การออกบ้านหลังที่ 2

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'เวิลด์ 4' เริ่มโดย 5460, 9. กุมภา 2011.

แชร์หน้านี้

1. 5460

5460 New Member

เข้าร่วม:
    17. มกรา 2011
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ขอถามเป็นข้อๆเลยนะครับ พอดีมือใหม่นะครับอ่านๆมาแล้ว ยังสงสัยนะครับ
    1.ประโยชน์ของการออกบ้านหลังที่สองคืออะไรครับ

2.หากออกบ้านหลังที่สอง ระหว่างบ้านคนเถื่อน กับบ้านโบนัส จะยึดอันไหนดีกว่ากัน

3.การยึดบ้านข้าศึกที่อยู่ใกล้ๆ ส่งสอดแนมไปก่อน พอได้ข้อมูลแล้วก็ ส่งทหารไปตีให้ทหารเขาหมดบ้าน แล้วก็จัดทัพขุนนางออกเป็น 4 ทัพ แล้วในแต่ละทัพเราต้องเอาทหารฝ่ายโจมตี เช่นขวาน ม้าเบา ม้าหนัก แกะ แมว ไปพร้อมกัน แต่ละชุดควรใช้ทหารอย่างละเท่ารัยครับ

4.บ้านที่เราจะยึดหลังที่ 2 ควรอยู่ใกล้ๆกับบ้านหลังแรกของเราใช่เปล่าครับ หรืออยู่ใกลๆก็ได้ แล้วหลังต่อๆไปก็เหมือนกันใช่เปล่าครับ

อย่างไรรับกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยไขข้อสงสัยให้ผมด้วยนะครับ หรือหากมีข้อเสนอแนะอะไรก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. poonsr

poonsr New Member

เข้าร่วม:
    1. มีนา 2011
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    1.ประโยชน์ของการออกบ้านหลังที่สองคืออะไรครับ
    เหมือนมีบ้าน2หลังครับ ประโยชน์ก็หลายอย่าง ศัตรูตีต้องตี2บ้าน
    มีฟาร์มเพิ่มได้ทหารเยอะ เป็นต้น

2.หากออกบ้านหลังที่สอง ระหว่างบ้านคนเถื่อน กับบ้านโบนัส จะยึดอันไหนดีกว่ากัน
    โบนัสสิครับ- -

3.การยึดบ้านข้าศึกที่อยู่ใกล้ๆ ส่งสอดแนมไปก่อน พอได้ข้อมูลแล้วก็ ส่งทหารไปตีให้ทหารเขาหมดบ้าน แล้วก็จัดทัพขุนนางออกเป็น 4 ทัพ แล้วในแต่ละทัพเราต้องเอาทหารฝ่ายโจมตี เช่นขวาน ม้าเบา ม้าหนัก แกะ แมว ไปพร้อมกัน แต่ละชุดควรใช้ทหารอย่างละเท่ารัยครับ
    ที่ให้ขุนนางไม่ตายน่ะครับ
    ดูกำแพงด้วยว่าทัพที่ทำให้ทหารเขาหมดบ้านก็ควรส่งแกะ+แมวไปด้วย ทำลายกำแพงไว้

4.บ้านที่เราจะยึดหลังที่ 2 ควรอยู่ใกล้ๆกับบ้านหลังแรกของเราใช่เปล่าครับ หรืออยู่ใกลๆก็ได้ แล้วหลังต่อๆไปก็เหมือนกันใช่เปล่าครับ
    จะไกล้หรือไกลแล้วแต่นะครับ
    แต่ถ้าจะให้เหนียวก็ไกล้ๆกันไว้จะได้ส่งเรนให้กัน
    ถ้าไว้ไกลๆอาจจะเอาไว้ข่มข้าศึกหรือ ไว้สอดแนมง่ายๆ

3. thekotong

thekotong Guest

กระจ่างเลย เสริมอีกนิดหาเผ่าดีๆสักเผ่าครับ