ข้อเสนอของผม

kasidetelf

คะแนน react
0
ผมอยากให้มีรูปแบบผู้เล่นน่ะครับ พอดีเพื่อนเคยชวนเล่นทราเวียน ก็ลองไปดูเขามีรุปแบบผู้เล่นเช่น โรมัน กอล ทันทูล่า

ผมว่าน่าจะมีบ้างน่ะครับเช่น
1.นักทำลายล้าง : เพิ่มพลังให้กับผลิตผลจากโรงงานโจมตีเพิ่ม 10%
2.นักปกครอง : ใช้เวลาในการอัปเกรดสิ่งต่างๆในหมู่บ้านลดลง 10%
3.นักปล้นสะดม : ทหารเดินเร็วขึ้น 1นาที/ช่อง
4.นักยึดครอง : การโจมตีของขุนนางเริ่มที่ 25
5.บาทหลวง : ยึดครองหมู่บ้านด้วยการศาสนาลดความศรัธา(หรือความจงรักภักดี)ลดลง35-50

คราวนี้อันที่5ถ้าทำได้ก็อยากให้เปลี่ยนสถานศึกษาเป็นที่พักบาทหลวงเฉพาะคนที่เล่นแบบที่5 โดยบาทหลวงโจมตีมากกว่าคนอื่นใช่ไหมครับ

ก็ต้องเพิ่มทรัพยากรกัยหน่อยโดยค่าใช้จ่ายบาทหลวงที่ผมคิดไว้คือมากกว่าขุนนาง2เท่าเช่น ผมมี1หมู่บ้านยึดครองใช้2เหรียญทอง ผมมี20หมู่บ้านบาทหลวงคนต่อไปใช้40เหรียญทอง:eek::eek::eek:

ถ้าอันที่5ทำไม่ได้ผมก็อยากให้มีบาทหลวงน่ะครับ เช่นเอาไว้ทำให้โชคดีโดยเริ่มตั้งแต่ 0-25 ไม่มีโชคร้ายแต่ค่าใช้จ่ายเหมือนด้านบนโดยบาทหลวงคนหนึ่งอยู่ได้1วันประมาณนี่น่ะครับ

เพราะในยุคกลางคริสต์จักรเขาครองอำนาจก็เลยทำให้เหมือนๆหน่อยครับ แน่นอนตอนแรกๆๆบาทหลงสร้างง่ายพอหลังต้องคิดล่ะครับเพราะเหรียญทองก็หนักเอาการอยู่ เพราะถ้าทุกครั้งใช้บาทหลวงควรคิดว่าใช้ยังไงให้คุ้ม

แล้วก็ผมไปดูหลายๆๆกระทู้บอกว่าอยากตั้งหมู่บ้านได้ ผมคิดว่าก็ดีน่ะครับแผนที่จะได้ไม่มีช่องโหว่ แต่ค่าใช้จ่ายควรเป็นแบบนี้น่ะครับ

โดยหมู่บ้านแรกใช้ 100 เหรียญทอง หมู่บ้านต่อมา 200เหรียญทอง เพราะถ้าไม่คิดแพงคนก็จะไม่ยึดครองหมู่เลยใช้ไหมครับ

แต่คราวนี้หมู่บ้านทีจะได้คงใช้เวลา 24ชั่วโมงในการก่อสร้างและก็พอสร้างเสร็จก็ได้แบบหมู่บ้านที่มี ที่ทำการหมู่บ้าน ฟามร์ โกดัง แต่ทรัพยากรระดับ 0ทั้งหมด ครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
เเค่อัพระดับทหารในเวิรด์ 1 ได้ผมก็พอใจเเล้ว

บน