การวิจัยของขุนนางกับขุนพล

• ผู้เริ่มกระทู้ wertasdish
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้ขุนนางกับขุนพลมีการวิจัยครับ
เเบบเช่น
ขุนพล
ระดับ1ใช้ไอเทมได้อันเดียว
ระดับ2ใช้ได้3อัน
ระดับ3ใช้ได้ทุกอัน
ขุนนาง
ระดับ1ลดค่าภักดี25-35
ระดับ2ลดค่าภักดี35-45
ระดับ3ลดค่าภักดี50-75
ท่าจะมันสนป่ะครับ

DeletedUser

Guest
ขุนพล เห็นด้วยครับ แต่ขุนนาง อย่าเลยครับ ถ้าอย่างนั้น โดน 2ทัพ เมืองก็หายเลยซิครับ ถ้าจะลดให้ดีขุนนาง 1ทัพไม่ควรลดเกิน 40 ครับ เพราะมัน จะต้านยากมากเกิน และเสียสมดุลเกมส์ ครับ

DeletedUser

Guest
ก็เพราะว่าหมู่บ้านที่มันรังเเกเพื่อนผมมันอยู่ไกลต้องยิงพร้อมกัน4ตัวผมคงตายหมดก่อนเเน่ครับ ผมเลยเสนอมา เเต่ขุนพล ผมเห็นมันไม่ใช้เกะกะตา ใช้เเค่
อันเดียวมีเป็น10

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ไม่เห็นด้วยทั้งสองกรณี ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนเป็นสามารถมีขุนพลได้มากกว่า 1 คนแต่ให้ใช้ไอเท็มจากคลังแสงเดียวกันจะดีกว่า

DeletedUser

Guest
ผมว่าแบบเดิมดีแล้วครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรหรอก เพราะ ไอเทมของขุนพล นั่นมีมากมาย และคนส่วนใหญ่เมื่อได้มาแล้ว 1ชิ้น ก็จะสร้างทหารรูปแบบที่คำึงผลของไอเทมด้วย ครับ ถ้ามีขุนมากกวา 1ตัว มันจะทำให้เกมส์ซับซ้อนเกิน ไปและน่าเบื่อครับ

บน