การใช้ 10 คะแนนในการลดเวลาในการก่อสร้างลงครึ่งนึง

Bang-on

คะแนน react
0
การใช้ 10 คะแนนในการลดเวลาในการก่อสร้างลงครึ่งนึง เมื่อเสีย 10 คะแนนแล้ว มีผลอย่างไร ใช้ได้กี่ครึ้งหรือเสียแค่ 10 คะแนนแล้วใช้ได้ทั้งเกมส์
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ใช้ได้เฉพาะสิ่ง่ก่อสร้างนั้นๆ ครับ เช่น ลดเวลาจาก 1 ชั่วโมงเหลือ 30 นาที ก็ถือว่าใช้ไปแล้ว 10 คะแนน

Bang-on

คะแนน react
0
ขอบคุณครับ

มีอะไรจะแนะนำเชิญได้เลยนะครับยินดีมาก
แล้วในการสั่งงานหลายอย่างให้ทำในเวลาเดียวกันต้องทำอย่างไร
เสียครั้งเดียวได้ตลอดหรือมีเงื่อนไขอย่างไรขอความกรุณาด้วยขอบคุณครับ

darkside

คะแนน react
0
อันนี้ก็เป็นข้อเสียหนึ่งเดียวของเกมส์นี้ ให้คนตังเยอะได้มัน

DeletedUser

Guest
ถ้าจะมอบหมายงานมากกว่า 2 รายเดือน คงต้องซื้อแพคเกจพรีเมี่ยมแบบ 195 บาท/เดือน พอครบเดือนแล้วก็กลับมาเหลือ 2 คิวเหมือนเดิม

DeletedUser

Guest
วันนี้ผมเสียไปเกือบ 500 พรีเมี่ยมผมเบลอกดผิด เข้าใจว่ากดสร้างคิวต่อ เมามันกดๆๆๆๆ แต่ดันไปกดลดเวลาครึ่งหนึ่ง ทั้งๆที่มันบอกอยู่ตกลงไหม เบลอจริงๆกว่าจะรู้ก็480แล้วมั้ง:(:(

DeletedUser

Guest
วันนี้ผมเสียไปเกือบ 500 พรีเมี่ยมผมเบลอกดผิด เข้าใจว่ากดสร้างคิวต่อ เมามันกดๆๆๆๆ แต่ดันไปกดลดเวลาครึ่งหนึ่ง ทั้งๆที่มันบอกอยู่ตกลงไหม เบลอจริงๆกว่าจะรู้ก็480แล้วมั้ง:(:(

เวร กรรม เลย

DeletedUser

Guest
มีอะไรจะแนะนำเชิญได้เลยนะครับยินดีมาก
แล้วในการสั่งงานหลายอย่างให้ทำในเวลาเดียวกันต้องทำอย่างไร
เสียครั้งเดียวได้ตลอดหรือมีเงื่อนไขอย่างไรขอความกรุณาด้วยขอบคุณครับ

การใช้คะแนนพรีเมี่ยม ลดเวลาการก่อสร้าง จะใช้คะแนนพรีเมี่ยม 10 คะแนนต่อครั้ง ลดเวลาได้ 50%(ครึ่งหนึ่ง) ต่อ 1 ครั้งในการกดครับ

*ไม่จำกัดจำนวนครั้งในการลดเวลาแต่ละคิว เช่น

ก่อสร้างโรงตีเหล็ก ใช้เวลา 12:46:14 เมื่อกด 1 ครั้ง หัก 10 คะแนน + ลดเวลาก่อสร้าง 50%

12:46:14 (ยังไม่กด)
กดครั้งที่ 1 -> 6:23:07 ----> หัก 10 คะแนน + ลด 50%
กดครั้งที่ 2 -> 3:11:23 ----> หัก 10 คะแนน + ลด 50%
กดครั้งที่ 3 -> 1:35:32 ----> หัก 10 คะแนน + ลด 50%
กดครั้งที่ 4 -> 0:47:41 ----> หัก 10 คะแนน + ลด 50%

รวมหักคะแนนพรีเมี่ยมไป 40 คะแนนครับ ลดเวลาจาก 6 ชม.กว่า เหลือเพียง 47 นาที

พูดง่ายๆ ได้ว่า ทุนหนาก็จัดไปครับ

DeletedUser

Guest
ในเวิล์ด 1 ผมก็เคยใช้อยู่ช่วงนึง หมายถึงลดเวลาคิวงานนะ
เพราะช่วงนั้นต้องเร่งสร้าง เพราะมีศัตรูรอบด้าน

เวิล์ด 3 ผมไม่ได้ลดคิว บัญชีพรีเมียมก็ไม่ได้ใช้ จะดูซิว่ามันจะเล่นได้ไหม แบบว่าไปเรื่อยๆๆๆ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นมายังไม่เคยซื้อพรีเมียมเลยอัพที่ทำการล้วนๆ

แต่มันก็ช่วยได้เยอะเลย แต่ว่าคะแนนที่พี่เล็กเบลอกดไป480ก็เยอะเหมือนกันนะนี่200คะแนนก็195บาทแล้ว555

บน