ขอถามเรื่องเวิดสามหน่อยคับ

DeletedUser

Guest
ระบบขุนนางแบบ Package แต่จำกัด 3 ขุนนาง / 1 หมู่บ้าน

คือไรอะ

ที่ผมเขาใจถูกไหม คือจะยยึดบ้านหนึ่งหลังต้องใช้ขุนนางสามตัวป่าว

หรือ

หนึ่งไอดีสามารถยึดได้สามหลัง

ผู้รู้ตอบทีนะคับ

DeletedUser

Guest
คือ 1 หมู่บ้านสามารถสร้างขุนนางได้ 3 ตัวครับ โดย ขุนนางตัวถัดๆมาจะใช้แร่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เป็น 2 เท่า 3 เท่า

ถ้าต้องการสร้างขุนนางตัวที่4 ก็ต้องมีหมู่บ้านหลังที่2 โดยขุนนางตัวที่ 4 ใช้แร่เป็น 4 เท่า

ถ้าต้องการสร้างขุนนางตัวที่ 7 ก็ต้องมีหมู่บ้านหลังที่ 3

DeletedUser

Guest
หห

บอกเลยนะเรื่องขุนนางเวิล-3 คงจะเเย่เเ้ลวละคับ ตาย กว่าจะได้เเต่ละตัว พอดีกะอักเลือดตาย

เเล้วความไวของทรัพยากรละ ชั่วโมงละเท่าไร

s47232143

คะแนน react
0
อยากเล่นเวิล 3

ผมเล่นอยู๋เวิล 2 แต่อยากเล่นเวิล 3 ต้องทำไงบ้างครับ

kiss2

คะแนน react
0
ยูนิต คือ ไร คับ
อัน นี้ มะ รุ จิงๆ
ไค รุ บอก ด้วย
นะ คับ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นอยู๋เวิล 2 แต่อยากเล่นเวิล 3 ต้องทำไงบ้างครับ

ตอนกดเข้าสู่ระบบ ให้คลิก แสดงเวิลด์ทั้งหมด แล้วคลิกเข้าเวิลด์ 3 ได้เลยครับ ไม่ต้องสมัครใหม่

ยืมคำพูดเขามาตอบครับ:):)

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ยูนิต คือ ไร คับ
อัน นี้ มะ รุ จิงๆ
ไค รุ บอก ด้วย
นะ คับ

ในทีนี้หมายถึง ทหาร อะครับ
ถ้าอัฟเกรดโรงเหล็ก จะสามารถ อัฟเกรดความสามารถของ ยูนิต ให้สูงขึ้นใช่มิ
ในโรงเหล็กจะมีให้อัฟ
ยูนิต โดยทั่วไปก็จะหมายถึง ตัวละคร ของเกม นะครับ จะเป็นทหาร ขุนพล หรือมอนเสตอร์ รวมๆ เรียกกว่า ยูนิต(แปลตรง เราก็แปลไม่ถูกอะนะ บอกตามความเข้าใจของเราเองนะ)

LordTris

คะแนน react
0
ยูนิต คือ ประชากรในเกมครับ ฟาร์มใหญ่มาก ประชากรก็มีมาก

แล้วแต่เราจะเลือกครับ ว่าจะเอาประชากรที่มีไปทําอะไร..ไปเกณฑ์เป็นทหาร ไม่ก็เอาไปเป็นคนงานอัพสิ่งก่อสร้างครับ

บน