิ่มคะแนนพรีเมียมอย่างอัตโนมัติเมื่อมีเงินเข้ามาแล้ว

วิธีการชำระเงินเบื้องต้นครับ
ในหน้าซื้อพรีเมียม เลือกวิธีโอนทางธนาคารทางขวามือครับ จากนั้นเลือกจำนวนคะแนนที่ต้องการทางซ้ายมือ แล้วคลิกที่ดำเนินการต่อ มุมขวาล่าง จากนั้นทำรายการตามที่ระบบแนะนำครัับ โดยเมื่อทำเสร็จระบบจะให้เลขที่บัญชีธนาคาร (เวลาโอนถ้าพนักงานแบงค์บอกว่าเลขที่บัญชีเกิน ให้ตัด 0 ด้านหน้าออกได้นะครับ เพราะฉะนั้นมันจะขึ้นต้นด้วย 12xxxxxxx) พร้อมเลขที่อ้างอิง(หัวข้อ / วัตถุประสงค์ในการจ่ายเงิน) มา ให้จดแล้วเอาไปที่ธนาคารครับ โดยต้องเขียนใบ Pay-in เท่านั้น โอนผ่านบัตรเอทีเอ็ม หรืออินเตอร์เน็ทไม่ได้นะครับ โดยแจ้งพนักงานด้วยว่าให้ระบุที่เลขที่อ้างอิงไปด้วย (ถ้าพนักงานไม่เข้าใจให้บอกว่า เหมือนกับชำระค่าสินค้า หรือชำระค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่ต้องระบุเลขที่อ้างอิง) โดยท่านจะได้รับคะแนนพรีเมียมภายใน 7 วันทำการครับ

* ต้องย้ำให้พนักงานระบุเลขที่อ้างอิง หรือหัวข้อ / วัตถุประสงค์ในการโอนเงินนะครับ ไม่เช่นนั้นระบบจะไม่สามารถโอนคะแนนเข้าให้ถูก Account นะครับ

DeletedUser

Guest
ถามเพิ่มครับ โอนจากธนาคาร ไหนก็ ได้ ใช่ปะครับ แล้ว ค่าโอนต่างธนาคาร ละครับ มัน จะคิด ยังไง

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ ปกติในกทม. จะโดน 25 บาทครับ ต่างจังหวัดอาจจะ 30 - 35 ลองถามพนักงานธนาคารดูครับ

DeletedUser

Guest
ผมไป มา 2ธนาคาร ไม่มี ธนาคาร ไหน กล้าโอนเงินไปให้เลย จะให้ผมทำไงนี่

ไปถึง จะใช้ใบ นำฝาก หรือ ใบโอน เขียน ก็ ยังไม่แน่ใจ พอเขียนเสร็จ ก็ไม่มีช่องให้กรอก หมายเลขอ้างอิง แถม เค้าบอก เป็น ธนาคารฮงกง
พี่ เคยลองเช็ค รึยังครับ ที่บอกโอนได้ทุกธนาคาร ผมไปธนาคาร กรุงเทพ ก็ บอกทำไมได้ ไป กสิกร ก็ บอกไม่ได้ เค้าบอก ไม่มี สลิปใบแนบ หรืออะไรมาเลยหรอ

เอางี้ พี่ Tony พี่ ช่วย ระบุ ธนาคารที่พี่แน่ใจว่าเค้าทำให้ได้หน่อยครับ
แล้วช่วยบอกที ว่าใช้ใบอะไรเขียน ใบโอน ใบนำฝาก หรือ ใบ อะไรเขียนครับ แล้วตรงหมายเลขอ้างอิง ใส่ตรงไหนขอแบบ ละเอียด หน่อยครับ ไม่ไหวแล้ว เสียเวลาไป หลายรอบ จนพนักงานมัน งุดงิด ผมก็ งุดงิด ถ้าพูดรุนแรงต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ ไม่ไหวจริงๆๆ ปวดหัวมากๆ

ขอร้องครับพี่ขอแบบละเอียดจิงๆๆ นะครับ ขอบคุณมากๆๆ

DeletedUser

Guest
ก่อนหน้านี้ผมอยากลองของ ผมเลยไปแบงค์กรุงเทพ มารอบนึงเค้าทำให้ได้ครับ โอนเงินพร้อมระบุหมายเลขอ้างอิง ครับ ผมเขียนใบ Pay-in ธรรมดาและบอกพนักงานว่ารบกวนระบุ Reference ID (เลขที่อ้างอิง) ด้วย เค้าก็ขอเลขอ้างอิงครับเท่านี้เองครับ

มันเป็นธนาคาร ฮ่องกงเซี่ยงไฮ้ (http://www.hsbc.co.th) ใช่ครับ แต่มันเป็นสาขาในประเทศไทยครับ ดังนั้นโอนเงินได้แน่นอนครับ จากที่ผมเช็คๆ จากสถิติมีการโอนเงินทำนองนี้กว่า 100 ครั้งไปแล้ว ดังนั้นยืนยันว่าทำได้แน่นอนครับ ถ้าเค้าบอกว่าเลขที่บัญชีเกิน ตัดเลข 0 3 ตัวหน้าออกได้เลยครับ ยังไงถ้าพนักงาน งงๆ หงุดงิดใส่ผมแนะนำให้โวยวายหาผู้จัดการสาขาไปเลยครับ เพราะผมก็เจอพนักงานที่ไม่ค่อยใส่ใจเยอะ ประมาณว่าก็ทำไม่เป็น ทำไม่ได้ ก็ไม่ทำ แต่สงสัยผมโชคดีที่เจอพนักงานทำเป็นหรือเปล่า?

ถ้ายังไงพนักงานแถวบ้าน ใส่เลขที่อ้างอิงไม่เป็นก็โอนธรรมดาไปเลยครับ เอาเลขที่บัญชีตัด 0 3 ตัวหน้าออกให้พนักงานเค้าไปเลย (โอนปกติมันโอนได้อยู่แล้ว) มันจะขึ้นต้นด้วย 18xxxxxxxxx (10 ตัว) เขียนลงใบ Pay-in ได้อยู่แล้ว ไม่ต้องระบุเลขที่อ้างอิงก็ได้แต่มันจะยุ่งยากอีกหน่อย เพราะพอโอนแล้ว Scan หรือถ่ายรูป Slip แล้วเปิด Ticketเข้ามาหาผม พร้อมระบุเลขตรง หัวข้อ/วัตถุประสงค์การโอนเงิน มาให้ผมครับ ผมจะประสานงานแจ้งการโอนเงินให้ทาง Global Collect (ผู้ให้บริการเกี่ยวกับเรื่องการโอนเงิน/บัตรเครดิตของเรา) ต่อไป

เพราะปกติถ้าระบุเลขที่อ้างอิงตอนโอน Global Collect เ้ค้าจะทราบเองและเพิ่ม Point ให้ได้ถูกคนครับ แต่ถ้าพนักงานเค้าไม่รู้เรื่องจริงๆ ก็ทำแบบที่ผมแนะนำด้านบนครับ (แต่ขอเป็นทางเลือกสุดท้าย เพราะเวลาติดต่อไปมันจะค่อนข้างนานครับ)

DeletedUser

Guest
พี่ Tony รบกวนถามอีกอย่างครับ ใบ Pay-in คือใบอะไรครับ

แล้วใบที่ใช้เขียนที่ ธนาคาร กรุงเทพ ใช้ใบอะไรเขียน ครับ ใบนำฝาก หรือ ใบโอน หรือ ใบกระแสรายวัน

ออ อีกอย่างสรุป เลข อ้างอิง พี่ให้บอกปากป่่าวตอนเค้าทำรายการหรอครับ ไม่ได้เขียน ลงไปในใบนำฝากใช่ปะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ช่่วยตอบ

แนะนำนะครับ พี่ น่าจะมีกระทู้ เกียวกับการเติมแล้ว เอารูป ตัวอย่างใบที่เขียน มาลงไว้เลยจะดีมาก เพือนผมจะเติมหลายคน แต่เติมไม่ผ่าน ถ้ามีจะดีมาก ผมว่าช่วยเพิ่มยอดการเติมเงินได้อีกเยอะ เพาะมีตัวอย่างคำถามก็น้อยลงนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
พี่ Tony มาแล้ว มาตอบทีนะครับ วันนี้ จะได้ ไปลองดู อีกที

DeletedUser

Guest
ก่อนหน้านี้ผมอยากลองของ ผมเลยไปแบงค์กรุงเทพ มารอบนึงเค้าทำให้ได้ครับ โอนเงินพร้อมระบุหมายเลขอ้างอิง ครับ ผมเขียนใบ Pay-in ธรรมดาและบอกพนักงานว่ารบกวนระบุ Reference ID (เลขที่อ้างอิง) ด้วย เค้าก็ขอเลขอ้างอิงครับเท่านี้เองครับ

มันเป็นธนาคาร ฮ่องกงเซี่ยงไฮ้ (http://www.hsbc.co.th) ใช่ครับ แต่มันเป็นสาขาในประเทศไทยครับ ดังนั้นโอนเงินได้แน่นอนครับ จากที่ผมเช็คๆ จากสถิติมีการโอนเงินทำนองนี้กว่า 100 ครั้งไปแล้ว ดังนั้นยืนยันว่าทำได้แน่นอนครับ ถ้าเค้าบอกว่าเลขที่บัญชีเกิน ตัดเลข 0 3 ตัวหน้าออกได้เลยครับ ยังไงถ้าพนักงาน งงๆ หงุดงิดใส่ผมแนะนำให้โวยวายหาผู้จัดการสาขาไปเลยครับ เพราะผมก็เจอพนักงานที่ไม่ค่อยใส่ใจเยอะ ประมาณว่าก็ทำไม่เป็น ทำไม่ได้ ก็ไม่ทำ แต่สงสัยผมโชคดีที่เจอพนักงานทำเป็นหรือเปล่า?

ถ้ายังไงพนักงานแถวบ้าน ใส่เลขที่อ้างอิงไม่เป็นก็โอนธรรมดาไปเลยครับ เอาเลขที่บัญชีตัด 0 3 ตัวหน้าออกให้พนักงานเค้าไปเลย (โอนปกติมันโอนได้อยู่แล้ว) มันจะขึ้นต้นด้วย 18xxxxxxxxx (10 ตัว) เขียนลงใบ Pay-in ได้อยู่แล้ว ไม่ต้องระบุเลขที่อ้างอิงก็ได้แต่มันจะยุ่งยากอีกหน่อย เพราะพอโอนแล้ว Scan หรือถ่ายรูป Slip แล้วเปิด Ticketเข้ามาหาผม พร้อมระบุเลขตรง หัวข้อ/วัตถุประสงค์การโอนเงิน มาให้ผมครับ ผมจะประสานงานแจ้งการโอนเงินให้ทาง Global Collect (ผู้ให้บริการเกี่ยวกับเรื่องการโอนเงิน/บัตรเครดิตของเรา) ต่อไป

เพราะปกติถ้าระบุเลขที่อ้างอิงตอนโอน Global Collect เ้ค้าจะทราบเองและเพิ่ม Point ให้ได้ถูกคนครับ แต่ถ้าพนักงานเค้าไม่รู้เรื่องจริงๆ ก็ทำแบบที่ผมแนะนำด้านบนครับ (แต่ขอเป็นทางเลือกสุดท้าย เพราะเวลาติดต่อไปมันจะค่อนข้างนานครับ)

พี่ Tony รบกวนถามอีกอย่างครับ ใบ Pay-in คือใบอะไรครับ

แล้วใบที่ใช้เขียนที่ ธนาคาร กรุงเทพ ใช้ใบอะไรเขียน ครับ ใบนำฝาก หรือ ใบโอน หรือ ใบกระแสรายวัน

ออ อีกอย่างสรุป เลข อ้างอิง พี่ให้บอกปากป่่าวตอนเค้าทำรายการหรอครับ ไม่ได้เขียน ลงไปในใบนำฝากใช่ปะครับ

แนะนำนะครับ พี่ น่าจะมีกระทู้ เกียวกับการเติมแล้ว เอารูป ตัวอย่างใบที่เขียน มาลงไว้เลยจะดีมาก เพือนผมจะเติมหลายคน แต่เติมไม่ผ่าน ถ้ามีจะดีมาก ผมว่าช่วยเพิ่มยอดการเติมเงินได้อีกเยอะ เพาะมีตัวอย่างคำถามก็น้อยลงนะครับ

DeletedUser

Guest

ใบ Pay-in คือใบนำฝาก ธรรมดาแหละครับ แต่ผมว่าเจ้าหน้าที่เ้ค้าก็ไม่ได้ใช้อยู่ดีครับ เพราะถ้าผมจำไม่ผิด ผมได้อีกใบเป็นกระดาษขาวๆ ขนาดเท่าใบนำฝากกลับมา เพราะเหมือนมันเป็นต่างธนาคารครับ ปกติใบนำฝากมันจะใช้สำหรับธนาคารนั้นๆ เท่านั้น ส่วนตรงเลขที่อ้างอิงตรงนั้นผมให้ปริ้นหน้านั้นไปเลยครับ แล้วก็บอกว่าต้องใช้ reference id ตรงนี้ด้วย เจ้าหน้าที่เค้าก็พยักหน้า แล้วก็จดเอาเลขไปครับ

ส่วนถ้าผมมีโอกาส รอบหน้าจะพยายามเก็บภาพมาทำ Guide ให้ครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่า ถ้าผม หาวิธีโอน ธรรมดา แล้ว ขอส่ง Fat ไปได้ปะครับ เพาะ ที่บ้านไม่มีเครื่อง Scan ถ้าได้ขอเบอร์ Fat ทีครับ

บน