ขอระบาย....โดนตีแบบกะไม่ให้เกิด

NAkrub

คะแนน react
0
คือผมเล่นแบบสนุกๆครับ มาถึงก็งูๆปลาๆไม่ได้จริงจังอะไร ว่างก็เข้ามาอัพโน้นอัพนี่แล้วก็ออก

มันเริ่มตรงที่ผมพิ่งเคยกดรายงานแล้วก็เห็นว่าข้างๆมาตี2-3ครั้ง คะแนนไม่ห่างกันมากเขา600กว่าผม500กว่า

ก็เห็นเขาตีผมก็เลยตีๆเล่นไป คนผมไม่เยอะคับ(สร้างไว้ขำๆไม่ได้อยากตีกับใครอยู่แล้ว มีอย่างละ80-150ประมานนั้น)

ทีนี้ฮาเลยคับพี่น้อง พี่แกล่อตีผมเช้าคำ 2-3วันแรกก็ตี2-3รอบ มาหลังๆมาเป็นชุด ชุดละ3รอบ อาจมีเก็บตกอีกทีสองที มางี้ตลอด

ตอนนี้กลายเป็นวัฏจักร
เขาตี ผมกู้กำแพง เรียกทหารได้จึกนึง เขาตี ทหารตายหมด ของลดระดับ กู้กำแพง เรียกทหาร อัพของ แล้วก็กลับไปเขาตีใหม่

ตอนนี้คะแนนเขา700+ ผม500+ ย่ำอยู่ที่เดิม

ถามว่าอยากเล่นใหม่มั้ย ก็อยากครับแต่มันแค้น นึกในใจมึงเลิกเมื่อไหร่จะเอาคืน ฮา^^!

แอบเซ็งๆเหมือนกัน ตอนแรกก็คิดเล่นขำๆอยู่สงบๆ ไปมาๆตอนนี้ผมต้องเข้ามาเชคกู้ของตลอด

ปล.พิ่งเคยมาตั้งครับผิดที่ผิดอะไรก็ขออภัยด้วย

DeletedUser

Guest
- อัปเกรดที่ซ่อนให้เต็มไปเลยครับ
- สร้างทหารไว้เรื่อยๆ ถ้ามีกองกำลังจะมาโจมตี เราก็ส่งกองกำลังเราไปตีเมืองอื่่นครับ (โยกหลบ แบบที่คุณพีชว่า)
*ถ้าจะไปนอนก็ส่งไปไกลๆ แบบเดินสัก 4 ชั่วโมง ไป 4 กลับ 4 = 8 ชม ตื่นพอดีแหละครับ
- เมื่อเค้าตีเราแล้วเค้าได้ทรัพยกรน้อย เค้าก็เลิกไปเองครับ เพราะเป็นผมไปเอาที่ใหม่ที่ได้เยอะๆ ดีกว่า ไม่เสียเวลา

เพียงเท่านี้ทหารก็ไม่ตาย แถมเรายังพอปล้นทรัพยกรกลับมาสร้างเมืองได้อีกด้วย และพอเค้าหายไป เราก็จะโตต่อได้ครับ แต่อย่าลืมต้องระวังว่าเค้าอาจจะกลับมา ดังนั้นผมแนะนำให้เน้นไปทางทหารเยอะๆ ไว้ก่อนครับ เพราะอย่างน้อยเราก็ยังไปปล้นคนอื่น เพื่อหาทรัพยกรมาทดแทนกันได้ครับ แต่วิธีเหล่านี้ต้องอาศัยการ Active เป็นหลักครับ ถ้าคิดว่าไม่มีเวลาพอ ลองหาคนในเผ่าที่ว่าง ตอนคุณไม่ว่างช่วยดูแลให้ครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ :)

NAkrub

คะแนน react
0
ที่ซ้อนผมเต็มตั้งนานแล้วครับ ของไม่เยอะพอที่จะให้ปล้นด้วย มีเท่าไหร่ก็อัพกำแพง อัพของที่โดนลดระดับหมด ทหารก็สร้างเท่าที่ได้ ที่เขาตีๆไม่ได้มาปล้นผม เหมือนจะมาตีเอามันมากกว่า(ตีแบบไม่ให้เกิดกันเลย- -*)

เมื่อวานก็ลองคิดโยกทหารไปตีคืนลุ้นๆเอาเพราะทิ้งไว้ก็ตายหมด(คิดเองไม่ได้รู้วิธีจากใหน)

วิธีข้างบนนี่แหละ พี่แกเลยล่อผมเป็นชุด ส่งมาเรื่อยๆ ชุด1กลับ ชุด2มา ชุด3ตามมา ชุด1กลับเมืองแล้วก็ส่งมาใหม่(คงประมาณนี้ เดาเอานะ)

(ถาม)ถ้าผมปล่อยคน"อันน้อยนิด"ไว้กันเมืองกับโยกหนีออก อันใหนมันจะคุ้มกว่ากันคับ กลัวว่าถ้าโยกคนออกทุกครั้งมันจะทำให้เมืองแย่กว่าหรือป่าว

ตอนนี้คือเมืองผมถอยหลังแล้ว มีแต่สร้างกันไม่ให้ถอยมากกว่านี้.........

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจคับ

DeletedUser

Guest
โยกออกให้หมดครับ ถ้าเค้าไม่ได้ส่งเครื่องยิงหินมา เราไม่ต้องไปกันอยู่แล้วครับ
เน้นมีทรัพยกรรีบกดครับ ถ้ากรณีนี้ กดทหารไปเลยครับ กำแพงปล่อยไปก่อน ถ้าเหลือเศษค่อยสร้างครับ

ลองเจรจาดูยังครับ? บางทีเค้าอาจจะใจอ่อนกับคุณก็ได้ครับ

NAkrub

คะแนน react
0
โดนหมดครับ ทั้งกระทุ้ง ทั้งยิงหิน

ส่วนเจรจาคงไม่คับ แค้น โดนมาเยอะไม่อยากใช้วิธีปรองดอง ฮา^^!

ตีได้365วัน ผมก็สร้างได้365วัน ตีจนทุกอย่างหาย พื้นที่ผมก็ยังอยู่

คือตอนนี้อยากรู้วิธีต้านเมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

แก้ไขล่าสุด:

herci

คะแนน react
0
เห็นใจครับ.. เข้ามาอ่านแล้วคิดว่าถ้าเราโดนบ้าง *___*

herci

คะแนน react
0
เข้มแข็งเข้าใว้

นักโทษคนหนึ่งหนีออกจากคุกซึ่งติดมาเป็นเวลา 15 ปี เขาหนีเข้าไปในบ้านหลังหนึ่งเพื่อจะหาเงินและปืน แต่กลับพบกับสามี ภรรยาคู่หนึ่งอยู่บนเตียง
เขาสั่งให้ผู้ชายออกจากเตียงและมัดไว้กับเก้าอี้ ขณะที่เขามัดผู้หญิงไว้กับเตียง และจูบที่คอ จากนั้นเขาก็ผุดลุกขึ้นเข้าห้องน้ำไปอย่างรีบร้อน
ขณะนั้นเองสามีก็กล่าวกับภรรยาว่า :
“ฟังนะ.. ชายคนนั้นเป็นนักโทษหนีคุก? ดูที่เสื้อเขาซิ! เขาอยู่ในคุกหลายปีและไม่เคยเจอผู้หญิงเลย ฉันเห็นเค้าจูบที่คอคุณ ถ้าเขาต้องการเซ็ก อย่าขัดขืน หรือบ่นอะไร ทำอย่างที่เขาบอก ชายคนนี้อันตรายมาก ถ้าทำให้เค้าโกรธ เราอาจจะถูกฆ่า เข้มแข็งไว้นะที่รัก ฉันรักคุณ”
ภรรยาเค้ากลับตอบว่า : “เขาไม่ได้จูบที่คอฉันหรอกที่รัก เขาแค่กระซิบกับฉันว่าเขาเป็นเกย์ เค้าคิดว่าคุณน่ารัก และถามว่าเรามีวาสลีนมั้ย?? ฉันก็ตอบเค้าไปว่า อยู่ในห้องน้ำ? เข้มแข็งไว้นะที่รัก ฉันก็รักคุณเหมือนกัน”

DeletedUser

Guest
ผมเคยโดนผู้เล่นท่านนึ่งมาบุกผมแล้วสวนผมมาว่า

" นี่คือเกมส์สงคราม ไม่ใช่เกมส์ซิมซิตี้ " ( ไม่ได้อ้างอิงคำพูดของหัวหน้าเผ่าผมนะ 555 )

จากวันนั้นมาผมเลยเฝ้าหน้าจอตลอดครับครั้งไหนเฝ้าไม่ได้ผมจะส่งไปตีเมืองไกล ๆ ไว้ละกลับมาตอนที่ทหารถึงพอดี

จนกระทั่งวันนึ่งของช่วงเช้าทหารผมบุกไปตอน 7 โมงของวัน ทหารของเขาได้ตายเรียบเพียงเพราะเจอขวานแค่ 200 จนทุกวันนี่เป็นเมืองฟาร์มของผมแทน

NAkrub

คะแนน react
0
ปิดยอดวันนี้โดนตีไป8รอบ

โรงเหล็กจาก14ตอนนี้เหลือ6แล้ว ทรัพยากรอัพไม่พอ-*-

55555 ขำประชดเศร้าในๆ......

ขอบคุณทุกคนมากคับ

DeletedUser

Guest
เกมนี้ที่ซ่อนไม่มีประโยชน์สักเท่าไหร่เมื่อพ็อยต์เราสูงและแร่เด้งเร็ว แต่แรกๆก็อัพไว้ก็ดี

ไม่รู้เขาส่งทหารอะไรมาตีคุณบ้าง แล้วคุณมีทหารอะไรบ้างนะครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรจริงๆ สร้างทหารม้าหนักครับ ใน en23 ผมสร้างม้าหนักไว้ 2800 ตัว (มีแบบนี้สองสามบ้าน จากทั้งหมดสี่สิบบ้านครับ) ส่งขวานมาหมื่นก็ตายหมดครับ (แต่โดนม้าเบาที่ปั๊มได้เยอะกว่าก็ไม่รอดเหมือนกัน)

จริงแล้วแรกๆสร้างพวกธนูหรือดาบไว้ครับ เทรนพาลาดินแล้วใส่ของไปด้วย

DeletedUser

Guest
หา เผ่าใหญ่ๆอยู่คับเป็นวิธีที่ปรอดภัยที่ ซุ๊ดดดดดดด

NAkrub

คะแนน react
0
เผ่ามีแล้วคับ แต่เหมือนจะไม่เล่นกันเลย^^

ตอนนี้เหมืองเหล็กเหลือระดับ3 ไม้เหลือ6 ดินเหนียวเท่าเดิม15

ทหารโดนตลอดเกิดได้จึกนึงก็โดนตีตายหมด(พยายามโยกหลบแล้วแต่พลาดทีก็ไปหมด)

- -*

รอวันเอาคืน......แต่ท่าทางจะนาน

DeletedUser

Guest
ส่งทหารไปสนับสนุนตามเมืองเถื่อนได้ไหมครับ

NAkrub

คะแนน react
0
มาอัพเดตให้ดูขำๆ

ที่ทำการตอนนี้เหลือระดับ1แล้ว(จาก10โดนทีเดียวเหลือ1เลย- -*)
เหล็ก ระดับ5(กู้ขึ้นมาจาก1)
ไม้ ระดับ3(กู้ขึ้นมาจาก1)
ดินเหนียว15 เท่าเดิม
ค่ายทหาร3
โรงม้าหาย
โรงตีเหล็ก5
ทหารสร้างไม่ถึง20ก็โดนตีหายหมด

คะแนนตอนนี้เหลือ300 ของเขา(มัน)780

ฮ่าๆ

ผมขอโพสครั้งสุดท้ายนะครับ ถ้าไม่มีใครถามไรก็ขอหยุดโพสแด่เพียงเท่านี้

อยากให้อ่านกระทู้ผมขำๆและระวังว่าคุณจะเจอแบบนี้ซะวันนึง5555

ผมตัดสินใจแล้วว่าจะไม่เล่นใหม่ ตีได้ทุกวัน ผมก็จะกู้ทุกวัน^^

ขอขอบคุณทุกกำลังใจแล้วก้คำแนะนำนะคับ

DeletedUser

Guest
คัยตีคุนคับ ขอพิกัดหน่อยคับ

เพื่อใกล้กันจะไปช่วยเหลือ

กำลังเบื่อไม่มีไรทำ สงครามเผ่าพึ่งหมด

DeletedUser

Guest
คล้ายกันเลย

ผมคะแนนเพิ่งขึ้นหลักพัน เจอ 3พันใกล้กัน มาเยี่ยมเกือบทุกวันมาหนักด้วย ตอนนี้เขา 5พันแล้ว ผมยังอยู่ที่เดิม ฮาดี ผมแค่พยายามทำให้เขาไม่คุ้ม เมื่อคืนนี้ โยกหลบแล้ว กำแพงลดจาก 10 เหลือแค่ 10 เขาก็ยังมาอีกรอบ เลยยกไปตีบ้าง กำลังแค่ขำๆ 11 หอก
เขาโกรธมากส่ง ขวานมาอีก 500 กำแพงเหลือ 0 เพิ่งฟื้นเป็น 2 .. กะจะกวนไปเรื่อยๆ เอาฮาแล้วกัน อาทิตย์นี้มา 8 รอบแล้ว

DeletedUser

Guest
ระบายด้วยคน

ฝ่ายโจมตี: pronpiboon
ต้นทาง: ใต้ฟ้าไร้พ่าย (450|398) K34

จำนวน: 528 191 626 185 100 254 145 0 20 10 1 0
ความสูญเสีย: 14 5 17 5 0 3 4 0 1 0 0 0

ฝ่ายป้องกัน ของเราจำนวนแค่นี้ ตายหมดแล้ว
จำนวน: 5 0 0 2 0 0 0 2 0 9 1 0

กำแพงหายไปแล้ว เพิ่งจะฟื้นได้ 3
วันนี้มาตี 2 รอบแล้ว กำลังเดินทางมารอบ 3 ไม่รู้เราไปทำไร (มัน)
:confused:

DeletedUser

Guest
ฝ่ายโจมตี: pronpiboon
ต้นทาง: ใต้ฟ้าไร้พ่าย (450|398) K34

จำนวน: 528 191 626 185 100 254 145 0 20 10 1 0
ความสูญเสีย: 14 5 17 5 0 3 4 0 1 0 0 0

ฝ่ายป้องกัน ของเราจำนวนแค่นี้ ตายหมดแล้ว
จำนวน: 5 0 0 2 0 0 0 2 0 9 1 0

กำแพงหายไปแล้ว เพิ่งจะฟื้นได้ 3
วันนี้มาตี 2 รอบแล้ว กำลังเดินทางมารอบ 3 ไม่รู้เราไปทำไร (มัน)
:confused:

ทรัพยากรกดใช้ให้หมดเลยค่ะ ทางที่ดีกดสร้างทหาร ทหารต้องโยกให้บ่อยค่ะ ให้หลบได้ทุกครั้ง ถ้าเขาจะเอามาทำเป็นเมืองฟาร์ม การทำให้เขาไม่คุ้มก็ถือว่าถูกแล้วค่ะ แต่แนะนำอย่าเพิ่งเอาทหารไปบุกคืน ทหารหอกเป็นทหารใช้ในการป้องกันและป้องกันทหารม้าได้ดี เก็บไว้ป้องกันจะทำลายทหารเขาได้มากกว่า ถ้าเขาคิดจะยึดเมือง รอเก็บทหารไว้แล้วรอ snipe ขุนนางเขาดีกว่า

แต่ถ้ากะยั่วโมโหเขาเอาขำๆ ก็เต็มที่เลยนะคะ :)

DeletedUser

Guest
แนะนำครับ หากโดนเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆ คงไม่ดีต่อสุขภาพจิตแน่ๆ

เข้าไปที่การตั้งค่า > เริ่มเล่นใหม่ (ในถิ่นธุรกันดาล)

แล้วเอาความเจ็บปวดมาเป็นกำลังในการลุกขึ้นสู้อีกครั้ง

แต่ถ้ายังมีปัญหาแบบเดิมอีก ส่วนตัวแนะนำว่านี่คงไม่ใช่ทางเกมส์ของคุณแน่ๆ

หาอะไรที่เราเล่นแล้ว สบายใจดีกว่าครับ
(เกมส์เล่นเพื่อคลายเครียด ไม่ได้ไว้เล่นให้เครียด)

บน