การโดนแบน แบบไม่มีหลักฐาน ขอความเป็นธรรมด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ใช้เน้ตร่วมกัน
เวลาส่งตี มันเตือนไหมครับ ว่าคุณกำลังจะทำผิดกฎของเกม
แบบที่ส่งแร่ให้กันอ่ะ

DeletedUser

Guest
เกี่ยวกับเน้ตร่วมกัน

1. A เข้าไอดี ของ b ครั้งเดียว ไม่ได้แจ้งใช้เน้ตร่วมกัน ผิดกฎของเกมไหม
2. A เข้าไอดีของ b และแจ้งใช้เน้ตร่วมกัน ต้องยกเลิกอย่างน้อยกี่วัน ถึงจะโจมตีไอดีเดียวกันได้ โดยไม่ผิดกฎของเกม
3. A โจมตี c และ b โจมตี c แล้ววันนึง a ซิสให้ b ขณะที่ซิสให้ไม่มีการส่งโจมตีเพิ่ม ผิดกฎของเกมไหม
4. A โจมตี c แล้ว c โจมตี b โดยที่ a กับ b ใช้เน้ตร่วมกัน ผิดกฎของเกมไหม
5. A โจมตี c แล้ว b เรนให้ a ขณะเรนไม่ได้ใช้เน้ตร่วมกัน แต่วันนึง b ไม่ว่างให้ a เรน หลังจากซิสไม่ส่งไปเพิ่ม ผิดกฎของเกมไหม

ยังกะข้อสอบ

DeletedUser

Guest
ใจเย็นกันหน่อยครับ

และผมสงสัยเรื่องหนึ่งครับ ว่าถ้าผมจะตั้งกลุ่มชมรมในฟอรัมส่วนรวมที่เกี่ยวกับการเมืองของประเทศไทยนี้จะผิดกฎไหมครับ คุณtony ช่วยตอบด้วยละกันครับ และช่วยให้รายละเอียดด้วยครับ เพราะผมจะพยายามสร้างความเข้าใจกันและแลกเปลี่ยนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองไทยในปัจจุบันนี้ครับ เพราะดูแล้วมันมี่วี่แววอดีตจะซ้ำรอยครับ ผมจึงคิดว่าเราควรจะได้แลกเปลี่ยนคุยกันทั้งทุกสีเสื้อครับ ไม่ว่าจะเขียว เหลือง แดง ฟ้า นะครับ เพื่อปรับความเข้าใจกัน คนไทยจะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันอีกครับ

รู้เขา รู้เรา รบกี่ครั้ง ก็ชนะครับ
ผู้ชนะเท่านั้น ที่จะเขียนประวัติศาสตร์
:D:D:D

ช่ายแย้ว ผู้ชนะ คือ ผู้เขียนประวัติศาสตร์
ดูอย่าง พระนเรศวร จิ พม่าอย่าง ไทยอย่าง ผมไม่ออกความเห้น เพราะ เกิดไม่ทัน

ปรับความเข้าใจ เป็นอะไรที่ดีมากๆ
แต่ปรับได้เมื่อ คนพูดก้อต้องฟัง และคนฟังก้อต้องพูดด้วย อิอิอิ

เช่น ลิเบีย อเมกา(QE)

(ความคิดเห็นเฉยๆ)
เรื่องแหกตาบินลาเดน(ดูยังไงก้อเป็นข้ออ้างในการถอนทหารกลับ เพราะเปลืองงบประมาณ
ดูอย่างตอนซัดดัมจิ เอาหน้ามาเทียบ โกนหนวดเครา เอาให้เหมือน แต่รอบนี้กลับประกอบพิธีทิ้งทะเล แหมๆๆๆ
ดูรูปบินลาเดน แต่ละรูป ปืนไม่มีห่างกาย แต่ ตอนบุกบ้านมีลูกน้อง 5 คน ซะงั้น แถมห้องนอนไม่มีอาวุดปืนอีก
ส่วนจัดฉากใน ปากีสถาน อาจจะมีผลทางการทูต) ปากีป่าวหว่า เป็นปลาทอง ลืมง่ายอ่ะ *-*

เอาเรื่องไกลๆตัวหน่อย งิงิ
อย่างข้างบนถือว่าเป็นการเมืองป่าวงับ คุณ t0ny

DeletedUser

Guest
เรื่องต่างประเทศจะวิเคราะห์ วิจารณ์ อะไรก็ทำได้ แต่ให้ถูกหมวดครับ แต่แน่นอนว่าต้องไม่ใช่การกล่าวหาลอยๆ ถ้าเป็นสมมุติฐาน ก็ต้องบอกไว้ก่อนนะครับ เพราะเกิดคนมาทีหลังมาอ่านแล้วเข้าใจผิด จะแย่ครับ

ส่วนเรื่องในประเทศก็ทำได้ครับ ให้ถูกหมวดเช่นกัน แต่ต้องไม่พาดพิงถึงสถาบันต่างๆ นะครับ รวมไปถึงคุณต้องระวังเรื่องกฎหมายเลือกตั้งด้วย เพราะมันจะมีการเลือกตั้งเร็วๆ นี้ ดังนั้นการพูดอะไรบางอย่างช่วงนี้อาจจะผิดกฎหมายครับ การแสดงความเห็นทำได้ แต่ต้องอยู่ในกรอบของความเหมาะสมและกฎหมาย และที่นี่มันเป็นฟอรัมเกมส์ครับ คนส่วนมากมาหาข้อมูลเกมส์ครับ ไม่ใช่เรื่องการเมือง แต่ผมก็ไม่ได้ห้ามอย่างที่บอกถ้ามันอยู่ในกฎของกฎหมาย ความเหมาะสม ฯลฯ ครับ ถ้าให้ดีทำไปในทางสร้างสรรค์ดีกว่าการออกความเห็นในช่วงนี้ครับ

ส่วนเรื่องการเชื่อมต่อ ฯลฯ เดี๋ยวอย่างที่บอกนะครับไว้ช่วงเสาร์ อาทิตย์นี้เดี๋ยวผมหาเวลามาเขียนอธิบายให้นะครับ ช่วงนี้ร่างๆ ไว้อยู่แต่ยังไม่มีเวลาว่างมานั่งเขียนดีๆ ให้มันเสร็จครับ คิดว่าเสาร์ อาทิตย์ว่างๆ น่าจะทำได้ครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ ผมจะพยายามไม่พาดพิลถึงสถาบันเด็ดขาดครับ ส่วนเรื่องกฎหมายนั่นผมเคยเปิดดูรายการหนึ่งช่อง11 ครับ ก่อนดูมันขึ้นว่า สื่อมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห้นอย่างอิสระ และหลังจากนั้นก็มีรายการออกมา(ด่าคนเสื้อแดงซะยับเลย) แต่มันไม่ผิดกฎหมายครับ รัฐธรรมนูญชาติไหนเนี่ย

ผมจะตั้งกลุ่ม/ชมรม ใช้ชื่อ thai state of we < thsow> ใครจะเข้าก็ได้นะครับ ผมไม่เกี่ยงอยู่แล้ว แล้วใครมีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับทุกเรื่องก็มาแบ่งปันได้เลยครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ ผมจะพยายามไม่พาดพิลถึงสถาบันเด็ดขาดครับ ส่วนเรื่องกฎหมายนั่นผมเคยเปิดดูรายการหนึ่งช่อง11 ครับ ก่อนดูมันขึ้นว่า สื่อมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห้นอย่างอิสระ และหลังจากนั้นก็มีรายการออกมา(ด่าคนเสื้อแดงซะยับเลย) แต่มันไม่ผิดกฎหมายครับ รัฐธรรมนูญชาติไหนเนี่ย

ผมจะตั้งกลุ่ม/ชมรม ใช้ชื่อ thai state of we < thsow> ใครจะเข้าก็ได้นะครับ ผมไม่เกี่ยงอยู่แล้ว แล้วใครมีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับทุกเรื่องก็มาแบ่งปันได้เลยครับ

ความจริงก็ไม่ได้เข้ามาโพสหรืออ่านนานแล้วเพราะอยากนิ่งๆ สบายใจกว่า การเมือง ความรู้สึกผม ผมว่าอย่าเอามาลงเลยครับ ในกฏก็บอกว่าคุยการเมืองได้ แต่ในความเข้าใจของผมคือการเมืองในเกมเท่านั้นครับที่เอามาคุยได้ ถ้าการเมืองในชีวิตจริงไม่ควรเอามาคุยกันในที่นี้ครับ เพราะมันจะเป็น 2 แง่ 2 ง่าม อาจจะไปพาดพิงหรือผิดกฏ §5) การสื่อสาร ได้นะครับ สร้างความแตกแยกให้มากกว่าเดิมครับ สิ่งหนึ่งที่น่าชื่นชมสำหรับต่างประเทศบางประเทศคือเขารู้จะแบ่งแยก ในครอบครัวเดียวกันสามารถสนับสนุนคนละสีได้ แต่เมืองไทยเราบางครอบครัวหรือส่วนใหญ่อาจฆ่ากันได้ถ้าคุยการเมือง ทางที่ดีแนะนำส่วนตัวนะครับ อย่านำมาจะดีกว่าครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว

DeletedUser

Guest
อืมครับ งั้นผมจะเปิดไว้ก่อนถ้าใครอยากเข้าก็เข้านะครับ

DeletedUser

Guest
กรณีของผมละคับ

กรณีของผม ผมมีคอมที่บ้านเครื่องเดียวและเล่นกับน้องชายกันคนละหมู่บ้านกันแต่โดนแบนอย่างนี้ผมผิดอะไรคับ ซึ่งผมกับน้องก้อไม่เคยช่วยกันเลยแม้แต่ซักครั้งเดียวแต่กลับถูกแบน ช่วยอธิบายหน่อยคับ

DeletedUser

Guest
กรณีของผม ผมมีคอมที่บ้านเครื่องเดียวและเล่นกับน้องชายกันคนละหมู่บ้านกันแต่โดนแบนอย่างนี้ผมผิดอะไรคับ ซึ่งผมกับน้องก้อไม่เคยช่วยกันเลยแม้แต่ซักครั้งเดียวแต่กลับถูกแบน ช่วยอธิบายหน่อยคับ

ก่อนอื่นลองอ่านกระทู้นี้ดูครับแล้วก็ไปที่ส่วนสนับสนุนครับเพื่ออุทธรณ์ที่นั้นครับ จะได้คำตอบทุกอย่างที่นั้นครับ

DeletedUser

Guest
:confused: ขอถามหน่อยครับ ทำมัยผมอัพสิ่งก่อสร้างที่เหมือนกันไม่ได้เหมือนแต่ก่อน
ตัวอย่างเช่น
ผมจะอัพโรงม้า ระดับ 13 เป็น 14 และ 15 เลย ไม่ได้ทั้งที่ มีพอทุกอย่าง
ต้องไปอัพอย่างอื่นแทน เช่น อัพ โรงม้าจาก 13 เป็น 14 แล้ว
ต้องไปหาอัพโรงงานแทน ทำมัยมันไม่ต่อเนื่องเหมือนเก่า...งง

:confused: ถ้าว่า การใช้ อินเตอร์เน็ทร่วมกัน.. สมมุติ
นาย ก พักอยู่ หอเดียวกับ นาย ข และ นาย ค
แต่ทั้งหมดไม่รู้จักกัน แต่เน็ทหอพัก ท่านน่าจะทราบว่ามันระบบเดียวกันแน่ๆ

และ ร้านเกมอีกอย่าง สมมุติ ผมไปเล่นเกมที่ ร้าน แต่ดัน ไปเล่นร้านเดียวกับสมาชิกเผ่าผม ทั้งที่ไม่รู้จักกัน โจมตีศัตรู หรือ ส่งทรัพยากรให้กัน ผมก็คงโดนแบนใช่มัยครับ... :D อยากรู้

DeletedUser

Guest
:confused: ขอถามหน่อยครับ ทำมัยผมอัพสิ่งก่อสร้างที่เหมือนกันไม่ได้เหมือนแต่ก่อน
ตัวอย่างเช่น
ผมจะอัพโรงม้า ระดับ 13 เป็น 14 และ 15 เลย ไม่ได้ทั้งที่ มีพอทุกอย่าง
ต้องไปอัพอย่างอื่นแทน เช่น อัพ โรงม้าจาก 13 เป็น 14 แล้ว
ต้องไปหาอัพโรงงานแทน ทำมัยมันไม่ต่อเนื่องเหมือนเก่า...งง
ทีมงานต้องขออภัยด้วยครับ ปัจจุบันพบบัคใน IE7,8
ในการสั่งอัพเกรดคิวงานที่เป็นสิ่งก่อสร้างเดียวกันครับ
เช่น อัพเกรดที่ทำการหมู่บ้าน 11->12 และจะเพิ่มคิว 12->13 จะทำไม่ได้ครับ(ชั่วคราว)

ทีมงานแนะนำให้ใช้บราวเซอร์อื่นเล่นไปพรางๆ ก่อนนะครับ
เช่น FireFox ดาวน์โหลดได้ที่ http://www.mozilla.com/th/firefox/
และทีมงานได้แจ้งบัคดังกล่าวไปยังผู้พัฒนาให้รับทราบเรียบร้อยแล้วครับ

:confused: ถ้าว่า การใช้ อินเตอร์เน็ทร่วมกัน.. สมมุติ
นาย ก พักอยู่ หอเดียวกับ นาย ข และ นาย ค
แต่ทั้งหมดไม่รู้จักกัน แต่เน็ทหอพัก ท่านน่าจะทราบว่ามันระบบเดียวกันแน่ๆ

และ ร้านเกมอีกอย่าง สมมุติ ผมไปเล่นเกมที่ ร้าน แต่ดัน ไปเล่นร้านเดียวกับสมาชิกเผ่าผม ทั้งที่ไม่รู้จักกัน โจมตีศัตรู หรือ ส่งทรัพยากรให้กัน ผมก็คงโดนแบนใช่มัยครับ... :D อยากรู้
ทีมงานสามารถตรวจสอบได้ครับ ว่าเป็นร้านเน็ตหรือไม่
ไม่ต้องกังวลครับ

ขอแนะนำว่า หากส่งทัพหรือทรัพยากร แล้วมีข้อความสีแดงเตือน
นั้นก็แปลว่า อย่าไปส่งอีกนะครับ เว้นระยะเวลาไว้สัก 5-10 ชม. แล้วค่อยลองส่งใหม่ครับ

อย่างไรทีมงานรับฟังเหตุผลของผู้เล่นทุกท่านแน่นอนครับ
"แต่อย่าโกหกทีมงานนะครับ เค้ารู้นะ...โฮะๆๆ"

DeletedUser

Guest

1. A เข้าไอดี ของ b ครั้งเดียว ไม่ได้แจ้งใช้เน้ตร่วมกัน ผิดกฎของเกมไหม
2. A เข้าไอดีของ b และแจ้งใช้เน้ตร่วมกัน ต้องยกเลิกอย่างน้อยกี่วัน ถึงจะโจมตีไอดีเดียวกันได้ โดยไม่ผิดกฎของเกม
3. A โจมตี c และ b โจมตี c แล้ววันนึง a ซิสให้ b ขณะที่ซิสให้ไม่มีการส่งโจมตีเพิ่ม ผิดกฎของเกมไหม
4. A โจมตี c แล้ว c โจมตี b โดยที่ a กับ b ใช้เน้ตร่วมกัน ผิดกฎของเกมไหม
5. A โจมตี c แล้ว b เรนให้ a ขณะเรนไม่ได้ใช้เน้ตร่วมกัน แต่วันนึง b ไม่ว่างให้ a เรน หลังจากซิสไม่ส่งไปเพิ่ม ผิดกฎของเกมไหม

ยังกะข้อสอบ

1. ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน” (เข้าใจว่าไม่ผิด)
2. ห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายให้ความร่วมมือต่อกันใน 3 อาทิตย์หากคุณยังใช้งานเครือค่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันอยู่

3. คือว่าถ้าส่งตีก่อน แล้วกดใช้เน้ตร่วมกันในระหว่างเดินทาง แล้วผ่านไปอีก 2 วัน ทัพโจมตีถึง
จะผิดกฎของเกมไหม ถ้าขณะที่ส่งยังไม่ได้ซิสให้กัน แต่ขณะที่ถึง ได้ซิสให้กัน
4. A ตี c แล้ว c ไปตี b แล้ว a กะ b ใช้เน้ตร่วมกัน ผิดกฎของเกมไหม
5. คล้ายๆข้อ 3 แต่พูดถึงเรน

DeletedUser

Guest
§5) การสื่อสาร

การดูหมิ่นผู้เล่นอื่นและการใช้ภาษาในการล่วงละเมิด/ส่อเสียด นั้นถูกห้าม
เราไม่รับ ประวัติส่วนตัว, ชื่อผู้เล่น, ชื่อหมู่บ้าน หรืออะไรก็ตามที่เปิดเผยต่อสาธารณะชนโดยที่ผู้ดูแลระบบพบว่ามันผิดกฎหมาย, ดูหมิ่น, ข่มขู่, ล่วงละเมิด, ความรุนแรงในชีวิตจริง, การล่วงละเมิดทางเพศ, การแสดงความเห็นทางการเมืองแบบผิดๆ, ใช้ความรุนแรง, เรื่องที่เกี่ยวข้องกับศาสนาในทางไม่เหมาะสม, แบ่งแยกเชื่อชาติ, หรือในทางอื่นๆ ที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการโฆษณาเกมส์อื่นๆ หรือเว็บไซต์หาเงิน หรือการโพสต์ลิงค์ไปยังเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการหลอกหลวงหรือข่มขู่ผู้เล่นคนอื่นสำหรับรหัสผ่าน ในทางใดๆ การสแปมผู้เล่นคนอื่นโดยการส่งต่อรายงาน หรือข้อความในเกมส์ที่เป็นการล่วงละเมิดนั้นผิดกฎหมาย

การที่ผู้เล่นคนนึง บอกว่าจะแจ้งความจับผู้เล่นอีกคนนึง ถือว่าเป็นการข่มขู่หรือไม่
ถามเฉยๆครับ ใครเคยพิมอะไรมาคงจะจำกันได้

DeletedUser

Guest
ข้อสงสัยผมเยอะ เยอะจนไม่อยากถาม
เพราะไม่ค่อยได้คำตอบ

แต่ช่างเหอะ ชินแล้ว มาระบายเฉยๆ

DeletedUser

Guest
§5) การสื่อสาร

การดูหมิ่นผู้เล่นอื่นและการใช้ภาษาในการล่วงละเมิด/ส่อเสียด นั้นถูกห้าม
เราไม่รับ ประวัติส่วนตัว, ชื่อผู้เล่น, ชื่อหมู่บ้าน หรืออะไรก็ตามที่เปิดเผยต่อสาธารณะชนโดยที่ผู้ดูแลระบบพบว่ามันผิดกฎหมาย, ดูหมิ่น, ข่มขู่, ล่วงละเมิด, ความรุนแรงในชีวิตจริง, การล่วงละเมิดทางเพศ, การแสดงความเห็นทางการเมืองแบบผิดๆ, ใช้ความรุนแรง, เรื่องที่เกี่ยวข้องกับศาสนาในทางไม่เหมาะสม, แบ่งแยกเชื่อชาติ, หรือในทางอื่นๆ ที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการโฆษณาเกมส์อื่นๆ หรือเว็บไซต์หาเงิน หรือการโพสต์ลิงค์ไปยังเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการหลอกหลวงหรือข่มขู่ผู้เล่นคนอื่นสำหรับรหัสผ่าน ในทางใดๆ การสแปมผู้เล่นคนอื่นโดยการส่งต่อรายงาน หรือข้อความในเกมส์ที่เป็นการล่วงละเมิดนั้นผิดกฎหมาย

การที่ผู้เล่นคนนึง บอกว่าจะแจ้งความจับผู้เล่นอีกคนนึง ถือว่าเป็นการข่มขู่หรือไม่
ถามเฉยๆครับ ใครเคยพิมอะไรมาคงจะจำกันได้

แจ้งความยังไงหล่ะครับ ยังไงต้องดู บริบท ของเนื้อหาทั้งหมด ถ้าหากไปหมิ่นประมาทเค้าไว้ แล้วเค้าบอกว่าจะแจ้งความ แบบนี้ก็ไม่ผิดกฎครับ อีกอย่างกฎหมายมันใหญ่กว่ากฎเกมส์ครับ แต่ถ้าเค้าข่มขู่ว่าจะไปดักตีหัวหน้าบ้านแบบนี้ แบนได้ชัวร์ๆ ครับ อีกอย่างถ้าเค้าขู่ว่าแจ้งความแต่เราไม่ได้ทำอะไรผิด ก็ไม่ต้องกลัวถูกไหมครับ?

ส่วนคำถามอื่นๆ ก็ถามไว้ได้เลยครับ ตอนเช้าๆ จะมาตอบให้ครับ ถ้าคืนนั้นดันหลับไปก่อน ทุกวันนี้ทำงานจะครบ 24 ชั่วโมงอยู่แล้วครับ วันเสาร์ อาทิตย์ วันหยุดราชการ ก็ไม่ได้หยุดพักอยู่แล้ว :) แต่ถ้าผมไม่ได้ตอบนานเกิน 1-2 วัน ส่ง pm พร้อม url กระทู้นี้ให้ผมได้เลยนะครับ เดี๋ยวตามมาตอบให้

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest

ยังกะข้อสอบ

1. ไม่ผิดในแง่ของการเล่นหลายบัญชีครับ แต่ถ้าเข้าไปส่งนู้น นี่ นั่นให้กัน อาจจะโดนคำสั่งที่ผิดกฎได้ แต่ถ้าไม่ได้ส่ง ก็ไม่ผิด ให้ดีก็เว้นช่วงอีก 24 ชั่วโมงค่อยส่งนู้น นี่ นั่นก็จะยิ่งปลอดภัยครับ * แต่ต้องระวังการให้รหัสผ่านกันนะครับ อาจจะทำให้ถูก Hack และยังผิดกฎข้อที่ 1 นะครับ เวลาจะฝากเล่นใช้ระบบผู้ช่วยดูแลเอาครับ
2. 24 ชั่วโมงหลังแจ้งยกเลิกครับ (แต่ต้องไม่ได้เล่นที่เดียวกันอีกต่อไปนะครับ) หรือจะนับแบบว่าหลังจากแจ้งยกเลิก และคำสั่งสุดท้ายไปถึง นับต่อจากนั้น 24 ชั่วโมง ไอพวกข้อความแจ้งเตือนก็จะไม่โผล่ครับ
3. ถ้าเล่นคนละที่ไม่ผิดครับ ถ้าเล่นที่เดียวกัน พยายามเว้นช่วงหลังจากการโจมตีไปถึงแล้ว 24 ชั่วโมงครับ
4. ไม่ผิดนะครับ (ผู้ถูกกระทำ) แต่เวลาสวนกลับ เช่น b จะตี c กลับดูดีๆ นะครับว่าระบบมันเตือนไหม
5. ให้ A เรนตัวเอง ผ่านระบบไหน หรือว่าให้รหัสผ่านกันครับ อันนี้ช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับ

DeletedUser

Guest
ข้อ 5 หมายถึง a กับ c สู้กัน โดยที่ b เรนให้ a ขณะเรน ต่างคนต่างเล่น
แล้ววันนึง b ฝาก a ซิส

อยากรู้ว่า ทหารที่ส่งไปเรน ก่อนหน้าที่ a จะซิส ผิดกฎไหม
แล้วถ้า ทหารทีส่งไปถูกส่งโดย b ยังเดินทางไม่ถึง และเดินทางถึงขณะที่ a เป็นคนซิส ผิดกฎของเกมไหมงับ

อยากให้ช่วย อธิบายเกี่ยวกับ การกำหนดซิสให้ แล้วยกเลิก แล้วกลับมาซิสต่อ
ต้องเว้นช่วงซิส แต่ละรอบนานเท่าไร แล้วรอบๆนึงอยู่ได้นานเท่าไร
คิดว่า แถวๆนี้มีคนทำผิดกฎบ่อยน่ะครับ

ยกเลิกซิส กับหมดเวลาซิส ต้องเว้นช่วงต่างกัน หรือเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

b@y1931

คะแนน react
0
โดนแบน

ผม ก็ โดนแบน ชื่อ b@y1931 ด้วยสาเหตุ ใช่ภาษา ไม่สุภาพ นั้น ผมก็ ยอมรับผิด
แต่ที่ผมว่ามันไม่เหมาะ ก็ คือ การที่ให้ คนอื่น สามารถ ตีเราได้ ระหว่างโดนแบน มันจะทำให้ คนที่ถูกแบน โดนเอาเปรียบ นะคับ

และ คนที่ทำผิดครั้งแรก ควร แบน สัก 2-3 วัน ไม่ควรนานเกิน หมือนของผมนะ 29/9/11---23/10/11

บน