การยึดครอง

• ผู้เริ่มกระทู้ Saintaquarius
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
จากกฎเค้าบอกว่าห้ามยึดเมืองอื่นที่คะแนนไม่เกิน 4000 ขึ้นไป
ถ้ารอบหมู่บ้านไม่มีหมู่บ้านคะแนนถึง แล้วผมพึ่งเริ่มเล่นไม่นานมาก
ผมจะขอยึดเป็นกรณียกเว้นได้ไหมครับ

DeletedUser

Guest
การยึดหมู่บ้านที่ไม่มีเจ้าของ

การยึดหมู่บ้านที่เป็นหมู่บ้านดินเหนียวเอย ความเร็วกำลังเอย เราจะต้องประกาศก่อนยึดริป่าว มีคะแนไหมครับ

:(:(

DeletedUser

Guest
ปกติหมดครับ เป็นเหมือนหมู่บ้านทั่วๆไม่ต้องประกาศก่อนยึดก็ได้

ผมยังไม่ประกาศเลยขี้เกียจ เพราะเเผ่าอยู่ไกลกันและพันธมิตรที่มีแผนการยึดครองร่วมกันก็ไม่ได้อยู่ใกล้

เลยไม่ค่อยมีความหมายเ่ท่าไหร่ การประกาศเป็นการเตือนหรือจองไม่ให้คนในเผ่าหรือคนที่ใช้แผนการยึดครองร่วมยึดน่ะครับเป็นแค่คำเตือน

แต่ว่าหมู่บ้านโบนัสจะมีส่วนพิเศษ เช่น บ้านดินเหนียว ก็จะมีกำลังการผลิตของดินเหนียว100%จากกำลังการผลิตเดิมครับ

DeletedUser

Guest
ผมถามนิดนึงครับ ขวัญกำลังใจในการตี เมื่อส่งคนปล้นสะดมบ่อยๆ ก็จะลดลงไปเรื่อยๆ จะมีผลอะไรไหมครับ
แล้วความจงรักภักดี เมื่อเราเริ่มตีใหม่ๆ ในเกมส์บอกว่าจะเริ่มต้นที่ 25 หากเราต้องการเพิ่มต้องพัฒนาเมืองที่ยึดไปเรื่อยๆ หรือครับ แล้วเราจะดูได้อย่างไรอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมถามนิดนึงครับ ขวัญกำลังใจในการตี เมื่อส่งคนปล้นสะดมบ่อยๆ ก็จะลดลงไปเรื่อยๆ จะมีผลอะไรไหมครับ
แล้วความจงรักภักดี เมื่อเราเริ่มตีใหม่ๆ ในเกมส์บอกว่าจะเริ่มต้นที่ 25 หากเราต้องการเพิ่มต้องพัฒนาเมืองที่ยึดไปเรื่อยๆ หรือครับ แล้วเราจะดูได้อย่างไรอ่ะครับ

ถ้าขวัญกำลังใจเราต่ำ พลังโจมตีเราก็จะน้อยลงครับ
ส่วนเรื่องความจงรักภักดี มันจะเพิ่มขึ้นเองชั่วโมงละ 1 เปอร์
ไมเกี่ยวกับการพัฒนาเมืองแต่อย่างใด
(แค่ระวังไม่ให้ใครเอาขุนนางมาโจมตีซ้ำก็พอ ^^)

DeletedUser

Guest
ผมลองสร้างโบสถ์ให้รัศมีมันทับกันหลายๆหลังดูปราศกฎว่าคำว่าศาสนามันก็จะบอกว่า

ศาสนา3 แบบนี้อ่ะ ลองเอาขุนนางไปจิ้มมันทีหนึ่งภักดีเหลือ73แต่ขึ้นไวกว่าเดิมมากเลย น่าจะขึ้นมากกว่า1%ต่อชม.

มันจะเกี่ยวกับไหมนิ

DeletedUser

Guest
มีคนเขาบอกว่า นี่เกมสงคราม ต้องระวังตัวตลอดเวลา

อยากตอบกลับไปว่า(ถ้าผมนั่งจ้องจนพวกทหารนายมาถึงหมู่บ้านทหารผมจะDef*100เร๊อะ)

DeletedUser

Guest
ตอบ

มีคนเขาบอกว่า นี่เกมสงคราม ต้องระวังตัวตลอดเวลา

อยากตอบกลับไปว่า(ถ้าผมนั่งจ้องจนพวกทหารนายมาถึงหมู่บ้านทหารผมจะdef*100เร๊อะ)

คือไอที่ระวังคือการโจมตีในช่วงที่เราไม่อยู่น่ะครับอันตรายการโจมตีที่กินระยะเวลาสั้นๆเช่น3ชม.หรือเราอาจนอนตอน

เที่ยงคืน แต่เขาส่งมาตอนตี2ถึง8โมงเช้าเรายังไม่ได้มาเล่นเราก็โดนยึดเมืองไป

แต่ถ้าตอนนั้นเรายังเล่นหรือเฝ้าระวังอยู่ก็อาจจะเอาเรนเมืองอื่นมาเรนกันได้ทัน

แต่สำหรับผมก็เอาติดไว้ทุกบ้านล่ะแต่ตอนนี้ไม่ค่อยจะมี เหลืออย่างละ4-5พันต่อเมือง

แต่ก็พอทน^^

บน