คลายเครียด

DeletedUser

Guest
วิธีใช้ กระทู้นี้

กระทู้นี้มีไว้สำหรับ ระบาย
เข้ามาด่าพวกกาก เกรียน พ่อแม่สั่งสอนแล้วไม่รู้จักจำ เล่นแฟร์ๆไม่เป็นดีแต่เล่นกากๆ
(ลบให้ก้อได้)

สรุป
ผมไม่ได้ด่าใคร ผมแค่ระบาย
ใครจะรับก้อรับไป แต่ผมยืนยันว่า ผมระบายลอยๆ ไม่ได้ด่าใคร

สุดท้ายนี้ขอฝากเพลงทิ้งท้ายไว้

http://www.youtube.com/watch?v=OJbPheRAJ58
(เพลงนี้อยู่ใน youtube ผมแค่ทำลิ้งไป ...... ขณะเปิดเพลง มันคือเปิดในหน้า youtube คงไม่ผิดกฎนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมว่า ไม่เหมาะสมนะครับ ที่มาตั้งกระทู้ด่า ถ้าเป็นแค่คลายเครียด ผมก็ไม่ว่านะครับ ในส่วนที่คุณตั้งมีคำค่อนข้างรุนแรงไป ผมเข้าใจอารมณ์ เพราะฉะนั้น ลบในส่วนที่คิดว่าไม่เหมาะสมออกเองด้วยครับ

DeletedUser

Guest
แล้วอีกอย่าง ผมพิมลอยๆไม่ได้ด่าใคร

การระบาย ถือว่า เป็นการคลายเครียดอย่างนึง คุณว่าจริงไหม
แล้วผมก็ไม่ได้ว่าใคร ... แต่ผมแสนจะกังวลว่ามีคนจะเสนอหน้าออกมารับ
ซึ่งผมก็ ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่า ไม่ได้ว่าใคร แค่ระบายเฉยๆ

ถ้ายังมีตรงไหนไม่เหมาะสม ระบุมาได้เลยนะครับ
ถ้าผมมีเหตุผลแย้ง เด๋วเรามาคุยกัน

ถ้าเหตุผลคุณ ใช่กว่า ผมก็ยินดีลบให้

ขอบคุณครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ไม่รู้จะอธิบายยังไง เธอเป็นยิ่งไฟ(เผาเรือน) เป็นยิ่งกว่ามดปลวกเป็นยิ่งกว่าแมลงตัวเล็กๆในซอกหลืบ เธอเป็นดังมุมสว่างส่วนเรามันมุมมืด ไม่ได้ว่าใครนะครับ
แค่ว่าลอยไปลอยมาเกียจตัวแต่กินน้ำแกงทำเพื่ออะไรหว้า พวกกินปูน(ปูมันเบาไป)ร้อนท้อง ผมว่าแบบคนบ้านๆอะถ้าแรงกว่านี้ เด่วจะโดนแบน

DeletedUser

Guest
ระบายได้ครับ แต่อย่าให้มันถึงขั้นคำหยาบ ด่าพ่อล่อแม่ ฯลฯ นะครับ ไม่งั้นก็จำเป็นต้องทำตามกฎของฟอรัมนะครับ
แนะนำคือ อย่าเอ่ยชื่อ จะใช้ตัวย่ออะไรก็ทำได้ คำที่ไม่สุภาพก็อย่าครับ ควรจะเป็นอะไรแบบวิธีที่ตัวเองเห็นว่าไม่เหมาะสม เช่น trains ที 10 หลัง ทั้งๆ ที่เป็นพันธมิตรกัน ฯลฯ แบบนี้โอเคครับ

แต่ถ้าออกมาด่ากันก็ใบเหลือง ใบแดง ถ้าแรงๆ อาจลามเข้าไปถึงขั้นแบนบัญชีเกมส์นะครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
มาตัวเปล่าไปตัวเปล่า แล้วจะเอาไรไปได้ กากๆเกรียนๆก้อแล้วแต่เค้าเหอะขอให้เป็นคนดีอย่าทำสิ่งแย่ๆก้อพอ
ขอบคุณtribalwarsที่ทำให้ผมได้เพื่อนพี่น้องเพิ่มขึ้น ขอบคุณมากๆนะ:pเจ้า:p

DeletedUser

Guest
ระบายได้ทุกเรื่องสินะครับ แต่อย่าด่าใครใช่ไหม
งั้นผมขอระบายเป้นกลอนนะครับ

หัวใจที่เต็มเปรี่ยม ไปด้วยความแค้น
มันอาจจะแทนที่ด้วยความรัก
แต่แล้วก็อกหัก
เพราะไปรักเขาข้างเดียว

:d

DeletedUser

Guest
ผมว่าน้องหนึ่งเขาคงไม่ได้อกหักจริงๆหรอก
แค่น้องเขาเป็นพวกอารมณ์ศิลปิน อยากรำพึงเป็นกลอนเท่านั้นแหล่ะ

DeletedUser

Guest
งั้นส้มเอาบ้างนะ

หยุดไหลสักทีสิ...น้ำตา

หยุดวันเวลาเอาไว้กับความชอกช้ำ

หยุดความปวดร้าว...หยุดเสียใจกับการกระทำ

หยุดเก็บทุกความทรงจำที่มีเธอ...

พอแล้ว...กับคำสัญญาที่ลวงหลอก

พอแล้ว...กับลมปากที่เธอพร่ำบอกให้หลงเพ้อ

พอแล้ว...กับความฝันที่ฉันหลงละเมอ

พอแล้ว...กับการที่ให้เธอ..."เหยียบย่ำหัวใจ"...

อยากลืม...ทุกสิ่งที่เธอทำ

อยากลืม...ทุกความชอกช้ำที่เธอมีให้

อยากลืม...ทุกรอยแผลที่เธอกรีดลงที่ตรงหัวใจ...

อยากลืม...ทุกความเจ็บปวดที่เธอหยิบยื่นให้...

...ทั้งๆที่ใจฉัน...ไม่ต้องการ...

:(:(:(

DeletedUser

Guest
รู้สึกโชคดีจังที่เคยตั้งกระทู้นี้ไว้......

เอาบิ๊กแบ๊ก มากักน้ำบ้านตรู......
ตรูไม่แช่ง แต่ตรูฟ้องเรียกค่าเสียหาย :d:d

บน