ความภักดีของหมู่บัาน

DeletedUser

Guest
ความภักดีของหมู่บัาน ดูใดตรงไหนครับ ทั้งของบ้านเราเองและบ้านอื่นๆ มองหาไม่เจอ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย
ขอขอบคุณล่วงหน้า

DeletedUser

Guest
ถ้าหมู่บ้านปกติ จะมองไม่เห็นค่าภักดีนะครับ เนื่องจากเต็ม100 หากแต่โดนขุนนาง 1ตัว ค่าภักดีจะลดลง อยู่ทางขวา (แถบทหาร) ครับ

DeletedUser

Guest
ขอถามต่อครับ
ถ้าหมู่บ้านโดนโจมตีติดต่อกัน จนทำให้ค่าความภักดีเหลือ 0 แต่ไม่มีขุนนางมายึด หมู่บ้านนั้นก็ยังเป็นของเราต่อไปใช่ไหม

DeletedUser

Guest
ค่าความจงรักภักดีจะลดลงได้ก็ต่อเมื่อมีขุนนางติดมาด้วยเท่านั้นครับ

ดังนั้น ถ้ามันลดลงเหลือ 0 ก็จะตกเป็นของเขาทันทีครับ

DeletedUser

Guest
ในบัญชีพรีเมี่ยม น่าจะมีช่องค่าภักดีเพิ่มมาในหน้าภาพรวมสิ่งก่อสร้างนะค่ะ เพราะว่าจะได้เห็นว่าบ้านไหนลดได้แล้ว จะได้ง่ายต่อการสร้างนะค่ะ ไม่งั้นยิ่งถ้าเน็ตช้าต้องรอมันโหลด พอมันโหลดเสร็จกลับได้คำตอบว่าลดไม่ได้เพราะค่าภักดีไม่ถึง 100 มันเสียเวลานะค่ะ ถ้าเห็นจะได้คลิกสร้าง คลิกลดได้เลย

บน