ขอถามวิธีโพสภาพ หน่อยครับ

DeletedUser

Guest
ผมไม่ได้เร่นนานมากแล้ว และก็ลืมวิธีโพสรูปลงไปใน กระทู้ แล้วด้วย อ่ะครับ

คนที่จำได้และทำได้ กรุณาช่วยบอกหน่อย น่ะครับ ขอแบบละเอียด ๆ น่ะครับ

พอดีผมเป็นคนสอนยากสอนเย็น ยังไงก้ช่วยโพสบอกผมด้วย น่ะครับ = =.

DeletedUser

Guest

แล้วผมสามารถนำลิ้งค์รูปมาจากที่ไหน อ่ะครับ ผมงงที่นี่แหละ = =.

DeletedUser

Guest
นำไฟล์รูปบนคอมอัพขึ้นเว็บฝากไฟล์รูป เช่น imageshack.us จากนั้นก็นำลิงค์ที่เว็บเค้าให้มามาใส่ในแท็ก
โค้ด:
[IMG]...[/IMG]
ครับ

DeletedUser

Guest
นำไฟล์รูปบนคอมอัพขึ้นเว็บฝากไฟล์รูป เช่น imageshack.us จากนั้นก็นำลิงค์ที่เว็บเค้าให้มามาใส่ในแท็ก
โค้ด:
[img]...[/img]
ครับ

ผมลองทำดูแล้วมันเป็นรูป กากะบาด มุมซ้าย อ่ะครับ

มันแปลว่ามีอะไรส่วนไหนผิดพลาด หรอคับ ผมไม่เข้าใจ

ช่วยบอกผมอีกรอบ น่ะครับ = =.

DeletedUser

Guest
ตรง ... ใส่อะไรลงไปครับ เป็น url ของภาพหรือเปล่า?

บน