ขอลงไว้เป็นอุธาหรณ์ เวิล2

arsenalll

คะแนน react
0
http://th2.tribalwars.asia/public_report/e96539451c40e6530edea899f1c7260d

ผมก็เล่นเซฟนอกมานะ แต่ไม่เคยตีที่ต่ำกว่าผม 1500+ และฝรั่งเขาก็ไม่ทำกันครับ เลยทำให้คนเล่นเยอะมาก นี่พี่ไทยทำกันแบบนี้คนก็ลดน้อยลง ผมแค่อยากมาลองเล่นของไทย เพื่อหาเพื่อนคนไทยเล่นกัน แต่เจอแบบนี้ก็ต้องท้อละครับ ตามภาพ ใครไม่ท้อก็ไม่รู้ะว่ายังไงละ ตอนที่โดนตีก็ดึกละ ผมเข้าใจว่าคงจะฟาร์มแต่ว่าฟาร์มบ้านโบนัสที่แต้ม 1500+ มันไม่ดีกว่าหรือครับ ถ้าเป็นการฟาร์มผิดพลาดเมื่อคิดว่าผู้เล่นนี้ไม่เล่น แต่มารู้ว่ายังเล่นอยู่ ฝรั่งเขาก็จะคืนสิ่งที่เสียหายให้ และอีกอย่างมันเป็นการแสดงสปิริตของเผ่า และก็เป็นเผ่าอันดับ1 ด้วย แต่เขากลับบอกผมละเมอมาเล่นหรือเปล่า ผมขอบอกว่าไม่ได้ละเมอ เวลาที่ผมเล่นเป็นช่วงบ่ายของผม เป็นช่วงที่เลิกงานมาเล่น ผมเอาลงเพื่ออยากให้ทุกคนที่มีแต้มเยอะได้เห็นใจคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น อย่างน้อยคนที่เล่นก็จะมีกำลังใจสู้ต่อไป เล่นเพื่อสนุกการที่จะเล่นเกมส์ได้สนุกเราก็ต้องมีคู่ต่อสู้ที่สู่สีกัน มันถึงจะสนุกครับ นี่ตัวที่ผมเล่นเซฟนอกครับ ไม่ได้เอามาโชว์ แค่อยากให้รู้ว่าผมก็คนเล่นเกมส์คนหนึ่ง ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

ต่างคนต่างจิตใจ แต่ละจิตใจก็ควรมีสำนึกที่ดี

Player arsenalll8
arsenalll8
Rank: 2680
Opponents defeated: 129.624 (1935.)
Tribe: ARS
» Write message

Villages Coordinates Points
090o090 188|304 1.816
1oGuNNeRo1 186|307 3.046
393o393 191|301 1.385
3oGuNNeRo3 190|302 2.535
Sir TheGunNeR 189|305 4.666

DeletedUser

Guest
+10 โดนเหมือนกัน เซงเลิกเล่นไปแระไปเล่นเซิฟ51 นอก รอเซิฟ3

DeletedUser

Guest
คุณ

อ่อนเอง คะแนนต่างกันไห้ผมเดาผมว่าอยู่ไกลกันแน่ๆโยกหลบก็จบมันคงไม่เข็นแมวมาหรอก

finaldistance

คะแนน react
0
นี่มันเกมสงครามนะ ต่อให้เขาคะแนนมากกว่าคุณอีกสักสิบเท่า เขาอยากได้เมืองคุณเขาก็ตีได้
คุณน่ะโชคดีที่ไปเจอฝรั่งเขาดีๆ เคยเจอไหมล่ะ ที่เขาปล่อยให้โต แล้วเอาแมวมายิงฟาร์มทิ้งให้สร้างอะไรไม่ได้ แล้วจับฟาร์มยาวอ่ะ
เล่นเกมนี้ ถ้าไม่มีเวลามาก ก็อย่าเล่นเลย พอเวลาสงครามใหญ่ๆที ให้ตื่นตี 3 มากันเป็นเวฟๆ หรือส่งทหาร ก็ต้องมาทำ
เขาไม่ได้ใจร้ายหรอก แต่คุณยังไม่ไ้ด้เจอส่วนที่โหดๆของเกมนี้เท่านั้นเอง

cr4ck3rz

คะแนน react
0
เหอะ! ของ ผม ไม่รู้เรื่องอะไร เรย ผม ยุ เผ่า tm เปิดมา เผ่า หาย! บอก ให้ย้าย ไป frd แต่ ก้อไม่้ทันล่ะ โดน เผ่า frd ตี เละ ดี จัง!! แค่เข้ามา เชค ช้า หน่อยเดียว ไม่่คิด จะ คุย อะไร เรย ถามคนที่ มา ตี เป็น คำสั่ง ของเบื้อง บน

DeletedUser

Guest
:( สู้ๆ ครับ ทางเกมก็มีระบบขวัญกำลังใจช่วยได้ระดับนึงแค่นั้นครับ ส่วนนอกเหนือจากนั้นก็อยู่ที่ความโชคดีของจุดเกิดเมืองครับ

เป็นกำลังใจให้แข็งใจสู้ต่อไปครับ

DeletedUser

Guest
สู้ต่อไปครับ มีเวลาน้อยแต่เรามีสมองมากจะกลัวอะไร โยกทหารไปเรนไว้เมืองที่แต้มเยอะๆสิ ถ้าไม่มีขุนนางไม่ใช่สิ่งที่น่ากลัว

ยกเว้นแมวนั่นแหละ ให้เขาฟาร์มได้ฟาร์มไปเราก็ค่อเก็บทหารปล้นแร่อัพเมืองไปเรื่อยๆ

มันมีหลายวิธีครับจะทำให้เรารอดได้(แต่ไม่รับประกันว่าจะชนะหรือเปล่า)วิธีหนึ่งก็คือควรหาเผ่าที่เทคแคร์กันดีๆมากกว่า เมื่อก่อนผมอยู่เผ่าMigradeครับตอนนั้นอันดับ6ของเวิลด์2แต่โดนStrokeตีจนจม ผมก็โดนยึดเมืองครับ กลับมาเล่นใหม่เนี่ย^^แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสแต่อย่างใดตอนโดนยึดเมือง เพราะยึดได้ยึดไปผมจะเล่นเสียอย่าง
ไม่มีอะไรทำให้เราหายไปได้หรอกยกเว้นตัวเราเองนะที่จะเลิกเล่น และก็เข้าใจมันคือธรรมชาติของเกมส์นี้นะ

DeletedUser

Guest
ไม่ต้องซีเรียสครับ ถ้าประเมินแล้วสู้ไม่ไหว ไม่มีคนมาช่วย ดูๆแล้วอนาคตถูกยึดแน่นอน ก็รื้อเมืองทิ้งหนีไปทำงานก่อนได้ครับ ไว้ค่อยกลับมาเล่นใหม่เมื่อมีโอกาส

DeletedUser

Guest
จริงครับ

ถ้าเมื่องที่แต้มเยอะๆๆๆ

เขาไม่โจมตีคุนตอนคะแนน น้อยรอให้เมื่องคุรโตขึ้นเรื่อยๆๆ

แล้วก็ฟาร์มเมื่องคุณแบบถาวร สุดเราก็เสียเวลาฟรี แถมเซง สู้ตีให้แตกต้องแต่เริ่มใหม่ดีกว่าป่าว

จะได้ไม่เสียเวลาฟรีๆๆๆ

DeletedUser

Guest
ตอบ

ไม่ต้องซีเรียสครับ ถ้าประเมินแล้วสู้ไม่ไหว ไม่มีคนมาช่วย ดูๆแล้วอนาคตถูกยึดแน่นอน ก็รื้อเมืองทิ้งหนีไปทำงานก่อนได้ครับ ไว้ค่อยกลับมาเล่นใหม่เมื่อมีโอกาส

ช่วงนี้ยุ่งมากๆเลยแทบไม่มีเวลาดู

มาดูแค่เวิลด์2เพราะมันดูแลง่ายเวิลด์1ก็ปล่อยไว้ก่อน

ว่าแต่ผมอยากเล่นเวิลด์3ขอเข้าเผ่าคุณซาลาดินได้ไหมนิ^^

DeletedUser

Guest
ผมโชคไม่ดีเกิดใกล้อันธพาลหางแถวที่มีพี่ใหญ่คุ้ม จะเอาคืนก็ยาก ได้แต่ทำใจ แล้วเต้นฟุตเวิร์คไปเรื่อยๆ ถือคติ สิบปีไม่สาย

boymaleaw

คะแนน react
0
บุกจริงๆ

:mad:ผมก็โดนเหมือนกันครับ มันบุก3ทีแระ ยิ่งบ่นกะยิ่งทำครับ เซงเลยครับ

DeletedUser

Guest
หาเผ่าเข้า เเค่นั้นก็ช่วยได้มากละ ที่เหลือก็พึ่งฝีมือว่าจะรอดหรือไม่

เเนะนําถ้าคิดจะเล่นเกมนี้ ขอให้เเน่ใจว่าคุณมีเวลามาเข้ามาดู ตลอด24ชม เเค่ช่วงเเรกๆ

บ้าน50หลังขึ้นไป ก๊สบายละ

บน