กิจกรรม มาจากไหน

DeletedUser

Guest
อันนี้เราต้องขออภัยกันทุกคนด้วยที่ไม่เห็นด้วยว่า กิจกรรม จดหมายเรารบกวนท่าน คือความรู้สึกของเราแค่ ส่ง ข้อความให้ท่านอ่านเพื่อเห็นว่ามันมีกิจกรรมนี้อยู่จริง ผมคิดว่าเป็นข่าวดีมากกว่าที่คุณเห้นว่าเกมส์ที่เราเล่นอยู่ มันกิจกรรมด้วย มันเป็นเรื่องที่น่าภูมิใจ กันคนที่รักไทรบัล.. และผมขอถามทุกคนด้วยความนับถือว่า จดหมายของผม ทำให้เกิดความเป็นทุกข์ กินไม่ได้นอนไม่หลับหรือเปล่า ถ้าเป็นเช่นนั้น ผม พีรพัฒน์ คำเเพง ของอภัยทุกท่านด้วยความจริงใจ

คุณพีรพัฒน์ ทำธุรกิจขายตรงประกันเหรอครับ คุ้นๆ หุหุ นอกเรื่องไปหน่อยผมก้ว่าจะจัดกิจกรรมในเผ่าเหมือนกัน ใครเป็นนักรบที่ดีในเผ่าว่าจะแจกพรีเมี่ยม น่าจะดี
เคยเห็นทีมงานเขาทำให้ผู้เล่นในโลก ส่งรูปภาพเอย เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆแล้วได้รางวัลเป็นพรีเมี่ยม อืม อันนี้ถ้าจะดี ไม่มีเงินมาข้อง ถึงจะอ้อมๆก็น่าจะดีกว่า

DeletedUser

Guest
เอาละก็ง่ายๆนะครับคิดง่าย

ผมเป็น นักฟิสิกส์เทคโนโลยีด้วนพลังงาน และเคยทำงานมากมาย ขายตรงหรือเคยครับ อื่นๆ เคยทำมาเยอะครับ ส่วนตัว ทำไม่ผมถึงใช้เงินเป็นรางวัล คือ ถามว่าถ้าคนเอาพรีเมียมไปซื้อกันข้าวหน้าปากซอยได้ผมจะใช้พรีเมียม วันนี้เราจัดกิจกรรมขึ้นมา เราเองมีผลประโยชน์ ในกิจกรรมนี้ 11% เเบ่งกันทีมงาน เหลือเท่าไหร่ คุณคิดว่า สูงสุดมีคนเล่น 7 คนเพื่อนผม ค่าสมัคร 50 บาท เงินสด 75%ให้คนชนะ 25%ของผมเอง เพื่อนบอกว่าเอาไปเหอะเพราะผมเป็นคนดูแลระบบ และไม่สามารถลงเเข่งกันเพื่อนๆได้ ผมมีรายได้ 80กว่าบาท ต่ออาทิตย์ถ้าเป็นคุณเป็นเจ้าของไทรบัล..จะให้ผมเท่าไร อย่ากรู้เห็นใจด้วยครับ ผมทำเต็มตัวลาออกงานประจำ เพื่อที่จะเป็นส่วนหนึ่งของเกมส์นี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมเป็น นักฟิสิกส์เทคโนโลยีด้วนพลังงาน และเคยทำงานมากมาย ขายตรงหรือเคยครับ อื่นๆ เคยทำมาเยอะครับ ส่วนตัว ทำไม่ผมถึงใช้เงินเป็นรางวัล คือ ถามว่าถ้าคนเอาพรีเมียมไปซื้อกันข้าวหน้าปากซอยได้ผมจะใช้พรีเมียม วันนี้เราจัดกิจกรรมขึ้นมา เราเองมีผลประโยชน์ ในกิจกรรมนี้ 11% เเบ่งกันทีมงาน เหลือเท่าไหร่ คุณคิดว่า สูงสุดมีคนเล่น 7 คนเพื่อนผม ค่าสมัคร 50 บาท เงินสด 75%ให้คนชนะ 25%ของผมเอง เพื่อนบอกว่าเอาไปเหอะเพราะผมเป็นคนดูแลระบบ และไม่สามารถลงเเข่งกันเพื่อนๆได้ ผมมีรายได้ 80กว่าบาท ต่ออาทิตย์ถ้าเป็นคุณเป็นเจ้าของไทรบัล..จะให้ผมเท่าไร อย่ากรู้เห็นใจด้วยครับ ผมทำเต็มตัวลาออกงานประจำ เพื่อที่จะเป็นส่วนหนึ่งของเกมส์นี้

โอ้ สุดยอดเลยค่ะ ลาออกงานประจำมาทำงานพวกนี้ คุณลืมแล้วเหรอค่ะ ว่า ธุรกิจขายตรง เขาให้อะไรเหมือนเงินเดือนประจำ หรือไม่ให้อะไรเหมือนเงินเดือนประจำมั่งค่ะ คิดดูดี ๆ นะค่ะ เราเคยขายพวก Amway กิ๊ฟฟารินมาแล้ว แต่ก็ไม่ลาออกจากงานประจำทั้ง ๆ ที่เงินจากธุรกิจขายตรงได้มากกว่าเงินเดือน อยากรู้เหตุผลเหรอค่ะว่าเพราะอะไร ธุรกิจขายตรง มีส่วนแบ่งค่ะ ต้องรักษายอดของตัวเองค่ะ แต่... งานประจำ ไม่ต้องมีส่วนแบ่ง ไม่ต้องรักษายอด แค่รักษาเก้าอี้(ตำแหน่ง/หน้าที่)ของตัวเองให้ดีที่สุดก็พอค่ะ ไม่ต้องหาลูกข่าย ไม่ต้องพูดให้เมื่อย ไม่ต้องไปอธิบายให้มากมาย เพราะว่าถ้าไม่ได้ทำงานในตำแหน่ง sale หรือ Marketing ล่ะก็ ลืมเรื่องนี้ได้เลยค่ะ

งงป่าวหว้าที่พิมพ์ไป - - งงก็พยายามอ่านเอานะ อิอิ

DeletedUser

Guest
ผมก็ขายประกันนะครับ ประกันรถครับ หุหุ แต่ดีที่มีงานประจำอย่างอื่นด้วยเกื้อหนุนระหว่าง 2 งาน รับต่อทะเบียนรถ มีร้านตรวจสภาพรถ ยอดไม่เคยรักษาเพราะมียอดอยุ่แล้ว เออ..เอาเรื่องนี้ต่อถ้ามีคนเล่น 100 คนก็เท่ากับ 5000 บาท ใครชนะได้ 4500 บาทเหรอครับ ผมยิ่งไม่เก่งคำนวนอยู่ด้วย เข้าไปอ่านก็ผ่านๆ

DeletedUser

Guest
ทำไมถึงลาออกหรอ

ไม่ให้อ่านและมันส่วนตัวไปหน่วย เอาเป็นว่าผมรักงานผม จะทำให้ดีที่สุดแค่นี้พอ เชื่อใจพอ
ผมจะตอบคำถาม ทุกคำถามของกิจกรรมที่ผมทำ
อ้อ 100x50 ลบด้วย 75% จะได้ 3,750 บาท คนชนะได้
จริงๆแล้วมีคนเล่นไม่ถึงหรือครับ สูงสุดคือเพื่อนๆผม ก็ 7 คน ไม่นับรวมผม

DeletedUser

Guest
- - Rep บนเขาหมายถึงอะไรหว้า - - อ่านแล้ว ยังงง ๆ เกี่ยวอะไรกับกิจกรรม -*-

pirapatpor

คะแนน react
0
ขอความคิดเห็น

จริงๆแล้วก็ ออกตัวได้ไม่ดีเท่าไหร่ไม่ว่ากันนะเพื่อนๆชาวไทรบัลวอร์ส ทุกคน กิจกรรมไม่ได้มาหลอกลวกเพื่อนๆแต่ประการใด เพื่อนๆไม่ต้องไปคิดมากนะครับ เอาไว้เป็นทางเลือกดีๆก็แล้วนะ ถ้าสงสัยอะไรก็โพสที่นี้ได้เลย ผมจะไปตอบเองครับสวัสดีครับเพื่อนๆชาวไทรบัลวอร์สทุกคน

DeletedUser

Guest
ไม่ให้อ่านและมันส่วนตัวไปหน่วย เอาเป็นว่าผมรักงานผม จะทำให้ดีที่สุดแค่นี้พอ เชื่อใจพอ
ผมจะตอบคำถาม ทุกคำถามของกิจกรรมที่ผมทำ
อ้อ 100x50 ลบด้วย 75% จะได้ 3,750 บาท คนชนะได้
จริงๆแล้วมีคนเล่นไม่ถึงหรือครับ สูงสุดคือเพื่อนๆผม ก็ 7 คน ไม่นับรวมผม

ก็บังเอิญมันโดนแตะเบรคไว้ไงครับ มันก็เลยไม่ถึง ลองเปลี่ยนจากเงินเป็นพรีเมี่ยมดูซิครับ กิจกรรมนี้น่าจะดีนะครับ เพราะหลายคนอยากใช้พรีเมี่ยมแต่ไม่สามารถซื้อได้ค่อนข้างเยอะ ซื้อผ่ามือถือก็ไม่คุ้ม โอนเงินระหว่างประเทศไปเยอรมัน กว่าจะได้ 7 วัน บัตรเครดิตดีที่สุด แต่คนเล่น เน้นนะครับ เขาไม่มีบัตรเครดิต ถ้าเขาเล่นชนะก็โอนพรีเมี่ยมให้เขา ไม่มีปัญหาด้านข้อกฏหมายเล่นเกมเอาเงินสด

แค่แนะนำนะครับ

pirapatpor

คะแนน react
0
ตอบ

คืออย่างนี้ครับ ผมคิดว่านะในส่วนนี้ คือจะพูดอย่างไรดีละ ไม่ให้กระทบถึงหลายคน เอาอย่างนี้ก็แล้วกันนะ ทำไม่ผมถึงใช้คะแนนทรูมันนีเป็นรางวัล จริงแล้วไม่ใช่เงินนะครับมันเป็น คะเเนนทรูมันนี โอเค สรุปคือคะแนนทรูมันนี สามารถใช้ทำอะไรได้หลายอย่าง คุณสามารถนำไปซื้อพรีเมียมได้ จ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเช่าบ้าน อื่นๆอีกมากมาย สมมุติว่าผมให้พรีเมียมคนชนะอะ 1 ล้านพรีเมียม คุณคิดว่าเขาจะเอาไปทำอะไร คงเล่นได้ตลอดทั้งปีเลย หรือ ถ้าผมให้คะแนนทรูมันนี ไปสามารถเปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ตามความต้องการของเราเอง คุณสามารถที่จะเลือกอะไรก็ได้ ที่จำเป็นต่อคุณ และมันจะดีกว่าไหม แต่ถ้าเป็นรางวัลที่สามารถนำไปชำระส่วนต่างๆ ในชีวตประจำวันของเขาได้ คุณคิดว่าคนส่วนใหญ่จะเลือกอะไร นั้นก็เป็นเหตุผลที่ผมใช้คะแนนทรูมันนี เป็นรางวัลให้สำหรับผู้ชนะ

และกิจกรรมของเราไม่สามารถที่จะทำการโฆษณาได้เพราะผิดกฏ แต่สามารถทำได้แต่อยู่ในเฉพาะที่ อยู่ในวงจำกัดครับคือเพื่อนๆกันเองครับ

แก้ไขล่าสุด:
บน