ควรยืดเวลาการโจมตีของขุนนาง

DeletedUser

Guest
การยึดครองหมู่บ้าน หลายครั้งแล้ว ที่หมู่บ้านใกล้เคียง ส่งกองกำลังพร้อมขุนนาง
มาโจมตีเมืองหลายรอบ ยึดครองหมู่บ้านในเวลาไม่ถึง2ชั่วโมง อันนี้มันเร็วไป ทำให้ฝ่ายป้องกัน ไม่ทันตั้งตัว
ควรรอสัก1ชั่วโมง แล้วจึงส่งขุนนางมาต่อสู้ได้อีกครั้ง แต่กองกำลังทั่วไปส่งมาได้ทันที

DeletedUser

Guest
ถ้ายังงั้นใครจะเล่นล่ะท่าน ท่านคิดว่าชีวิตจริงเขาตีเมืองรอบนึง
เเล้วก็สงสารเขาเลยไปกินกาเเฟ1ช.ม.เเล้วมาต่อหรือไงท่าน
ถ้าเล่นอย่างงั้น ถ้ามันช้าไปใครจะเล่นเหรอท่าน
ถ้าสมมุติผมมีขุน12ตัว ตีบ้านใกล้12บ้าน เเล้วก็12เผ่า
เริ่มเที่ยง
ผมตีไปรอบ1กินเวลาเกือบช.ม.(สมมุติ) เเล้วรออีก1ช.ม.
บ่าย2
ตีมัน สมมุติ่ทหารเราตายไปซะเยอะ เเละรอ1ช.ม.
4โมงเย็น
ตีมันอีก ป่านนี่มันมาเป็นสิบสิบเมืองเเล้ว ขุนบางตัวตาย รอ1ช.ม.
6โมงเย็น
ตีมันอีก ป่านนี่มันมีทหารมามากกว่าครึ่งของทัพทวีปนั้นเเล้วมั่ง
อาจชนะในบางเมืองเเต่ อาจตายไปหมดหลายเมือง
เเล้วท่านจะให้เขามารุมตีหรือไงท่าน เขาคงมายึดเมืองเราหมดเลยล่ะท่าน
ถ้าท่านคิดอย่างงั้นท่านลองถามดูซิครับ
ว่าใครคิดยังงั้นบ้าง ท่านลองถามดูเเต่อาจจะมีใครตอบเเบบท่านคือเอา
พวกที่ตอบเเบบนั้นก็คือผู้ถูกล่า เเต่พอเป็นนักล่า เขาก็ไม่เอากันหรอก

DeletedUser

Guest
-

^ตอบกลับกระทู้บน^

งั้นถ้าบางคนที่คิดการยึดครองตอนหลังเที่ยงคืน แล้วก็มีโอกาสสูงที่จะยึดเมืองได้
เพราะฝ่ายตั้งรับ ยังไม่รู้ว่ามีคนมาโจมตี เลยไม่ได้สร้างทหารเพิ่ม
แล้วโอกาสโจมตีก็มีได้ตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตีห้า ซึ่งอาจถูกโดนยึดได้ง่าย

DeletedUser

Guest
เค้าเพิ่มโบนัสกลางคืนสำหรับฝ่ายป้องกันไว้ครับ
ไม่ลองเช็คให้ดีก่อนละครับ เหมือนเดิมมันถูกต้องที่สุดแล้วครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ค่อยมีหรอกท่าน
ถึงมีเเล้วถ้าท่านสร้างทหารไว้เเล้วมันมาอีก15นาทีท่านจะสร้างได้กี่ตัว
เดี๋ยวเขาก็เลิกกันถ้ามีเเบบนี่ ที่สำคัญก็เหมือนที่คุณthanapon1479
บอกไว้เเล้วมีโบนัสป้องกัน ที่สำคัญท่านคิดเหรอว่าไอ้วิธีนี่ใครเอาไปใช้
เเล้วเขาจะไม่เลิก เเป๊บเดียวเขาก็เลิกกันเกือบทั้งเวิล
ท่านมาเสนอสิ่งที่จะทำให้คนเลิกเล่นมากกว่าจะเป็นการปรับปรุงให้ดีขึ้น
มันไม่ถูกยึดได้ง่ายๆหรอกครับมันต้องมีกันบ้าง ที่ตอนหลับตื่นมาบ้านหาย
(เเต่ผมก็ไม่เคยนะ เเละก็ไม่อยากให้หายด้วย)เเล้วท่านลองใช้ความคิด
ในชีวิตจริงสักหน่อยเหอะ จะตีศัตรูชนะจะให้พักเเล้วปล่อยให้ศัตรูไปเรียกพวก
หรือไง

บน