คำถามครับ กรณี ตี แล้วยกเลิก......

DeletedUser

Guest
ระบบมันจะนับเป็นการ โจมตีอยู่มั้ยครับ

แล้วถ้าดูแลแอคเคาน์เพื่อน จะสามารถสั่งโจมตีหมู่บ้านนั้นได้ไหม

คือหมู่บ้านผมกด ตี ใน ภายใน 24 ชม. ที่แล้ว

แต่กดยกเลิกทัน จะติดตัวเตือนแดงๆ มั้ย

เวลาที่ ดูแลแอคเคาน์เพื่อน แล้วสั่งบ้านเพื่อนนั้น

โจมตี เป้าหมาย(ที่ผมยกเลิก การตีไป)

เอ่อ คงเข้าใจที่ผมถามนะครับ ^^'

DeletedUser

Guest
ไม่เป็นไรครับ ไม่โดนแบนเพราะคุณไม่ได้ส่งไปเป้าหมายเดียวกัน

DeletedUser

Guest
ลองกลับไปอ่านใหม่สิครับ เดี๋ยวก็เข้าใจ ^^

DeletedUser

Guest
คือเค้าหมายความประมาณว่า ไอดีเค้าสั่งโจมตีพิกัด 22 (สมมติ) แล้วได้กดยกเลิกคำสั่ง

แล้วทีนี้เค้ามีไอดีเพื่อนที่ฝากไว้ในระบบผุ้ช่วยดูแลบัญชี แล้วต้องการจะเอาไปตีพิกัด 22 (สมมติ) ที่ไอดีัตัวเองกดยกเลิกไปแล้ว

คำถามเค้าคือเค้าทำแบบนี้ได้ไหม แล้วจะโดนแบนไหมนะค่ะ

DeletedUser

Guest
อ๋อ ไม่โดนหรอกครับ ถ้ากดยกเลิกก่อนจะส่งอีกไอดีหนึ่งอะนะ

DeletedUser

Guest
ออไม่โดนครับ เเต่ว่านะครับถ้าดูเเลอีกไอดีตีบ้านเถื่อนได้ครับ
(ผมเเอบลอบไปสร้างบ้านใกล้เพื่อนได้เพราะเเบบนี่ล่ะครับ)

DeletedUser

Guest
ออไม่โดนครับ เเต่ว่านะครับถ้าดูเเลอีกไอดีตีบ้านเถื่อนได้ครับ
(ผมเเอบลอบไปสร้างบ้านใกล้เพื่อนได้เพราะเเบบนี่ล่ะครับ)
ต่ออีกนิดนึงครับ ทำได้แต่อย่ากดทัพเพื่อนไปพร้อมกับทัพเรานะครับ(ให้เพื่อนช่วยเดินขุนให้)
เพราะ อาจจะโดนแบนจริงๆก็ได้

DeletedUser

Guest
ต่ออีกนิดนึงครับ ทำได้แต่อย่ากดทัพเพื่อนไปพร้อมกับทัพเรานะครับ(ให้เพื่อนช่วยเดินขุนให้)
เพราะ อาจจะโดนแบนจริงๆก็ได้

จริงๆแล้วผิดนะครับ พิกัดเดียวกันระบบมันก็ฟ้องครับ แต่อาจเป็นเพราะไม่มีผู้เสียผลประโยชน์ จึงไม่อยากเอาเรื่อง แต่ถ้าดูดีๆก้จะทราบว่าเป็นผลประโยชน์ร่วมระหว่าง 2 ไอดี ซึ่งมีการช่วยเหลือกันครับ เพื่อประโยชน์ที่ได้เมืองนั้นๆ ถ้าวันไหนผู้ดูแลเกมเห็นและอยากเช็คบิลขึ้นมา ก็โดนได้นะครับ :):)

DeletedUser

Guest
ก็กฏมันบอกว่าห้ามใช้ไอดีที่คุ้มครองอยู่ตีหมู่บ้านของผู้อื่นนี่นาครับ
ผมเพิ่งรู้ตอนกำลังคิดไรเล่นเพลินๆ

DeletedUser

Guest
เข้าใจเหมือนผมแล้วอะดิ :eek:
อยากจะถามหน่อยเราซิทบัญชีชาวบ้านเค้าอยู่
ส่งปล้นบ้านเถื่อนหรือตีบ้านเถื่อน ถ้าพิกัดเดียวกันอันนี้มันจะแบบไหม? :confused:
ถ้าไม่แบนอย่างนี้ก็ช่วยกันเวฟขุนยึดบ้านเถื่อนได้หรือเปล่า? :D

DeletedUser

Guest
น่าจะได้มั่งครับตอนเพื่อนฝากไอดีให้ก็ใช้วิธีนี่

DeletedUser

Guest
เข้าใจเหมือนผมแล้วอะดิ :eek:
อยากจะถามหน่อยเราซิทบัญชีชาวบ้านเค้าอยู่
ส่งปล้นบ้านเถื่อนหรือตีบ้านเถื่อน ถ้าพิกัดเดียวกันอันนี้มันจะแบบไหม? :confused:
ถ้าไม่แบนอย่างนี้ก็ช่วยกันเวฟขุนยึดบ้านเถื่อนได้หรือเปล่า? :D

ส้มก็ไม่เคยลองเหมือนกันนะ แต่คิดว่าผิดนะเพราะมันเป็นการเอื้อประโยชน์กัน ทางที่ดีอย่าเอามาเกี่ยวข้องกันเลยจะดีกว่าค่ะ

ส้มเล่นมาก็ไม่เคยโดนแบนนะ เพราะหากมีไอดี sis ก็แค่ดูแลไม่ให้มันโดนลบแค่นั้น ไม่ค่อยเอามาใช้ประโยชน์อะไรเลย

DeletedUser

Guest
ไม่ครับแต่ต้องส่งแบบว่า ทัพหนึ่งตีเสร็จแล้วค่อยส่งอีกทัพหนึ่งหน่ะครับ

บน