คะแนนสงครามคิดยังไงครับใน w4

• ผู้เริ่มกระทู้ ซาลาดิน
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
คือ เวลายกไปตีฆ่าทหาร แต่ละฝ่ายจะมีคะแนนสงคราม ไม่ทราบว่า เขามีหลักคิดคะแนนกันยังไงครับ

อย่างขวาน 1 ตัว ถือเป็นกี่คะแนน

DeletedUser

Guest
คือ เวลายกไปตีฆ่าทหาร แต่ละฝ่ายจะมีคะแนนสงคราม ไม่ทราบว่า เขามีหลักคิดคะแนนกันยังไงครับ

อย่างขวาน 1 ตัว ถือเป็นกี่คะแนน

ตามพื้นที่ฟาร์มที่ใช้สร้างทหารประเภทนั้นๆ ครับ

DeletedUser

Guest
คุณ jayjay หรือคนอื่นก็ได้ ช่วยอธิบายให้มากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ คะแนนคิดตามพื้่นที่ฟาร์ม คิดยังไง

DeletedUser

Guest
ได้รายละเอียดมาแล้วครับ คะแนนสงครามคิดตามค่า odd/oda

คะแนนเวลาเราเป็นฝ่ายโจมตี - คะแนนเวลาเราเป็นฝ่ายป้องกัน
หอก 4 - 1
ดาบ 5 - 2
ขวาน 1 - 4
ธนู 5 - 2
พลสอดแนม 1 - 2
ม้าเบา 5 - 13
ม้าธนู 6 - 12
เครื่องกระทุ้ง 4 - 8
เครื่องยิงหิน 12 - 10
ขุนพล 40 - 20
ขุนนาง 200 - 200

ส่วนทหารอาสาสมัคร คิดเหมือนกับ หอก 4 - 1

อย่างเมื่อเช้า มีคนมาสอดแนมผม 16 ตัว แล้วตายเรียบ ผมจะได้คะแนน 32 คะแนน
ถ้าเราบุกไปฆ่า หอก 10 ตัว ดาบ 10 ตัว เราก็จะได้ 90 คะแนน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน