การสอดแนมคือชนวนสงคราม

DeletedUser

Guest
เพิ่งจะทราบว่าถ้าเราไปสอดแนมเขา เขาจะรู้ตัวด้วย

เพราะตั้งแต่เล่นมา 11 วันยังไม่เคยโดนตี เมื่อคืนลองสอดแนมไปหลายหมู่บ้าน
วันนี้พี่กำลังยกทัพมาตีถึงสองหมู่บ้าน ทั้งๆ ที่ผมไม่มีทรัพยากร

อิอิ ตอนนี้คงรออย่างลุ้นระทึก เพราะหมู่บ้านที่กำลังมาแต้มน้อยกว่า:d

DeletedUser

Guest
ถูกต้องเลยครับ แต้มไม่สำคัญครับ อย่ามองคนที่แต้มนะครับ อาจจะเป็นบ่อเกิดแห่งความตายเอาง่ายๆ

DeletedUser

Guest
ฮาเลยครับ แค่โดนสอดแนมกลับ เล่นเอาทำงานไปเสียวไป 55+

DeletedUser

Guest
เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นาน เพิ่งรู้ว่าการสอดแนม อีกฝ่ายจะรู้ตัวด้วย (ตอนแรก เข้าใจว่าไม่รู้ตัว)

ขอบคุณมากครับ

bas6248

คะแนน react
0
หึหึ การสอดแนมคือชนวน แห่งการป้องกันตัวอย่างกระทันหัน-*- เพราะผมโดนหมู่บ้านของพวกบราซิลปล้นบ่อย แต่ช่วงหลังๆ มันไม่ปล้นละ มันกลัวเสียทหาร 555+ :d

DeletedUser

Guest
พวกหมู่บ้านคนเถื่อนนี่ เขาปั้มทหารตุนไว้เยอะไหมครับ แล้วอัพระดับกำแพงกันบ่อยหรือเปล่า (เพราะคะแนนเพิ่มได้เพิ่มเอา - -)

DeletedUser

Guest
กำแพง - สุ่มครับ
ทหาร - จะไม่มีการสร้างทหารออกมาเองนะครับ

DeletedUser

Guest
พวกหมู่บ้านคนเถื่อนนี่ เขาปั้มทหารตุนไว้เยอะไหมครับ แล้วอัพระดับกำแพงกันบ่อยหรือเปล่า (เพราะคะแนนเพิ่มได้เพิ่มเอา - -)

ไม่มีทหารครับ เหมือนหมู่บ้านโบนัส

icelza10

Member
คะแนน react
0
ผมมี แทคนิค ขั้นสูง มาฝาก หลายคนอาจ ไม่รู้ว่า ช่วงแรก การตั้ง รับ จะดีกว่าบุก

เมืองใกล้ๆของท่าน มี โจท หรือ คุณ อยากไปปล้นจนตัวสั่น เมืองของ ท่าน กับเขา ติดกัน แต่มีเมืองล้าง อยู่ คุณคิดได้ เลยว่า ไอ้นั้น มันต้องฟราม เมืองล้าง คุณ เอา นักดาบ ตามคุณคำควณ ว่าอีก ฝ่ายเอา ทหารกี่นายไป ปล้น เมืองล้าง เมื่อคน เดา หรือ คาดคะเน ได้แล้ว

คุณเอา นักดาบไปสมทบเมือง ล้างนั้น รอคนที่มาฟราม ตีเมืองล้างนั้นก็ จะ เสียทหารไปหมด ที่นั้น เอง เราก็ เอาหน่วยจู่โจมไป ทำลาย ทหารอีกส่วนในเมืองที่เหลือ ซึ่งต้นเกม จะทำได้ดี เพราะ สูตรนี้ ทำในเซิฟอินเตอ ร้องมาหลายคนแล้ว

mafiaz00

คะแนน react
0
เค้าสปายมา

จำลองเอา

ตบเราตายหมดก็มีนะ

อย่าคิดว่ารับดีแล้วล่ะ

สปายไปคนบุกบ้าง เราว่าน่าจะดีนะ

icelza10

Member
คะแนน react
0
ถ้าคุณ เคยเล่นแล้วจะ รู้ ว่าการตั้งรับจะเสีย ทหารน้อยกว่า คุณลอง จำลองเลยก็ได้ เซิฟนอก พอถึง 3000 คะแนน มันจะมี พรีเมี่ยมให้

ซึ่ง สามารถคำนวณ ถึงทหาร และ ทรัพกรการสร้าง ซึ่ง ฝ่ายกัน จะ เสีย ทรัพการ ในการ สร้างทหาร น้อยกว่า

DeletedUser

Guest
ช่วงหลังจากนี้ ตอนประมาณ 2000 คะแนน ทหารจำนวนหลัก พันต้นๆ ไม่พอนะครับ โดยเฉพาะถ้าหมู่บ้านเราโต จนเป็นที่น่าส่งขุนนางแล้วหล่ะก็ ผมแนะนำว่าพยายามให้ ทหารมีจำนวน 1.5 หรือ 2 เท่าของคะแนนครับ แต่ก็ต้องแล้วแต่จังหวะ และโอกาสครับ ว่าทำได้ไหม

DeletedUser

Guest
คือถ้าคิดว่าเค้าสอดแนมเราแล้วโกรธขนาดจะต้องไปตีคืน ต้องคิดใหม่ครับ คนที่มาสอดแนมเราแปลว่าเค้ามั่นใจว่า ถ้าสอดแนมได้ข้อมูลแล้วโดนตีเค้าตั้งรับสบายๆแล้วสามารถตีกลับได้ แพ้เล่นใหม่ทันทีเลยนะครับ :d

DeletedUser

Guest
ช่วงหลังจากนี้ ตอนประมาณ 2000 คะแนน ทหารจำนวนหลัก พันต้นๆ ไม่พอนะครับ โดยเฉพาะถ้าหมู่บ้านเราโต จนเป็นที่น่าส่งขุนนางแล้วหล่ะก็ ผมแนะนำว่าพยายามให้ ทหารมีจำนวน 1.5 หรือ 2 เท่าของคะแนนครับ แต่ก็ต้องแล้วแต่จังหวะ และโอกาสครับ ว่าทำได้ไหม

ถ้าเป็นพลทหารราบ 2เืท่าไม่แปลกครับ แต่ถ้าเป็นม้าเบา 2 เท่ายากมากนะครับ - - 2000 คะแนนม้าเบา 4000 ตัวเหอๆ :d

DeletedUser

Guest
ผมว่า K.tony หมายถึง ผสมกันให้ได้ตามนั้นอ่ะครับ

บน