ขอแจ้ง !! ด่วนครับ ทางลูกเผ่า ได้แจ้งว่าโดนขู่

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ทางลูก เผ่าผมได้แจ้งมา ว่าโดนขู่ !! จากหลายท่านผู้เล่น Tribalwars

หัวข้อ : ระวังจะโดน
a6dlnw123 : ถ้าคุณโจมตีหมู่บ้านเผ่าผมระวังให้หมดคุ้มครองผู้เล่นใหม่เจอกันได้

หัวข้อ : เตรีมรับการโจมตีไว้ วันที่ 3 เจอกัน
wanphrae2 : เนื่องจากนาย โจมตีหมู่บ้าน ของ banz423 เผ่าเรา เราจะส่งกำลังทั้ง หมดเข้าโจมตี

หัวข้อ : เมิงทามเพื่อนกู
phuch : หมด
ค้ม
คอง
เจอ
กัน
ทำไร
ไว้
ระวัง

ช่วยพิจารณาและลงโทษตามกฏ ด้วยนะครับ

goodknife

Member
คะแนน react
0
ไม่ผิดนี่ครับ ตามกฎของเกมนี่เลย

§5) การสื่อสาร

การดูหมิ่นผู้เล่นอื่นและการใช้ภาษาในการล่วงละเมิด/ส่อเสียด นั้นถูกห้าม
เราไม่รับ ประวัติส่วนตัว, ชื่อผู้เล่น, ชื่อหมู่บ้าน หรืออะไรก็ตามที่เปิดเผยต่อสาธารณะชนโดยที่ผู้ดูแลระบบพบว่ามันผิดกฎหมาย, ดูหมิ่น, ข่มขู่, ล่วงละเมิด, ความรุนแรงในชีวิตจริง, การล่วงละเมิดทางเพศ, การแสดงความเห็นทางการเมืองแบบผิดๆ, ใช้ความรุนแรง, เรื่องที่เกี่ยวข้องกับศาสนาในทางไม่เหมาะสม, แบ่งแยกเชื่อชาติ, หรือในทางอื่นๆ ที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการโฆษณาเกมส์อื่นๆ หรือเว็บไซต์หาเงิน หรือการโพสต์ลิงค์ไปยังเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม
ห้ามมิให้มีการหลอกหลวงหรือข่มขู่ผู้เล่นคนอื่นสำหรับรหัสผ่าน ในทางใดๆ การสแปมผู้เล่นคนอื่นโดยการส่งต่อรายงาน หรือข้อความในเกมส์ที่เป็นการล่วงละเมิดนั้นผิดกฎหมาย
ตัวอย่าง:

* อนุญาตให้เรียกผู้เล่นในฐานะผู้เล่นใหม่ (noob) และสามารถวิจารณ์การเล่นเกมส์ของเค้าได้ด้วยภาษาที่เหมาะสม
* อนุญาตให้สามารถข่มขู่ผู้เล่นสำหรับทรัพยกรในเกมส์ เช่นการขู่ว่าเค้าจะต้องเสียหมู่บ้านไปเมื่อถูกโจมตีในเกมส์
* เจ้าของชนเผ่านั้นรับผิดชอบต่อ ประวัติชนเผ่า, ฟอรั่ม, ชื่อ, และแท็กของชนเผ่า ถ้าส่วนใดๆ ของชนเผ่านั้นไม่เหมาะสม เจ้าของชนเผ่านั้นจะต้องรับผิดชอบ
* การปลอมเป็นทีมงานนั้นผิดกฎ
* ห้ามมิให้มีการโพสต์ลิ้งค์ของสื่อลามกอนาจารในประวัติส่วนตัว หรือบนสื่อใดๆ
* การเยียดเชื้อชาติ, เรื่องผิดกฎหมาย, การเลือกปฎิบัติ, หรือชื่อที่ไม่เหมาะสมอาจถูกระงับการใช้งานได้
* การกระทำใดๆ ในการหลอกลวงข้อมูลนั้นจะถูกลงโทษอย่างหนัก นี่รวมไปถึงการหลอกลวงข้อมูลสำหรับแอคเค้าท์ (เช่น รหัสผ่าน) ข้อมูลในเกมส์ (จำนวนทหาร)
* การใช้ถ้อยคำหยาบคาย, ภาษาที่ดูหมิ่น, หรือการล่วงละเมิดกับทีมงานในระบบสนับสนุนผู้เล่นนั้นคุณจะถูกระงับการใช้งานโดยไม่สามารถอุทรณ์
* เราแนะนำว่าอย่าให้ชื่อแอคเค้าท์ที่มีอีเมล์ หรือชื่อจริง เพื่อความปลอดภัยของผู้เล่น

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
หัวข้อของผู้เล่น : phuch

ใช้คำหยาบคายครับ

phuch : หมด
ค้ม
คอง
เจอ
กัน
ทำไร
ไว้
ระวัง

DeletedUser

Guest
ถ้าใช้คำหยาบมันก็ผิดอยู่แล้วครับ

จะอ้างว่าขู่ไม่ได้หรอก

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ผมไม่ได้ อ้างว่า ขู่นะครับ เพราะตอนแรกๆ ที่ผมเล่น

ผมเห็น เวลาจะส่งข้อความ มันจะมี เป็นคำเตือนขึ้นอยู่

'' การคุกคามหรือก่อกวนผู้เล่นอื่นอาจทำให้บัญชีของคุณถูกแบนได้! ''

ผม ก้ไม่เข้าใจ ถ้าผม เข้าใจอะไรก้ขอโทษด้วย

แก้ไขล่าสุด:

phet73

คะแนน react
0
ืืื

แล้วจะเล่นไปทำไมละคราบ ถ้าไม่มีการโจมตีเพราะนี้คือเกมส์สงคราม คุรก็สู้ไปดิ

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ผมไม่เคยกลัวครับ แต่ผมแค่ไม่ชอบ ครับ

แล้วยิ่ง ส่งข้อความมา แบบหยาบคายอีก

DeletedUser

Guest
กดรายงานจดหมายนั้นๆ ใต้ของจดหมายครับ เพื่อทีมงานจะได้ดำเนินการตรวจสอบให้ต่อไปครับ

ถ้าโพสต์ในฟอรัมทีมงานก็จะไม่สามารถช่วยอะไรได้นะครับ

DeletedUser

Guest
เราหาหมู่บ้านนายไม่เจออ่ะว่าจะไปทุบซ้ำซะหน่อย

DeletedUser

Guest
ถ้าคำแค่นี้หยาบคงโดนแบนกันทั้งเกมแน่เลยครับ ส่วนการคุกคามข่มขู่ในเกมมันไม่ผิดอยู่แล้วครับ
คำพ่อขุนรามคำแหงแค่นี้ไม่น่าจะถึงกับร้องเรียนกันเลย

คำหยาบนี่หมายถึงคำนี้เหรอครับ

first24053

Member
คะแนน react
0
ผมก้อว่างั้นงับ เเค่คำในสมัยพ่อขุนรามนี่น่าจาพอรับได้อยู่ เเต่ถ้ามากกว่านั้นก้อไม่ไหวเหมือนกันนะ :D หรือว่าโดนข้อความแรงกว่านั้นเเต่ไม่กล้าโพสลง แบบว่ากลัวโดนแบนอ่า :rolleyes:

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ถ้าคำแค่นี้หยาบคงโดนแบนกันทั้งเกมแน่เลยครับ ส่วนการคุกคามข่มขู่ในเกมมันไม่ผิดอยู่แล้วครับ
คำพ่อขุนรามคำแหงแค่นี้ไม่น่าจะถึงกับร้องเรียนกันเลย

คำหยาบนี่หมายถึงคำนี้เหรอครับ

พวกเราก้โตกัน แล้วจะทำอะไรก้ควรจะสุภาพบางครับ

แล้วเวลาจะเขียนข้อความ หรือ igm หาผู้เล่นท่านอื่นน่ะครับจะมีข้อความนี้อยู่หัวกระดาษ

'' การคุกคามหรือก่อกวนผู้เล่นอื่นอาจทำให้บัญชีของคุณถูกแบนได้! ''

จะมีไปเพื่ออะไรครับ ก็ผมก็อ่าน กฏ อ่านอะไรมาไม่ได้ มากล่าวหาแบบมั่ว ๆนะครับ

คุณพูดแบบนี้ไม่ถูก

DeletedUser

Guest
ผมก็เข้าใจครับคนเรามันแตกต่างกันครับ บางคนอาจว่าคำพ่อขุนรามถือว่าหยาบมากในความรู้สึก แต่บางคนถือว่าเฉยๆ
ผมก้เลยอยากให้มองแบบกลางๆไงครับ เอาให้หยาบกว่านี้ไงครับ แล้วกดล่างจดหมาย ร้องเรียนไปเลยครับ แต่ถ้าแค่นี้คุณกดร้องเรียนไปเลย
ถ้าคุณเป็นผู้ดูแลเกม คุณจะแบนเขาด้วยถ้อยคำ เหล่านี้เหรอครับ มันหนักไปไหมครับ

มันมีคำว่าอาจครับ อาจทำให้ ไม่ใช่ว่าทำให้

และถ้าเพื่อนกันอยากแกล้งกันเล่นๆปกติก็คุยกัน เห้ย....มึงตีไอดีนั้นหรือยัง ในจดหมาย มันไม่โดนแบนกันหมดเหรอครับ

แต่ถ้าคำหยาบกว่านี้เช่น i เ-ี้ย อย่างนี้มันรุนแรงอาจโดนแบนได้ครับ

อยากแบนผมก็ไม่เป้นไรครับ แค่ยกตัวอย่างให้เห็นครับ

ปล. I แปลว่าฉัน เ-ี้ย ตั้งใจเขียนว่า เนี้ย รวมเป็น ฉันเนี้ย หุหุหุ กลัวโดนแบนเหมือนกัน :d:d

DeletedUser

Guest
สรุป อีกอย่างคือ เขาผู้นี้คือหัวเผ่าผม อิอิ

บน