กำแพงฆ่าคน

DeletedUser

Guest
กำ แพง นิ มัน ฆ่า ทหาร ได้ ด้วย หรอ คั๊บบ ใคร รุ้ ก้ บอก หน่อย :confused:

DeletedUser

Guest
หรือ ว่า ทหาร มัน เดิน ชน กำแพง ตาย ??

หรือ ว่า กำ แพง มัน กิน ทหาร ??

หรือ ว่า ทหาร มัน ไป ติด หญิง ยุ ใน กำ แพง ??

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
มันแล้วแต่ระดับของกำแพงครับมันป้องกันทหาร

DeletedUser

Guest
ก็ได้นะ
แต่ต้องมีทหารเสริมด้วย
ถ้าส่งขุนนางไปตัวเดียวละได้แน่ๆ
เพราะผมเคยเอาไปโหม่งเล่นน

DeletedUser

Guest
ผม ส่ง ขวาน ไป 17 ตัว ม้าขาว 51 ตัว ม้าเบา 3 ตัว ม้าหนัก 10 กะ ขุน พล แล้ว ขุน นาง ไหว ไหม อ่ะ

DeletedUser

Guest
กำแพงระดับเท่าไรละ
เราเคยนะไปสอดแนมมาไม่รู้เลย
ไปตีแล้วค่อยสอดแนมดู
บ้านเถื่อนกำแพงระดับ 11 ตาย
แต่ไม่มีขุนนางไปหรอก

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าถ้าเจอกำแพง15+ขึ้นไปน่าจะตายนะครับเพราะว่าขวาน17ตัวม้าสอดแนมไม่มีพลังโจมตีครับม้าหนัก10ตัวก็น้อยเกินไปน่ะครับ

อย่างต่ำน่าจะซัก100แต่100ที่ว่าคงจะไม่ใช่หอกนะครับเพราะระดับหอกเนี่ยถ้าเอาไปคงโหม่งกำแพงตายหมด

DeletedUser

Guest
ไม่ สาย ไป แร้วววว ขุน นาง ผม ตายย แล้ววว - -*

DeletedUser

Guest
ผมขอบอกเลยนะ นายแน่มากอะ
ผมยังไม่กล้าเอาขุนนางไปเถิกกำแพงเลยอะ

DeletedUser

Guest
ประสบการผม ต้องมีทหารอะไรก้ได้100ขึ้นไปเข้าได้ทุกระดับกำแพง

ทหารต่ำกว่า100ตายหมดทั้งขุนและทหาร

+

แต่ก็แล้วแต่โชคอีกอย่างนึง

DeletedUser

Guest
ผมเอาไปไม่ถึง 100 เลย
เอาม้าเบาอย่าเดียว

DeletedUser

Guest
เอาม้าเบาไป100ตัว :ulight: โหม่งกำแพงตายไป1ตัวบ้างที่ก็7-8ตัว

DeletedUser

Guest
ไปที่จุดรวมพลครับ เข้า โปรแกรมจำลอง จะค่อนข้างชัดเจนครับ:):)

DeletedUser

Guest
ประสบการผม ต้องมีทหารอะไรก้ได้100ขึ้นไปเข้าได้ทุกระดับกำแพง

ทหารต่ำกว่า100ตายหมดทั้งขุนและทหาร

+

แต่ก็แล้วแต่โชคอีกอย่างนึง
ผมใช้ขวาน 97 ม้าเบา 35 คนนางหนึ่งไปยึดกำแพงระดับ 20 ก็ได้นะครับไม่เห็นไม่ไรเลยทหารตายนิดหน่อยครับ

DeletedUser

Guest
เฮ้อ ทางที่ดี การเปิดบ้านใหม่ในแต่ละบ้าน บ้านหลักควรที่จะแน่นปั๊กก่อนนะ

บน