การสอดแนมคือชนวนสงคราม

DeletedUser

Guest
วันนี้ลองเอาพลสอดแนมไปเป็นกำลังเสริมให้หมู่บ้านร้างดู ไม่รู้ผลจะออกมาเป็นยังไง? :cool:

DeletedUser

Guest
วันนี้ลองเอาพลสอดแนมไปเป็นกำลังเสริมให้หมู่บ้านร้างดู ไม่รู้ผลจะออกมาเป็นยังไง? :cool:

ผลออกมา คือ ส่งไปห้าตัวตายหมด - -

มีคำถาม

นอกจากจะให้สอดแนมชาวบ้านได้โดยไม่รู้ตัว (จริงๆ ถ้าเป็นแบบเขามีพลสอดแนม เขาถึงจะรู้ตัวและฆ่าได้ปรกติผมว่าน่าดีกว่า) ผมว่าน่าจะให้รู้ได้ด้วยว่าเป็น "ทัพเล็ก" หรือ "ทัพใหญ่" เพราะช่วงนี้เจอ ผู้เล่นพลังจิตคนหนึ่ง แกท่าทางจะมีหลาย ID เพราะทะเลาะกับแกทีแรก ก็ส่งเครื่องยิงหินมาเครื่องเดียว เล่นเอาผมตกใจเลย มันเอาแน่แล้ว เกือบส่งกำลังไปแลก

โชคดีที่แสนรู้เลยส่งพลสอดแนมไปสวนเสียก่อน

ตอนหลังๆ ผมเลยส่งเครื่องยิงหินไปเครื่องเดียวบ้าง แต่สองที ทีนี้ มีกำลังจากหมู่บ้านที่ไม่มีทหารแล้ว (ทราบเพราะส่งพลไปสอดแนม) มาทีละตัว สองตัว จากเมืองที่ไกลมากๆ 10-100 ชม. เป็นประจำเลย (คิดว่าเป็น ID ของคนที่เป็นอริผมแต่โดนรุมยำจนเละไปแล้ว หรือไม่ก็ของเพื่อนเขา) ตอนนี้ประสาทจะกินแล้ว ผมว่าถ้าเปลี่ยนชื่อเกมส์จาก Tribal Wars ไปเป็น Phycho Wars ท่าจะเหมาะ

เพราะในเมื่อไม่รู้ว่าทัพเล็ก หรือทัพใหญ่ เราเลยจัดการอะไรไม่ได้มากนัก

DeletedUser

Guest
คำถามคือ ผลสอดแนมน่าจะรู้ว่า หมู่บ้านที่ไปสอดแนมมีกำลังมากหรือน้อย ใช่ไหมครับ?

ถ้าใช่ ก็มีอยู่แล้วนี้ครับ พลสอดแนมตามปกติ จะนำข้อมูลทหารกลับมาด้วยครับ
หรือว่า ผมเข้าใจผิด ฮ่าๆ

DeletedUser

Guest
เอ่อ ถ้าคุณไม่มีทหารส่วนป้องกันที่ดี และไม่แน่ใจว่าไอที่เราจะไปแอบดูนี่เขามีทหารมากใหม อย่าเสี่ยงครับ เพราะโอกาสโดนโจมตีกลับมีมากทีเดียว เพราะมันคือเรื่องของศักดิ์ศรีสำหรับเกมนี้

DeletedUser

Guest
ผมไปโจมตีหมู่บ้านหนึ่ง ผมเห็นว่าอ่อน โจมตี

โอโห้ สุดยอดเลยครับ ทึ่งครับ

ที่ทำการหมู่บ้าน (ระดับ 5)

ค่ายทหาร (ระดับ 4)

โบสถ์เอก (ระดับ 1)

โรงตีเหล็ก (ระดับ 1)

จุดรวมพล (ระดับ 1)

อนุสาวรีย์ (ระดับ 1)

ตลาด (ระดับ 3)

ค่ายพักคนตัดไม้ (ระดับ 10)

บ่อดินเหนียว (ระดับ 9)

เหมืองเหล็ก (ระดับ 11)

ฟาร์ม (ระดับ 5)

โกดัง (ระดับ 3)

ที่ซ่อนลับ (ระดับ 5)

กำแพง (ระดับ 5)

ดูจากนี้ไม่ค่อยเท่าไร

มาดูผลทหารนะครับ

พลหอก 103 เสีย 27

ขุนนาง1 เสีย 0

ทหารผม

พลหอก10เสีย10

พลดาบ10เสีย10

พลขวาน10เสีย10

พลสอดแนม 1 เสีย0

ขุนนาง1 เสีย1

เสียดายขุนนางมากเลยครับ โห่ๆ

DeletedUser

Guest
ทำไมส่งทหารไปกับขุนนางน้อยจังครับ เจอพวกเล่นเป็น snipe ทีเดียวก็จบเห่แล้วครับ แบบนี้

DeletedUser

Guest
เหอๆ เสียดายขุนนางจัง คุณน่าจะส่งประกบเยอะๆ หน่อย แค่นี้มันน้อยมาก กว่าจะได้มาปล้นจนเหมือนโรคจิต ตายแบบนี้แอบเห็นใจเลย

DeletedUser

Guest
เพิ่งจะทราบว่าถ้าเราไปสอดแนมเขา เขาจะรู้ตัวด้วย

เพราะตั้งแต่เล่นมา 11 วันยังไม่เคยโดนตี เมื่อคืนลองสอดแนมไปหลายหมู่บ้าน
วันนี้พี่กำลังยกทัพมาตีถึงสองหมู่บ้าน ทั้งๆ ที่ผมไม่มีทรัพยากร

อิอิ ตอนนี้คงรออย่างลุ้นระทึก เพราะหมู่บ้านที่กำลังมาแต้มน้อยกว่า:d

ผมใช้วิธีนี้ประจำ หลอกให้เค้ามาตีแล้วตีสวนกลับแต่ไม่ได้สอดแนมแบบหลายหมูบ้านนะ
ถ้าเค้าไม่มีม้าสอดแนมมาก็เสร็จผมอะ

บน