ขุนนางตัวที่ 2-3

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'เวิลด์ 3' เริ่มโดย daimond201, 25. กันยา 2010.

แชร์หน้านี้

1. daimond201

daimond201 New Member

เข้าร่วม:
    1. กรกฎา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    สร้างยังไงครับ เก็บแร่ไว้ครบแล้วแต่ยังสร้างไม่ได้ เพราะอะไรครับ ทำไมมันบอกว่า ไม่สามารถสร้างขุนนางใด้ หรือมันสร้างได้หมู่บ้านละ 1 ตัวครับ ใครรู้ช่วยตอบที

2. hundogu

hundogu New Member

เข้าร่วม:
    14. กันยา 2010
    0
    ต้องผลิตเหรียญทองเพิ่มเป็น 2 เหรียญ สำหรับขุนนางคนที่ 2 และเพิ่มจำนวนเหรียญ ตามการผลิตขุนนาง เมือ่ได้เหรียญครบแล้วก็ผลิตได้ ถ้าไม่ได้ต้องอัพฟามให้สูงขึ้นนะครับ

3. daimond201

daimond201 New Member

เข้าร่วม:
    1. กรกฎา 2010
    0
    เวิล 3 ครับ ไม่ได้ผลิตเหรีญทอง แต่จะเพื่มทรัพยากรณ์ในตัวถัดไป แต่ผมก็รวบรวมครบแล้ว แต่ยังสร้างไม่ได้ หรือว่าต้องอับเกรตสถานศึกษาด้วยครับ เพื่มอีกเป็นแสนเลยนะน่ะตัวที่ 2 อ่า

4. pnctt

pnctt Guest

คนในเผ่าผมก็กำลังหาวิธีอยู่ มีใครรู้รบกวนบอกหน่อยนะคัรบ

5. gundamrid

gundamrid New Member

เข้าร่วม:
    17. กรกฎา 2010
    0
    ต้อง เพิ่มเวล สถานศึกษาก่อนครับ ถึงจะสร้างขุนนางตัวที่ 2 ได้
    กรณีที่มีบ้านเดียว

6. Jackspelo

Jackspelo ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012

เข้าร่วม:
    19. กันยา 2010
    0
    แล้วถ้าสมมุติว่า เราสร้างขุนนางมา 2 แล้วใช้ยึดบ้านไปแล้วก็สร้างตัวที่ 3 มาแต่ไปตีแล้วตาย จะสร้างขุนนางอีกตัวได้ในบ้านเดิมหรือต้องใช้บ้านหลังที่ 2 หรือ 3 สร้างคับ

7. tanagon31

tanagon31 New Member

เข้าร่วม:
    7. ตุลา 2010
    0
    1,2

ทั้งสองหลังเลยคับ

8. lnnocenttz

lnnocenttz Guest

สร้างเหรียญทองเยอะๆ

9. emomoe

emomoe Guest

ถ้สต้องอัพโรงเรียนด้วย อยากรู็จริงๆว่าเเล้วจะเก็บเเร่ในโรงเรียนเพื่ออะไรเพราะไงก้ต้องขยายโกดังมาอัพโรงเรียน

10. nontanakosag

nontanakosag Member

เข้าร่วม:
    29. กรกฎา 2010
    0
    เมื่อสร้างขุนนางจนมันใช่แร่ เกินทีโกดังจะจุได้ โกดังจุ เต็มที 4แสน
    แต่ขุนนางตัวหลังๆๆ20+ มันใช่แร่เกินนั้นมันจึงมีให้เก็บแร่ใส่ สถานศึกษา ได้
    (ผมมี ตัวที6 ยังปาไป อย่างละ1แสน+ละครับผมเดาว่าตัวที20+มันเกินความจุของโกดัง ผมประมานเอา)
    แล้วเก็บใส่สถานศึกษา นังปล้นไม่ได้ ครับ

11. emomoe

emomoe Guest

หมายถึงไม่ว่าจะสร้างจากเมืองไหนก้จะเเพงขึ้นเรื่อยๆหรอคับ
    ถ้าเป็นตัวที่หนึ่งจากเมืองสองก็เเพงกว่าตัวเเรกจากเมืองหนึ่งหรอคับ

12. nontanakosag

nontanakosag Member

เข้าร่วม:
    29. กรกฎา 2010
    0
    คือ บ้านทุกหลัง ของเรา มันนับรวมหมดครับไม่ว่าจะสร้าง ขุนนางจากหลังใหน
    มันจะนับต่อๆกันไปครับ ไม่มีแยก
    จะสร้างตัวที1จากหลังที3 แต่ถ้าสร้างมาแล้ว3ตัว มันก็นับ เป็ฯตัวที4ครับ
    เข้าใจนะครับ

13. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

นับรวมมกันครับบ

14. Jackspelo

Jackspelo ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012

เข้าร่วม:
    19. กันยา 2010
    0
    เอาง่ายๆ เหมือนซื้อเหรียญเวิล 1 เลย

15. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

ใช่ครับบ

อยากเป็นผู้ดูแลฟอรัมแต่อายุไม่ถึง