การลงทะเบียนล่วงหน้าอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
1.ถ้าสมมุติเรากดเริ่มทิศตะวันออกเฉียงใต้ คนที่เราเชิญจะไปหมดเลยหรือเปล่า
2.ถ้าสมมุตืเรายังไม่มาเเล้วเพื่อนกดเริ่มเเล้วเราจะไปตามเพื่อนคนนั้นใช่ไหมครับ
3.ถ้าเราออกเมืองทิศนึงเเล้วเพื่อนที่เราเชิญจะออกเมืองทิศอื่นเปล่าครับ
4.ถ้าสมมุติเรายังไม่มาเพื่อนก็เริ่มไม่ได้ใช่ไหมครับ
5.ถ้าสมมุติเชิญเกิน10ที่เหลือจะไปไหนครับ
งงกับพวกนี่มากเลยครับ

DeletedUser

Guest
1. ถ้าเลือกที่จะลงทะเบียนล่วงหน้า คุณจะไม่มีสิทธิเลือกทิศครับ แต่คนที่คุณเชิญ แล้วเค้าตอบรับ ใช่ครับเค้าจะเกิดรอบๆ คุณ
2. ถ้ายังไม่มา หมายความว่ายังไงผมไม่ค่อยเคลียร์ ขอเดานะครับ ถ้าคนที่มาก่อนคือเพื่อนคุณ แล้วคุณตอบรับไว้แล้ว พอเวิลด์เริ่มหมู่บ้านคุณจะถูกใส่ไปใกล้ๆ คนที่เชิญครับ
3. อย่างที่บอกในข้อ 1 ไม่มีการเลือกทิศครับ ระบบมันจะสุ่มให้เอง แต่ถ้าอยู่ในรายชื่อที่เชิญไว้ และเค้าตกลง หรือตอบรับแล้วจะเกิดใกล้ๆ กัน
4. ไม่สนว่าใครจะมาไม่มาครับ หากมีการลงทะเบียนล่วงหน้าไปแล้ว กดตอบรับไปแล้ว ก่อนเปิดเวิลด์ระบบจะวางหมู่บ้านลงในแผนที่ครับ ดังนั้นเท่ากับว่ามันเริ่มไปแล้วครับ ใครล็อกอินก่อนก็เล่นก่อน ใครล็อกอินทีหลังก็ได้เล่นทีหลัง แต่หมู่บ้านได้ถูกจัดวางลงไปในเวิลด์แล้วครับ
5. ก็อยู่แถวๆ เดียวกัน แต่ 10 คนแรกจะใกล้คุณเป็นพิเศษครับ พอเริ่มเกิน 15 คนมันจะเริ่มกระจายออกไป แต่อย่าลืมว่าถ้าแถวเดียวกับคุณมีแต่พวกคุณ มันก็จะฟาร์มกันลำบากนะครับ เพราะฉะนั้นถ้ากลุ่มใหญ่ก็อาจจะอึดอัดตอนฟาร์มนะครับ

DeletedUser

Guest
ผมเลยจะเชิญเเค่30คนอ่ะครับ(ซวยสิท่านครับ)
ตอนนี่มีคนรับ5คนเอง ผมกะว่าจะหาคนรู้จักในเวิลต่างๆนะครับ
เวิล1 1คน
เวิล2 0คน(ว่างสนิท)
เวิล3 3คน+(จะเอาทางเผ่าด้วย)
เวิล4 ไม่มี
เวิล5 10กว่าคน
เวิล6 2คน
รวมเเล้วคงไม่เยอะเท่าไร

DeletedUser

Guest
ผมแนะนำให้แบ่งเป็น 2 กลุ่มครับ กลุ่มละ 7 คน อีกกลุ่มก็ให้คนรู้จักที่ไว้ใจอีกคนเชิญ อะไรทำนองนั้นครับ :)

แต่มันเทคนิคใครเทคนิคมันครับ ของงี้มันต้องลอง :p

DeletedUser

Guest
สมมติว่าเราลงทะเบียนไปแล้ว แต่เราไม่มีเวลามาเล่นวันที่เวิลเปิด แล้วบ้านเรามันเริ่มไปเองเลยใช่ไหม แบบนี้ไม่ดีเลย อยู่ดีๆบ้านเกิดเองเลยโดยที่เรายังไม่เข้าไปที

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ เพราะฉะนั้นมันจะดีตอนที่คุณกะจะเริ่มทันทีครับ ถ้าจะรอก็ไม่ควรไปใช้ระบบลงทะเบียนล่วงหน้าครับ

บน