ขอเสนอให้มีสิ่งก่อสร้างที่อัพเกรดความเร็วของกองกำลังด้วยนะครับ

akanithaha

Member
คะแนน react
0
ผมอยากให้มีสิ่งก่อสร้างที่อัพเกรดความเร็วของกองกำลังด้วยนะครับ

ผมกลัวว่าหลังๆไปแล้วจะส่งทหารจากเมืองไปอีกเมืองลำบากเพราะแผนที่ใหญ่มากๆเลยอ่ะคับ

หรือว่าตัวเกมมีสิ่งที่เอาไว้แก้อันนนี้แล้ว

ชี้แจงให้ผมด้วยครับ

palofamily2

Member
คะแนน react
0
ผมว่าไม่ดีนะ ไม่งั้นผู้เล่นเก่าก็สามารถไปตีเมืองผู้เล่นใหม่ได้เร็วขึ้นน่ะสิครับ

DeletedUser

Guest
ส่วนมากหลังๆ ถ้าเราอยากจะไปตีเมืองไหนเร็วขึ้นจะใช้วิธีส่งขุนนางไปยึดเมืองอีกเมืองครับ แล้วเอาเมืองนั้นๆ ผลิตทหารแล้วนำไปบุกต่อครับ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
ท่าคิดอีกแง่ จะมีเมืองหลวง เมืองลูกหลวง อะไรแบบนี้เลย นะ อิอิ เมืองหลวงก็เมืองของเรา เมืองลูกหลวงจะให้ มันทำอะไร ผลิตทหาร หรือ ทรัพยากร งิงิ

บน