คะแนนเป็นตัวชี้วัดหรือไม่ครับช่วงแรก

DeletedUser

Guest
คนแรก หมด 5 วันคุ้มครองแต้ม 300+นิดๆ แต่ในเมืองมี พลหอก 200 สอดแนม 20 ม้าเบา 200 ส่วนสิ่งก่อสร้างไม่ได้อัพ อัพแค่ให้ได้ม้า โกดัง ฟาร์ม ตลาดอัพเพื่อไม่ให้ทรัพยากรล้น
อีกคน หมด 5 วันเหมือนกัน แต่แต้ม 500+ มีแต่สิ่งก่อสร้าง ทหารสู้คนแรกไม่ได้ มีไม่เกินครึ่งของคนแรก

แปลว่า คะแนนช่วงแรกๆถ้ายังไม่เกิน 1000 ชี้วัดยากว่า คะแนนน้อยหรือมากจะได้เปรียบกว่ากัน :d

DeletedUser

Guest
เกมสงครามมีไว้เพื่อรบกัน ป๊อปมีไว้ขู่พวกที่เล่นไม่เป็นครับเน้นทหารไม่ใช่เน้นป๊อป

DeletedUser

Guest
อยุ๋ที่ผู้เล่นแต่ละคนจะเน้นไปทางไหนคับ

อิอิ ผมเหมา หมดทั้งทหารแล้วพัฒนาเมือง เหอะๆๆ

qhost

คะแนน react
0
เล่นซิมซิตี้แต่ต้นเกมก็เละครับ กลายเป็นว่าสร้างทรัพยากรมาให้คนอื่นเขาปล้นหมด
จะได้เปรียบเสียเปรียบกันก็ช่วงแรกนี่แหละ ยิ่งถ้าเจอพวกแอคทีฟนี่ เขาคงไม่ปล่อยให้ตั้งตัวใหม่ได้ง่ายๆแน่นอนครับ

DeletedUser

Guest
แต่ผมเน้นสร้างบ้านเมืองแหะ เพราะรอบๆก็มีคนในเผ่าอยู่ ถ้าเกิดไรขึ้นก็ช่วยๆกัน บางทีเราก็คอยส่งทรัพยากรให้้เค้า แค่นั้นแหละ:d

akanithaha

Member
คะแนน react
0
ของผมแค่ ทหาร กะ โกดัง และก็ฟาร์ม ที่เหลือก็อัพเท่าที่จำเป็น

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ผมเล่นแนว hybrid (เดินสายสายกลาง) แต่หลังไม่ค่อยทันใจเลยเล่นของหนักนิดหนึ่ง เรื่องคะแนนบ้างทีก็จริงครับ ลองส่องดูจะพบว่าอัพเยอะ แต่ทหารน้อย แต่คนพวกนี้ตอนหลังจะสบายหน่อยตรงที่ช่วงแรกถ้าไม่มีคนค่อยกวน ระยะหลังกสร้างทหารระดับสูงได้เร็วมากๆ และปล้นอย่างเดียวเลย ได้อย่างเสียอย่างครับ....

DeletedUser

Guest
ผมเล่นแนว hybrid (เดินสายสายกลาง) แต่หลังไม่ค่อยทันใจเลยเล่นของหนักนิดหนึ่ง เรื่องคะแนนบ้างทีก็จริงครับ ลองส่องดูจะพบว่าอัพเยอะ แต่ทหารน้อย แต่คนพวกนี้ตอนหลังจะสบายหน่อยตรงที่ช่วงแรกถ้าไม่มีคนค่อยกวน ระยะหลังกสร้างทหารระดับสูงได้เร็วมากๆ และปล้นอย่างเดียวเลย ได้อย่างเสียอย่างครับ....

ผมปล้น15*15อะ มีโปแลนคนนึงมันดันเกิดติดกันเส็ดเลยคนไทยต้องยึดพื้นที่คืนเลยฟาร์มซะอิ่ม555 แล้วคนอื่นจะไปเหลือหรอครับสายซิมอะเกิดยาก ลองถามพวกเล่นทราเวี่ยนดูดิ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
เหมือนกัน มี โปแลนมาเกิดข้างๆเหมือนกัน แต่เขาเล่นสายซิม คงหน้าจะเป็นเมืองสนับสนุนทรัพยากร ให้กับเมืองใหญ่ๆ ของคนในเผ่าเขานั่นแหละครับ

DeletedUser

Guest
เราก็รีบฟาร์มซิครับอย่าให้เค้าสนับสนุนได้ เอามาสนับสนุนเราแทน 555 ทราเวี่ยนสปีดเซิฟukตีฝรั่งสนุกมาก

DeletedUser

Guest
สายซิมถ้าเล่นต้องมั่นใจว่ามีเผ่าที่เก่งๆคอยดูแลเราอยู่รอบๆด้วย

หลังๆก็สบาย:)

DeletedUser

Guest
คะแนน 500 เล่นสายปล้น มีเครื่องยิงหินแล้ว ม้าเบาอีก 450 แต่สายซิม - - :(

บน