ข้อเสนอให้มีการสู้กันตัวต่อตัวครับ

DeletedUser

Guest
อยากขอเสนอให้มีการสู้กันตัวต่อตัวนะครับ โดยจะมีการทำสัญญาตกลงกันระหว่าง 2 ฝ่าย
ว่าด้วยการตกลงรับคำท้าทายในการสู้กันตัวต่อตัว หรือเพียงแค่ 2 คนโดยไม่มีคนอื่นเกี่ยวข้อง
และเมื่อได้ทำสัญญาแล้ว ทหารของทั้งคู่จะถูกดึงกลับมาประจำเมืองของตน และทหารของผู้อื่นก็จะถูกส่งกลับเอง อัตโนมัติ หลังทำสัญญา 3 วันถึงจะเริ่มโจมตีกันได้
การต่้อสู้จะจบลงก็ต่อเมื่อมีผู้ใดผู้ 1 กดยอมแพ้ และเมื่อกดยอมแพ้นั้นคือจะเสียเมือง 30 เปอเซ็น ของผู้แพ้ไปเป็นของผู้ชนะทันทีนะครับ
หรือสู้กันจนกว่าจะไปเกิดใหม่

กฏอาจจะยังไม่ดี แต่ผมว่าเกมน่าจะมีระบบสู้กันตัวต่อตัวนะครับ เพื่อความหลากหลาย

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
ก็น่าสนใจครับ เพิ่มความแปลกใหม่และสีสันให้เกมส์ยิ่งขึ้น

DeletedUser

Guest
เยี่ยมเลยคับถ้าเป็นไปได้

ขอเพิ่มนิดนึงคับการกดยอมแพ้ต้องให้อีกฝ่ายกดตกลงให้ด้วยนะคับป้องกันคนที่เข้ามาส่งตีแล้วกดยอมแพ้(ถึงแม้จะมีการเสียเมือง30%แล้วก็ตาม)

DeletedUser

Guest
เดี๋ยวก็มีท้า1-1กันทั้งวัน :d

ใช่ครับ แล้วมันจะส่งผลกระทบกับรูปแบบหรือระบบการทำสงคราม
ที่ตัวเกมส์ได้ออกแบบไว้ครับ และที่สำคัญมันจะส่งผลกระทบไปยังพรีเมียม
เพราะมันจะปั่นทอนหรือลดอัตตราการเข้าใช้พรีเมียมน้อยลงครับ ตามปัจจัย

ฟันธงได้เลยว่า ถ้ามีระบบ1ต่อ1 หรือ PVP ที่เวิล์ดธรรมดา
ไม่น่าจะเป็นไปได้

แต่ถ้าเป็นที่เวิล์ด .net ไม่แน่ครับ อาจจะเป็นไปได้

ต้องรอคำตอบจาก GM ดูครับ

(มุมมองส่วนบุคคล)

DeletedUser

Guest
ทำไมถึงมีผลกระทบกับพรี่เมี่ยมอ่ะครับ
คือผมว่าหลายคนนะ ที่อยู่นิ่งๆแฝงตัวในเผ่า ไม่ได้ทำอะไร แล้วถ้าเกิดมีสงครามแบบตัวๆ เพราะก็มีหลายครั้งที่สงครามทั้งหลายต่อหลายครั้งเกิดจากอ่ะไรครับ
เกิดจากคน 2 คน ที่อยู่ต่างเผ่าทะเลาะกัน แล้วลุกลามจนกลายเป็นสงครามเผ่า หรือกลายเป็นสงครามของสหภาพ
ก็น่าจะเคลียกันได้ แล้วเกมนี้เป็นเกมสงคราม และข้อเสนอนี้คือสงครามแบบตัวต่อตัว น่าจะยิ่งทำให้ทุกคนตื่นตัวและต้องพึ่งพรี่เมี่ยมมากกว่าเดิมอีกนะผมว่า
แต่มาถึงตอนนี้ผมว่าพรี่เมี่ยมไม่สำคัญหรอกนะครับ เพราะคนไหนที่เติม ก็เล่นแบบไม่มีพรี่เมี่ยมกันไม่เป็นแล้ว
ส่วนคนไหนที่ไม่ได้เติมพรี่เมี่ยมมาแต่แรก เอาพรี่เมี่ยมไปให้เขาฟรีๆ เขายังไม่อยากเปิดใช้เลย เพราะเพื่อนผมก็เป็นนะครับ บอกไม่เปิดใช้ดีก่า เคยเปิดแบบ 3 วัน งง จนไม่เล่นไปเลย 3 วัน เอิ๊กๆๆๆ แต่ผมนี้ไม่มีละเล่นได้แต่สงสัยอัฟเมืองทีก็ล่อไปหลายวันละ คงเบื่อกันพอดี

DeletedUser

Guest
ทำไมถึงมีผลกระทบกับพรี่เมี่ยมอ่ะครับ
คือผมว่าหลายคนนะ ที่อยู่นิ่งๆแฝงตัวในเผ่า ไม่ได้ทำอะไร แล้วถ้าเกิดมีสงครามแบบตัวๆ เพราะก็มีหลายครั้งที่สงครามทั้งหลายต่อหลายครั้งเกิดจากอ่ะไรครับ
เกิดจากคน 2 คน ที่อยู่ต่างเผ่าทะเลาะกัน แล้วลุกลามจนกลายเป็นสงครามเผ่า หรือกลายเป็นสงครามของสหภาพ
ก็น่าจะเคลียกันได้ แล้วเกมนี้เป็นเกมสงคราม และข้อเสนอนี้คือสงครามแบบตัวต่อตัว น่าจะยิ่งทำให้ทุกคนตื่นตัวและต้องพึ่งพรี่เมี่ยมมากกว่าเดิมอีกนะผมว่า
แต่มาถึงตอนนี้ผมว่าพรี่เมี่ยมไม่สำคัญหรอกนะครับ เพราะคนไหนที่เติม ก็เล่นแบบไม่มีพรี่เมี่ยมกันไม่เป็นแล้ว
ส่วนคนไหนที่ไม่ได้เติมพรี่เมี่ยมมาแต่แรก เอาพรี่เมี่ยมไปให้เขาฟรีๆ เขายังไม่อยากเปิดใช้เลย เพราะเพื่อนผมก็เป็นนะครับ บอกไม่เปิดใช้ดีก่า เคยเปิดแบบ 3 วัน งง จนไม่เล่นไปเลย 3 วัน เอิ๊กๆๆๆ แต่ผมนี้ไม่มีละเล่นได้แต่สงสัยอัฟเมืองทีก็ล่อไปหลายวันละ คงเบื่อกันพอดี

-------------------------------------------------------------------------------

คำตอบก็อยู่ในประโยคคำถามคุณไงครับ
ยกตัวอย่างแค่ปัจจัยง่ายๆ

มีหลายครั้งที่สงครามทั้งหลายต่อหลายครั้งเกิดจากเกิดจากคน 2 คน ที่อยู่ต่างเผ่าทะเลาะกัน
แล้วลุกลามจนกลายเป็นสงครามเผ่า หรือกลายเป็นสงครามของสหภาพ

นี้และครับคำตอบ
เพราะมันเป็ฯแบบนี้จริง ถ้ามันสามารถ ตัวๆได้ ก็จะทำให้ ไม่มีสงครามระดับใหญ่
อีก ถ้าพูดคุยกันง่าย เอาแค่ตัวปัญหามาจัดประลองกำลัง ตีกันเอง และจบปัญหาไป

เพื่อนๆอาจจะสงสัยว่า แล้วมันไม่ดีหรอครับ ที่สามารถหาสันติวิธีได้..?

แต่ผมอาจจะถามกลับไปว่า แล้วนี้มันเกมส์แนวอะไรครับ ไม่ใช่สงครามหรอ..?
ถ้ามีตัวๆ คงจะไม่ใช่เกมส์วางแผน อีกต่อไป
นั้นคงเป็นเกมส์ ต่อสู้ ครับไม่ใช่เกมส์ สงคราม แน่ๆ

แล้วมันมีผลกระทบกับพรีเมียมยังไง ถ้าเพื่อนๆได้ผ่านสงครามใหญ่ๆ จะทำให้รู้ว่า
พรีเมียมโครตสำคัญนักแลครับ ยิ่งมีสงครามมากๆ ปะทะกันมากๆ อัตตราการใช้
พรีเมียมยิ่งจะมีเปอร์เซ็นในการใช้งานมาก

ไม่เชื่อคุณลองไปสอบถามเพื่อนๆในเกมส์ที่มีคะแนนสูงๆ ที่ยังแอคทีฟอยู่สิครับ
แล้วพวกเค้าจะให้คำตอบคุณได้ว่า สำคัญแค่ไหน

นี้แค่ใช้หลักกระบวนการในการคิดง่ายๆที่ยังไม่เจาะลึกลงดีเทลลงไปอีกนะครับ

แต่..... ถ้าเพื่อนๆเรียกร้องต้องการกันมากหลายๆเสียง..
เรื่องข้อเสนอ ที่จะให้มี 1ต่อ1 ตัวๆ แบบ pvp มันก็น่าจะเป็นไปได้ครับ
แต่จะเป็ฯในรูปแบบ ที่ต้องเติมพรีเมียม เสียเงิน เพื่อมาต่อสู้

ถ้าเป็นรู้แบบนี้ ผมว่า น่าจะเป็ฯไปได้ครับ เพราะจะได้ไม่ต้องมีปัจจัยใด
มากระทบพรีเมียม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขึ้นอยู่กับ เยอรมันที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิเกมเป็นผู้กำหนด
เงื่อนไขต่อไปครับ ทางผู้ดูแลระบบ คงไม่สามารถให้คำตอบใดๆได้มากครับ
เชื่อผม ถ้าให้ผมเดา วิเคราะห์ และทำนาย

(มุมมองส่วนบุคคล)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
น่าสนใจแหะ สงสัยงานนี้ มีคนจ้องคิวผมชัว เอิ๊กๆๆอยากจะตีผมจนเลือดตาแทบกระเด็นแล้วม้าง หุหุ

แน่จริงมาเด้ เมืองเท่าๆกัน แต่ไปอัพทหารกันใหม่
ขอ speed*150นะ จะได้อัพทหารส่งตีกันตลอดเวลา

แล้วมาวัดกำลังสมองการอัพทหารกันดีกว่า ว่าใครจะหมู่หรือจ่า

DeletedUser

Guest
แล้วอย่างนี้จะมีเผ่าทำไม จริงไหมค่ะ??
ถ้าทำแบบนั้น เกมส์จะยิ่งยาวนานขึ้นไปอีก ถ้ามีการต่อสู้แบบเดี่ยวๆกัน เผ่าก็จะไม่สำคัญอีกต่อไป
แล้วถ้าคนที่ไม่มีปัญหากับใครเลย ไม่มีใครมาท้าต่อสู้ แบบนี้ก็ไม่รู้จะไปทำอะไร คงได้แค่อัพบ้านไปวันๆ >_<"

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เดี่ยวๆนี้ นะจะเป็นเผ่าต่อเผ่ามากกว่า
จะได้ไม่ต้องรำคาณพวกแอบส่งเรนช่วยสนับสนุน จะเปิดสงครามทีเดียวให้หมดก็ไม่ได้ ติดนู้นติดนี้ คนนู้นก็ห้ามตีคนนี้ก็ห้ามทำอะไร นี้เพื่อนผม นี้พี่ผม
จะได้หมดปัณหาที่น่ารำคาณ ที่สุดจริงหรือเปล่า

อ้อลืมบอก1 อย่าง เกมนี้คือเกมสงคราม ถ้าอยากตีคือส่งตีเลยไม่ต้องกลัวอะไร กดเข้าไปที่จุดรวมพล ใส่พิกัด ใส่จำนวนทหาร กดตกลง
แล้วก็ปิดส่งเมืองใหม่ ทำซ่ำๆ ต่อไป ง่ายๆๆแค่นี้เอง

kongzamgk

Member
คะแนน react
0
เอาตัวปันหา มีตีกัน มัน จะไป สนุกอะไร เดะนี้ เขา ชอบ ลุม กัน มากกว่า ห้าๆ

ผู้ชนะย่อม เป็นใหญ่

DeletedUser

Guest
- -

น่าสนใจแหะ สงสัยงานนี้ มีคนจ้องคิวผมชัว เอิ๊กๆๆอยากจะตีผมจนเลือดตาแทบกระเด็นแล้วม้าง หุหุ

แน่จริงมาเด้ เมืองเท่าๆกัน แต่ไปอัพทหารกันใหม่
ขอ speed*150นะ จะได้อัพทหารส่งตีกันตลอดเวลา

แล้วมาวัดกำลังสมองการอัพทหารกันดีกว่า ว่าใครจะหมู่หรือจ่า

5 5 ฮา ตลอด :p

DeletedUser

Guest
หรือไม่ทางเซริปน่าจะมีสังเวียนกลางก็น่าจะเข้าท่า.....

DeletedUser

Guest
จริงๆ การ 1-1 ถ้าอยากดวนกันจริง คุณก็ออกจากเผ่าคุณชั่วคราวก่อนของแต่ละคน แล้วมาเปิดเผ่าใหม่ ประกาศสงครามกันเอง พอรู้แพ้ชนะก็ติดต่อขอเข้าเผ่าเดิม

บน