การวิจัย

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
การวิจัยมีหลายขั้น ซึ่งผมคิดว่าควรยกเลิกสิ่งนี้ครับ เพราะ มันจะก่อให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบ ระหว่างผู้เล่นใหม่ กับผู้เล่นเก่า

ถ้าจะมี ผมขอเสนอแนะว่า ให้สามารถวิจัย เพิ่มได้แค่ทหารแบบเดียวในเมืองหนึ่ง คือถ้าเมืองa วิจัยเลือกหอก ก็วิจัยได้แต่หอก อย่างอื่นวิจัยไม่ได้ แบบนี้ วิจัยได้ 5ขั้น กำลังดี

ซึ่งมันจะก่อให้เกิดความสนุกและการวางรูปแบบทหารในเมืองที่ซับซ้อนมากขึ้นครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่ามันไม่ค่อยดีนะครับ
เพราะความจริงในยุคกลางยังไงพวกเขาก็ต้องเก่งขึ้นเป็นเรื่องธรรมดา
เเต่มีเเค่เมืองเดียวมันดูออกเเนวเกินยุคกลางเเล้วครับ
ไม่ใช้หุ่นยนต์นะครับที่จะให้ทำเเค่ตัวเดียวให้ดีขึ้น

DeletedUser

Guest
ผมว่า
มันควรวิเคราะได้ทุกอย่าง
แบบไม่จำกัดนะครับ

เพราะถ้าเมืองใหญ่ๆจริง สมัยยุคกลาง
เทคโนโลยี เขาก็ทำได้หมดหล่ะครับ

เราน่าจะวิจัยได้ถึงเลเวล 100 ไปเลยนะครับ
แบบเกมส์เก็บเลเวล

มันจะทำให้โรงตีเหล็ก
มีประโยชน์หน่อย

DeletedUser

Guest
ถ้าวิจัย มากไป มันจะเป็นแบบเดิมครับ คือ คนที่เกิดก่อน มีการวิจัยมากกว่าคนที่ เกิดที่หลัง มันทำให้เกิดความเสียเปรียบ ได้เปรียบกนมากกว่าเดิมนะครับ ถ้าจะมีการวิจัยแบบเดิม ผมว่าไม่ต้องมีการวิจัยไปเลยยังดีกว่าครับ (มีแต่วิจัยเพื่อให้สร้างได้พอ)

DeletedUser

Guest
ถ้าวิจัย มากไป มันจะเป็นแบบเดิมครับ คือ คนที่เกิดก่อน มีการวิจัยมากกว่าคนที่ เกิดที่หลัง มันทำให้เกิดความเสียเปรียบ ได้เปรียบกนมากกว่าเดิมนะครับ ถ้าจะมีการวิจัยแบบเดิม ผมว่าไม่ต้องมีการวิจัยไปเลยยังดีกว่าครับ (มีแต่วิจัยเพื่อให้สร้างได้พอ)

เกิดก่อนได้เปรียบก็ได้ไปครับ
เพราะเมืองจริงๆสมัยยุคกลาง
เมืองที่สร้างก่อน
เมืองเก่าแก่
ย่อมแข็งแกร่งในตอนแรก

มันทำให้เมืองหลังๆต้องแอคทีฟ
ถึงจะชนะได้ยังไงล่ะครับ

มันทำให้เกิดการวางแผนมากขึ้น
ติดต่อประสานงาน

และทุกๆอย่างเลยล่ะครับ
นี่สิ
มันถึงเข้าขั้นของยุคกลางหน่อย
มันจะได้เหมือนจริงมากยิ่งขึ้น

DeletedUser

Guest
อืม ครับ เกิดก่อนได้เปรียบ แน่นอน แต่ลองคิดดูนะครับ เกิดก่อน ย่อมมีทหารมาก แถมยังวิจัย มาก อีก อย่างนี้ผู้เล่นใหม่ก็เละดิครับ สังเกตได้จากเวิล์ด3 เวิล์ด5 ผู้เล่นใหม่ จะโตได้ไม่นานก็จะถูกทำฟาร์มครับ ผมว่าวิจัย แบบเก่าแก่ คือ ขั้นเดียวอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปมีหรอกวิจัยหลายขั้น

DeletedUser

Guest
ไม่จริงอ่ะครับเวิล5ผมเล่นก่อนมันเยอะ ผมส่งทัพ3ทัพยิงมันผมตายเรียบ

DeletedUser

Guest
คุณ ทหารน้อยหรือวิจัยน้อย เองหรือเปล่าครับ
ถ้าผู้เล่นเกิดใหม่ตีชนะผู้เล่นเกิดก่อน ได้แสดงว่าผู้เล่นเกิดใหม่ แอคทีฟสูง และเก่งกาจด้านการสร้างทหารและวางแผน ครับ

DeletedUser

Guest
ทัพที่1 ผมมีทหาร1000กว่าๆม้าเกือบพัน
ทัพ2 ทหาร500กว่า เเละม้าเกือบร้อย
ทัพ3ทุกอย่างอย่างล่ะ100(ยกเว้นม้าหนักเเละยิงหิน)
ก่อนหน้านี้ผมส่งม้าสอดไป20ตายเรียบ

DeletedUser

Guest
แสดงว่าแนวรับเขาหนาแน่น มาก (อาจมีทัพหนุนจากเมืองอื่นมาด้วย (สงครามตัวแทน))

DeletedUser

Guest
ผมก็ว่างั้นครับเดี๋ยวพร้อมเมื่อไรเหมาทั้งเผ่า(เเต่ใครจะโดนใครเหมานี่เเหละ)

บน