ควรทำเมืองเเบบอื่นอีกเเบบหนึ่ง

• ผู้เริ่มกระทู้ wertasdish
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมว่าเราน่าจะมีรังโจรบ้างนะครับ(ในชีวิตจริงมันก็ต้องมีมั่งล่ะน่า)
เเบบในkหนึ่งมีรังโจร10-30รังเเล้วมันจะมีการสร้างทหารไปในตัวเเบบ
วันล่ะ1-10ตัวใช้งานโดยการสุ่ม(ต้องทรัพพออ่ะนะ)
เเต่ทหารจะเป็นเเบบทหารโจรอ่ะครับ
โดยเมือง(รังโจร)นั้นจะมีสิ่งก่อสร้างเพิ่มขึ้นมาคือโรงฝึกโจร

โดยมันน่าจะมีทหาร(โจร)เเบบนี้อ่ะครับ

โจรระดับล่าง เป็นโจรที่ได้มาฟรีหลังยึดได้เเละมีพลังน้อยมาก(เเบบเเต่ละบุกไม่ถึง20เเละมีป้องกันเเต่ล่ะอย่างไม่ถึง30)

โจรระดับกลาง มีพลังมากกว่าโจรระดับล่าง50%

โจรระดับสูง มีพลังมากกว่าโจรระดับกลาง100%

หัวหน้าโจร มีพลังมากที่สุดเเละมีตัวเดียวใน1รังโจร เเละมันต้องใช้ทรัพพอๆกับขุนนาง

คนขี้เมา จะเป็น พวกทหารที่เกิดจากเมืองไหนเลิกเล่นเเล้วกลายเป็นคนเถื่อนจะมารวมตัวที่นี่ เเต่จะมีพลังน้อยมาก(น้อยกว่า20)โดยมีการเเลกมากสุด30ตัว(ต่อ1ครั้งเท่านั้น)ที่เหลือจะไปที่อื่นต่อ(รัศมี10ช่องใหญ่*10ช่องใหญ่)ในกรณีที่ไม่มีที่อื่นจะกลับมาเมืองเดิมเเล้วไม่ไปไหนต่อ(เพราะมันไม่มีงานเลยเมา)
เเต่มันไม่สามารถโจมตีได้ ถ้าจะโจมตีได้ต้องมีหัวหน้าโจรก่อน

นักรบในตำนาน มันมีราคาพอๆกับเหรียญๆหนึ่ง เเต่ว่ามันสามารถไปเมืองอื่น
ได้โดยไปจุดรวมพลเเละส่งไป เเละใช้คนๆเดียวเเลทำได้ตัวเดียวต่อ1รังโจรอีกด้วย โดยมันจะใช้ฟาร์มของเมืองนั้นเเทนที่ผลิต(ยกเว้นของผู้เล่นอื่น)
สมมุติมี10รังก็ทำได้10ตัวเท่านั้นถึงจะย้ายไปก็ตาม

เมืองนี้ฟาร์มจะเป็นเเบบพิเศษโดยมีฟาร์ม2เเบบ
ปรกติ(ก็ปรกติไง)
พิเศษ เป็นฟาร์มที่เกิมมาพร้อมกับฟาร์มเลยเเต่จะมีจำนวนครึ่งนึงของปรกติใช้เก็บ คนขี้เมา
ผมขอบอกไว้ก่อนว่ามันเป็นฟาร์มเดียวกันเเต่จะมี2ช่องให้ดู

อธิบายรังโจร
ทหารของรังโจรจะสามารถเก็บทรัพได้มากกว่าทหารเดินดินปรกติ
ตอนเริ่มวันเเรกจะมีโจรระดับล่าง50ตัว
สุ่มวันปรกติ
ที่สุ่มได้จะมีโจรระดับล่างกับโจรระดับกลางเท่านั้น
สุ่มวันที่หนึ่ง
จะมีโจรระดับกลางเเละระดับสูงเท่านั้น
ถึงโดนผู้เล่นยึดไปก็ใช้ได้เหมือนเดิมเเต่ต้องวิจัยใหม่หมด(นี่เเหละดีเเล้วครับ)
ทหารโจรจะเดินเร็วกว่าทหารปรกติ
ทหารโจรจะสามารถเก็บทรัพได้มากกว่าทหารปรกติ(ก็มันเป็นโจรอ่ะ)
รังโจรจะมีรูปร่างคล้ายเมืองปรกติเว้นเเต่รูปร่างจะผิดกันเล็กน้อย
ตอนเริ่มเกมจะมีกำเเพงเเถมมาให้ในระดับ3
รังโจรมันเทพมากต้องมีน้อยๆ
โจรสามารถจัดการม้าสอดเเนมได้ในเเบบนี้
ล่าง 15-1
กลาง 10-1
สูง 5-1
หัวหน้า1-1
ค่าจงรักภักดีเพิ่มชั่วโมงล่ะ2
โจรสามารถสร้างได้ไวมาก

ผมขอฝากให้พิจารณาด้วยนะครับเกมมันน่าจะสนุกนะครับ เเละถ้าชื่อไม่ดีพอก็เปลี่ยนชื่อไปเลยนะครับ ผมเเค่อยากช่วยเสนอเเนะนำนะครับ
ถ้าได้ก็ฝากทดลองกับเวิลหนึงด้วยนะครับ
ป.ล.หลังเขียนเสร็จจะโดนตื้บไหมเนี่ย

DeletedUser

Guest
ผมว่าน่าจะมีรังผึ้งด้วยนะครับ
เวลาหิวจะได้กินน้ำหวาน
แบบว่า กินน้ำหวานที + แร่ทุกชนิด 50 เปอร์เซ็นอะไรอย่างนี้น่ะ

อิอิ

DeletedUser

Guest
มันทำไม่ได้หรอกครับ ถ้าทำมันจะก่อให้เกิดความเสียสมดุลของทหารในเกมส์ครับ แต่ก็ถ้าทำบางอย่าง ก็อาจจะทำได้ครับ เช่นสร้างรังโจรนะ แต่เราไม่สามารถยึดได้ครับ ได้แต่ส่งทหารไปสู้ เก็บคะแนนเพื่อให้ได้ ไอเทมขุนพลครับ อย่างนี้อาจจะทำได้

DeletedUser

Guest
ถึงได้เป็นพลังน้อยไงครับขวานตัวเดียวฆ่าได้เกือบ10ตัว(มันคงไม่โกงล่ะมั่ง)

DeletedUser

Guest
มันทำไม่ได้หรอกครับ ถ้าทำมันจะก่อให้เกิดความเสียสมดุลของทหารในเกมส์ครับ แต่ก็ถ้าทำบางอย่าง ก็อาจจะทำได้ครับ เช่นสร้างรังโจรนะ แต่เราไม่สามารถยึดได้ครับ ได้แต่ส่งทหารไปสู้ เก็บคะแนนเพื่อให้ได้ ไอเทมขุนพลครับ อย่างนี้อาจจะทำได้

อย่างนี้ผมคิดว่า
บ้านคนเถื่อนน่าจะสร้างทหารได้
ยึดบ้านได้
อัพคะแนนได้ไม่จำกัด
และคนเถื่อนก็สามารถมายึดผู้เล่นได้ด้วย

มันจะทำให้ผู้เล่นสามัคคีกัน
ไม่มาตีกันเอง
ไปลุมคนเถื่อนแทน

เพราะว่าถ้าเรายิ่งยึดผู้อื่น
ผู้เล่นก็เริ่มน้อยลง
ดูสิครับเมื่อก่อนมีผู้เล่น 80.000 เดี๋ยวนี้เหลือแค่
40.000 เอง
ฉะนั้นอย่ายึดด้วยกันเลย

เรามายึดคนเถื่อนดีกว่านะ
:rolleyes:

DeletedUser

Guest
บ้าน เถื่อนสร้างทหารเองได้นะครับ
แต่ต้องใช้เวลานานครับ แต่เดี่ยวนี้เขาปรัมใหม่ คะแนนไม่เกิน 3000 ทหารเลยไม่ค่อยมี สถานศึกษาก็ไม่ค่อยสร้างครับ

DeletedUser

Guest
มันจะทำให้เสียสมดุลเกมส์แถมยังเพิ่มยูนิตเข้ามาให้ซับซ้อนขึ้นอีก
อย่างกับเป็นเกมทำเควสซะแล้ว
อีกอย่างถ้าบ้านเถื่อนสร้างทหารได้ยึดบ้านคนได้
เกิดเราส่งทหารไปเรนให้เพื่อนไกลๆมันดอดมายึดบ้าน
ปัญหายิ่งยุ่งยากขึ้นมาอีก - -'

DeletedUser

Guest
เอาเปนเเบบนี้ซิ ให้เป้รนสร้างทหารที่มีอยุ่เเล้ว ในเผ่าสามารถมีคนนเดียวเท่านั้น ใครไม่มีเผ่าทไำำำม่ไดด้

บน