การพักโจมตีช่วงปีใหม่ 2561 [ไทยและเซิฟเวอร์สากล]

toonengja

Administrator
ทีมงานไทรบัลวอรส์
คะแนน react
1
เรียน ผู้เล่นทุกท่าน,

[ไทย]
ขอบคุณผู้เล่นทุกท่านที่ให้การสนับสนุนไทรบัลวอรส์มากันตลอดปีด้วยดีเสมอมานะครับ เช่นเดียวกับทุกปีไทรบัลวอรส์จะมีการพักรบในช่วงวันหยุดยาวปีใหม่นี้ในวันจันทร์ที่ 31 ธันวาคม 2561 ถึงวันอังคารที่ 1 มกราคม 2562 นี้ เพื่อให้ท่านผู้เล่นสามารถพักผ่อนในช่วงปีใหม่ได้อย่างสนุกมากยิ่งขึ้น โดยทั้งนี้จะมีช่วงเวลาที่ส่งทัพไม่ได้ระหว่างวันที่ 31 ธันวาคมเวลา 10.00 น. ถึงวันที่ 1 มกราคมเวลา 18.00 น. ด้วยครับ

สรุปดังนี้
วันที่ 31 ธันวาคม 2561 เวลา 10:00น. ถึง วันที่ 1 มกราคม 2562 เวลา 18.00น. การโจมตีที่เดินทางเข้ามาระหว่างช่วงเวลานี้จะไม่ทำความเสียหายใดๆ แก่หมู่บ้านปลายทาง และท่านจะไม่สามารถส่งทัพออกได้ในช่วงเวลานี้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นทัพโจมตี หรือทัพสนับสนุน

[สากล]
สำหรับผู้เล่นที่เล่นบนเวิลด์สากล ทางเซิฟเวอร์สากลจะมีเวลาช่วงพักโจมตีช่วงปีใหม่ต่างกับไทยเล็กน้อยครับ และรวมถึงมีการพักโจมตีในช่วงคริสมาสต์อีกด้วยครับ ซึ่งเวลาด้านล่างที่แจ้งให้ทราบจะเป็นเวลาตามประเทศไทยที่ทางทีมงานได้คำนวณเวลาจากเซิฟเวอร์สากลมาเป็นไทยให้แล้วนะครับ โดยรายละเอียดมีดังนี้ครับ
การพักรบในช่วงวันคริสมาสต์จะเริ่มในวันจันทร์ที่ 24 ธันวาคม 2561 ถึงวันพฤหัสที่ 27 ธันวาคม 2561
สำหรับการพักโจมตีในช่วงปีใหม่จะเริ่มในวันจันทร์ที่ 31 ธันวาคม 2561 ถึงวันพุธที่ 2 มกราคม 2562

สรุปดังนี้
ในช่วงวันคริสมาสต์วันที่ 24 ธันวาคม 2561 เวลา 07:00 น. ถึงวันที่ 27 ธันวาคม 2561 เวลา 07:00 น. การโจมตีที่เดินทางเข้ามาระหว่างช่วงเวลานี้จะไม่ทำความเสียหายใดๆ แก่หมู่บ้านปลายทาง
และในวันที่ 25 ธันวาคม 2561 เวลา 01:00 น. ถึงวันที่ 26 ธันวาคม 2561 เวลา 13:00 น. ท่านจะไม่สามารถส่งทัพออกได้ในช่วงเวลานี้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นทัพโจมตี หรือทัพสนับสนุน

ในช่วงปีใหม่วันที่ 31 ธันวาคม 2561 เวลา 07:00น. ถึง วันที่ 2 มกราคม 2562 เวลา 07.00น. การโจมตีที่เดินทางเข้ามาระหว่างช่วงเวลานี้จะไม่ทำความเสียหายใดๆ แก่หมู่บ้านปลายทาง
และในวันที่ 31 ธันวาคม 2561 เวลา 17:00 น. ถึงวันที่ 1 มกราคม 2562 เวลา 17:00 น. ท่านจะไม่สามารถส่งทัพออกได้ในช่วงเวลานี้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นทัพโจมตี หรือทัพสนับสนุน

โดยท่านยังสามารถพัฒนาเมือง จัดการต่างๆ เปิดใช้พรีเมี่ยม/บัฟทรัพยากรได้อย่างปกติ การโจมตีหมู่บ้านคนเถื่อนในช่วงเวลาดังกล่าวจะไม่ทำความเสียหายเช่นกันนะครับ

(ช่วงเวลาเริ่มต้น และเวลาจบ เวลาอาจจะ +/- สูงสุดได้ประมาณ 1 นาทีนะครับ โปรดเตรียมทัพไว้เพื่อป้องกันด้วยนะครับ เพราะทีมงานไม่สามารถบอกได้ว่ามันจะทำความเสียหายตั้งแต่วินาทีใด)

ทีมงานขอให้ผู้เล่นมีความสุขในช่วงปีใหม่นี้นะครับ

ขอบคุณครับ

ทีมงานไทรบัลวอรส์ของคุณ

* ระบบสนับสนุนผู้เล่นจะเปิดทำการเป็นปกติ แต่เวลาในการตอบอาจจะช้าลงบ้างนะครับ

toonengja

Administrator
คะแนน react
1
เรียน ผู้เล่น,

คุณอาจจะทราบดีอยู่แล้วจากปีที่ผ่านมา ผู้เล่นที่เปิดใช้ตัวช่วยปล้นจะได้รับวันเพิ่มในช่วงพักรบปีใหม่ นอกจากนี้ผู้เล่นทุกคนยังจะได้รับของขวัญวันคริสมาสต์[เซิฟเวอร์สากล] เป็นบัญชีพรีเมี่ยม 2 วัน และตัวช่วยปล้น 3 วัน

เนื่องจากการดำเนินการนี้เป็นการดำเนินการด้วยมือ โปรดทราบว่าเราจะไม่สามารถบอกเวลาที่แน่นอนกับคุณได้; แต่บัญชีพรีเมี่ยมจะถูกเพิ่มเข้าไปที่บัญชีของคุณในระหว่างช่วงเวลาการพักรบ

ขอให้มีความสุขในช่วงวันหยุด!

บน