กำลังสนับสนุน

• ผู้เริ่มกระทู้ wertasdish
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้มีการบอกว่าใครตีเราที่ส่งกำลังสนับสนุนไปอ่ะครับเพราะว่า
ผมเคยส่งกำลังไปปกป้องหมู่บ้านเพื่อน(ที่เป็นคนเถื่อนเเล้ว)เเต่ไม่รู้ว่าใครเป็นคนยิงเลยถามคนนู่นคนนี้ที่เเท้ก็หมู่บ้านข้างบนเรานั้นเอง(ขอร้องมั่วไปเยอะ)
วันนี้ก็เหมือนกันผมอยากรู้ว่าทหารผมทั้งหมดมีเท่าไรในปัจจุบันผมเลย
ส่งไปที่หมู่บ้านร้างหลังหนึ่งเพื่อเก็บข้อมูลทหาร เเต่เเม่ให้ไปเที่ยวพอดีพอกลับมาก็
มีรายงานว่ากำลังสนับสนุนโดนยิง กับทหาร1ทัพมายิงผมมันเกี่ยวกันหรือเปล่าไม่รู้
ผมว่ามันทำให้เราจับผู้ร้ายผิดอ่ะครับเลยอยากให้บอกหมู่บ้านที่ยิงมาด้วยครับมันจะดีกว่า

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ถ้าอย่างนั้นฝ่ายโจมตีก็ต้องทราบด้วยว่าทหารที่ไปโจมตีนั้นมีใครส่งมาเรนไว้บ้าง มันถึงจะสมดุลกัน
เอาเป็นว่าฝ่ายถูกโจมตีจะรู้จักฝ่ายที่มาโจมตีฝ่ายเดียวนั้นไม่ได้เพราะมันไม่ใช่การซุ่มรับมันเป็นการส่งกำลังไปช่วยตั้งรับต่างหาก

DeletedUser

Guest
ชีวิตจริงมันก็ต้องมีคนรู้มั่งหล่ะครับว่ามันเป็นทหารของใคร

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ก็ได้ทั้งนั้นครับ แต่ถ้าจะให้รู้ก็ต้องให้รู้ได้ทั้งฝ่ายโจมตีและฝ่ายเรน หรือถ้าจะไม่ให้รู้ก็ต้องไม่ให้รู้ทั้งสองฝ่าย แฟร์ ๆ อย่างนี้สมดุล

DeletedUser

Guest
มันก็จริงเหรอครับถ้ามีกำลังสนับสนุน1000หมู่บ้านไม่ต้องดูจนปวดตาไงครับ
มันปรกติตรงไหนครับ

บน