ขุนนางช่องต่อไป100

DeletedUser

Guest
ก้อแล้วแต่ครับ. มันแล้วแต่คุนใช้คับ
ถ้าไม่อยากจ่ายก้อใช้แร่ ผลิตรอ3ชม.

แต่ถ้าต้องการทันทีก้อ กดไป100ได้มาเลย
มันจะใช้ดีตอนที่มีสงครามแล้ว ต้องการยึดบ้านด่วนๆอ่ะนะคับ
:)

DeletedUser

Guest
การซื้อขุนนาง ก็เป็นทางเลือกนึงสำหรับคนที่ต้องการขุนนางแบบด่วน และลงทุนจริงๆ

ถ้าราคาถูก คนก็จะสามารถซื้อกันได้ง่ายขึ้น และสบายขึ้น ซื้อได้หลายตัวมากขึ้น

ซึ่งมันจะไม่เป็นผลดีแน่นอน สำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อ :eek:

DeletedUser

Guest
การซื้อขุนนาง ก็เป็นทางเลือกนึงสำหรับคนที่ต้องการขุนนางแบบด่วน และลงทุนจริงๆ

ถ้าราคาถูก คนก็จะสามารถซื้อกันได้ง่ายขึ้น และสบายขึ้น ซื้อได้หลายตัวมากขึ้น

ซึ่งมันจะไม่เป็นผลดีแน่นอน สำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อ :eek:

ใช่ครับ ยิ่งถ้าซื้อกันง่ายๆ คนที่เล่นแล้วไม่เติมพรีเมียมก็เสียเปรียบแน่
เพราะเค้าต้องรอ3ชม. ส่วนที่กดซท้อกดปุ๊บมาปั๊บ

เกมสงครามต้องอดทนคับ มีจุนนางมากก็ใช่ว่าจะเก่งเสมอไป:d

DeletedUser

Guest
ประมาณนั้นผมไม่ได้เติม สู้ด้วยแรงกาย อิิอิ
ถือว่าต่อให้พวกเติมเงิน ถึงแพ้ก็ไม่เสียดาย(หรืออาจเสียดายค่าไฟก็ได้ ^^)
แต่ถ้าเติมเงินแล้วยังแพ้อีกคงจะเสียดายเงินและเจ็บใจน่าดู!!

DeletedUser

Guest
อธิบาย
ถูกไปเขาก็มาเล่นกันเยอะ(เเบบหลายเเสนคน) เเล้วเขาก็เติมเยอะเเล้วพอเล่นไปนานๆเมื่อมีสงคราม พวกเขาก็คงอาจจะขอให้ใช้พลีช่วยทำให้สร้างทหารเร็วขึ้น
พอมาเรียกร้องกันมากๆ(เเบบวันล่ะเกือบ100คน) เขาก็ต้องจำใจทำให้
เเล้วพอทำให้เสร็จ ต่อมายึดบ้านเถื่อนยังไม่ได้วิจัยดาบไม่รู้จะสร้างอะไรป้องกัน
(เพราะว่ายึดเมืองไกลจัด)เเล้วเขาเพิ่งเสร็จเเล้วยังไม่ได้วิจัยเขาก็ต้องหาว่า
ให้ช่วยสร้างระบบวิจัยให้เสร็จเลยหน่อยเเล้วก็เรียกร้องกันเยอะอีก(จะเอาให้ได้)
เเล้วถ้าเขาจนใจต้องทำให้อีก พอมีสงครามเขาก็บอกว่ากำเเพงพลังมันยังน้อย
เลยอยากให้ช่วยใชพลีในการเพิ่มค่าป้องกันกำเเพง25%(หรืออย่างอื่น)
เเบบคิดเป็นจำนวนวัน เขาก็จนใจต้องทำให้อีก ต่อมาเขาก็อยากให้สร้างอย่างอื่น
เพิ่มที่เกี่ยวกับพลี(เเล้วเขาก็ต้องจนใจทำให้อีก)เเล้วต่อมาเขาก็มาเรียกร้อง
ให้หมด เขดเเดน 1ต่อ20 เเล้วเขาก็จนใจทำให้อีก(จนใจจัง)
เเล้วไอ้คนไม่เติมพลีล่ะ เริ่มมาหมดคุ้มครองมิโดนยึดเลยเหรอ
คุณไม่รู้หรอกว่าปัญหาจุดเดียวเป็นผู้เริ่มเรื่องให้กับคนนับล้านได้
เช่นนิวเคลีย(เออเอาเข้าไป)
เเล้วยังงี่พอเล่นเข้าไปเลย
ถ้ายังเรียนอยู่
เขากลับบ้านยังไงเมืองก็หายล่ะท่าน(เเบบว่าเพราะพลีอ่านะ)
ถ้ามาเปิดช้า
บ้านหายไปครึ่ง
ยังงี่ก็สบายล่ะเลิกไปเยอะ(บ้านเอ็งจิ)
ต่อมาเขาเริ่มเลิกกันเพราะมันมีเเต่พลี
เเล้วเกมก็ไม่ค่อยมีใครเล่น เเล้วเกมนี่ก็หายไปเพราะเบื่อพลี
เดี๋ยวนี่ปัญหานี่เริ่มเกิดเเล้ว
เริ่ม
เเลกเปลี่ยนกับบ้านตัวเองได้(จะบ้าตาย)
>คนที่ไม่มีพลีเขาจะทำไงล่ะครับ(ผมเหล็กยังจะเต็มบ้านเลย) ส่วนคน
ที่มีเขาก็มีเเร่ตามต้องการสร้างได้ดีกว่าคนที่ไม่มี
>พอคนที่มีจะสร้างขวาน4000มันก็ง่ายมากเเค่เอาเเร่ที่เกิอออก
เเต่คนที่ไม่เติมเเล้วเเร่เกินเขาจะสร้างทหารป้อกันได้ดีกว่าคนเติมไหม
พอเเล้วครับขี่เกียจเขียนจะดูหนังต่อ(เเล้วจะเขียนทำไม)
เเล้วผมจะเอามาให้อีกนะครับ

DeletedUser

Guest
ของฟรีไม่มีในโลกหรอกค่ะ อย่างเกมส์นี้ก็เช่นกัน พรีเมี่ยมเป็นช่องทางที่บริษัทเกมส์จะสามารถหารายได้ เพื่อที่จะนำมาพัฒนาเกมส์

และทำให้เกมส์ยังคงมีเล่นต่อไป ลองคิดดูว่าถ้าเปิดให้เล่นฟรี โดยไม่หายรายได้เข้ามาเลย แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาเพื่อเป็นรายจ่ายต่อการพัฒนาเกมส์ล่ะค่ะ

อย่างที่เราเห็นถ้าใครเล่นไทรบัลวอมาตั้งแต่เปิดเซิฟในตอนแรกจะรู้ว่าเกมส์มีการเปลี่ยนแปลงไปมากน้อยเพียงใด

ส้มคิดว่านั่นก็คงเป็นเพราะว่า พรีเมี่ยมที่หลายๆคนเติมไปบริษัทได้นำไปพัฒนาเกมส์ต่อไป ให้มีอะไรเพิ่มขึ้นตามเวลาที่สมควร

คนไม่เติมพรีเมี่ยมสามารถเล่นได้ก็จริง แต่จะเล่นได้นานแค่ไหน เพราะหากคุณมีหมู่บ้านเยอะขึ้น การดูแลจะมานั้งกดเหรียญ มาสร้างบ้าน สร้างทหารทุกหลัง

มันต้องใช้เวลาเยอะมาก ส้มจึงมองว่าพรีเมี่ยมรายเดือน 200 คะแนนนั่นเป็นสิ่งที่หลายๆๆคนเลือกใช้กันปกติอยู่แล้ว

ส่วนพรีเมี่ยมการซื้อขุนนาง การเพิ่มทรัพยากร การฟาร์ม ฯลฯ เป็นแค่ส่วนเสริม ที่จะใช้ก้ได้ไม่ใช้ก็ได้ มีมาแค่เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ต้องการลงทุนเท่านั้น

และความจำเป็นในการลงทุนขนาดนั้นก็ไม่เยอะมากมาย เพราะถึงเราไม่ใช่ส่วนเสริมนี้ทรัพยากรก็เด้งให้เราใช้ปกติอยู่แล้ว

DeletedUser

Guest
ผมหมายถึงว่าถ้ามันมากเกินไปมันก็จะเป็นการทำลายเกมอย่างช้าๆ
มันเริ่มอออกนอกความจริงหลายอย่างเเล้วครับ
ไอ้เงินอ่ะผมก็รู้เเต่ว่ามันมากเกินไป(เเบบนี่)มันก็ไม่ดีนะครับ

DeletedUser

Guest
ป.ล.ผมเขียนเเค่นั้นล่ะกันความจริงอยากอธิบายเขียนมา20กว่าบรรทัดดันเผลอ
กดปิดจอ

บน